What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn Tour Châu Âu

Tất nhiên rằng tự đi thì thích hơn, nhưng bạn mới đi lần đầu chưa tự tin thì chọn tour cũng là lựa chọn phù hợp. Đi tour nhưng mình có thể bỏ 1 quãng nào đó của tour để tự đi khám phá tp cũng thú vị và giúp bạn thêm phần tự tin, kinh nghiệm cho chuyến đi sau.

Giữa 2 lựa chọn trên thì hầu hết những ai đã từng đi 1 vài lần đều khuyên bạn chọn phương án Thuỵ Sỹ. Nhưng theo mình nghĩ, là chuyến đi đầu tiên thì dù phương án nào cũng sẽ cho bạn nhiều trải nghiệm và thú vị cả.
Khác biệt là tour Bỉ Hà Lan thì các địa điểm hầu như đều là thành phố (chắc chỉ có ra cái làng cối xay gió hoặc 1 vùng ngoại ô nào đó của Đức thôi, mình đoán thế) là phong cảnh thiên nhiên thôi. Ngược lại, Thuỵ Sỹ là đất nước đồi núi, phong cảnh thiên nhiên hùng vĩ (tất nhiên đó cũng phải là vùng ngoại ô, vùng núi chứ ở Zurich với mấy tp lớn thì cũng vậy cả, có khi còn ko = mấy tp ở Bỉ - Hà Lan chứ). Ý cũng là nơi có những khác biệt nhất định so với Pháp - Bỉ - Hà Lan.

Còn về chi phí thì cao cũng đúng thôi, vì giá cả Thuỵ thuộc loại đắt nhất TG mà. VD như mình đi từ zone 1 Paris sang zone 5 (cách tầm mấy chục km) tốn khoảng 15E. Trong khi quãng đó mình đi ở Thuỵ mất gần 30E vé tàu. KS mình book ở Paris thấp thì 65E, ko thì 80E là đã đc 3 sao ngon lành, chọn thoải mái. Trong khi ở Thuỵ mình phải trả gấp 2 lần cho 1 phòng KS như thế mà cũng chẳng có mấy mà chọn (toàn > 150E mới được chọn)

Nếu thật sự bạn chưa lần nào đến châu âu thì việc book tour đi là hoàn toàn chính xác. Đi 1 lần xong sau đó muốn đi tự túc ở châu âu nữa thì cũng dễ vì đã có kinh nghiệm và cũng như là có visa shengen rồi. Thời điểm cuối tháng 11 này bên châu âu đang chuẩn bị cho không khí giáng sinh, đặc biệt ở pháp đang mùa thu lá đỏ nên bạn chọn Tour Pháp- Bỉ- Hà Lan- Luxembourg- Đức là dc r. giá nó cũng ổn và cũng là những nước dễ đi hầu như mình gọi nó là tour cơ bản khi du lịch châu âu. Bên mình bây h đang có tour này khởi hành vào ngày 21/11/2017
Đây là lịch trình : http://songhantourist.com/tour-du-l...-linh-dinh-phap-luxembourg-bi-duc-ha-lan.html
Nếu bạn cảm thấy ok thì inbox minh hoac email [email protected]

Mình mới đi tour Pháp - Ý 8 ngày về, cũng mua tour. Lúc đầu ham tự đi vì mình cũng đã từng tự đi du lịch 1 số nước nhưng có bố mình đi cùng, bố mình 75t rồi, dù còn khỏe so với tuổi nhưng bố k thể nào như tụi mình được. Nên mình chấp nhận mua tour. Lúc đầu cũng lấn cấn chọn Pháp - Đức - Bỉ - Hà Lan hay Pháp - Ý nhưng sau thấy lịch trình 4 nước ngồi xe quá nhiều và các điểm thăm quan cũng không đặc sắc nên mình loại. 10 ngày nhưng thực chất bạn sẽ chỉ còn 8 ngày thôi vì ngày đi và về là trên máy bay rồi. Đi về xong lên kế hoạch 1-2 năm tới mình sẽ quay lại nhưng là tự đi và xin nghỉ phép dài ngày hơn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,135
Latest member
liemnv
Back