What's new

[Chia sẻ] Tư Vấn Và Hướng Dẫn Du Lịch Miễn Phí Tại Nha Trang

Re: Tư vấn về cung đường ven biển từ tp. HCM đi Nha Trang

cho Cò hỏi lại một lần cuối cùng cho chắc chắn là cung đường trên có thể đi trong 01 ngày hay không vì thật sự là Cò không có thời gian để ngắm cảnh nhiều! :v

Một ngày thì cứ QL1A mà chạy bạn vì đường ven biển mà chưa đi lần nào sẽ phải hỏi Gu gờ mép và Gu gờ mõm hơi nhiều.

Đi trong 1 ngày thoải mái bạn ơi, cứ tàn tàn mà chạy

Mình cũng định đi như bạn. Nhưng mình đi vào mùng 31/1 là mùng 1 tết. Vẫn đang phân vân giữa QL1A và đi theo đường ven biển. Tại mới đi lần đầu. Mà mấy Bác cho hỏi là đi đường ven biển mùng 1 có cây xăng không mấy bác. Lỡ đi mà không có cây xăng chắc chết quá.!!!!! Vậy mấy Bác cho em hỏi nếu đi 1 ngày theo đường ven biển thì mình đi làm sao vậy mấy Bác :help

Mình thấy từ Phan Thiết ko nên đi wa Mũi Né vì đường xa hơn khá nhiều, và có nhiều đoạn đường rất xấu, chạy hết đường dọc biển resort ở phan thiết thì rẽ vào QL1 đi thẳng tiếp luôn đến Phan Rang, từ Phan Rang mình cũng nghĩ bạn ko nên vào DT702 đi wa vịnh Vĩnh Hy, biển Bình Tiên, đường rất xấu, toàn bộ là đá dăm, khúc sau thì đá tảng to, ổ voi, ổ gà khắp mặt dg` vì chưa làm xong, >20km thì chỉ có khoảng 3km đường đẹp, nếu tay lái cứng, chịu khổ dc tí thì đi cung đường này và thưởng thức cảnh đẹp ở đây :D[/QUYOTE]
Minh cung Di tu sai gon ve nha trang .cac ban Minh Di cung voi duoc khong .SDT 0988265353.

Minh cung muon di thu cung duong nay thu nhu the nao .cac ban neu co di cung thi goi dien cho minh di voi nhe .tai lan dau tien len tren nay .sdt minh 0988265353

Vừa mới đi dọc biển đoạn Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí ngày hôm wa
Khủng khiếp nhất là đoạn bắt đầu từ Ngã 3 Hương Sơn đến cầu Sông Lũy, toàn bộ con đường là đất + đá ổ to và sắc, xe mình chỉ dám chạy 20-30kmh vì xóc muốn tung đít ra ngoài, khoảng 20-25km là đường xấu khiếp này, chạy từ 1pm mà tận 5pm mới tới phan thiết :(((
Lần sau đi chắc chắn mình né đoạn này, rất phá xe mà cảnh thì bt, chẳng đẹp = ven biển cà ná hay hồ cốc, hồ tràm

Bạn cần có khoảng 3 ngay đi cho thong thả
-Ngày 1: HCM - Cát Lái - QL51 - Bà Rịa - QL55 (chạy Hồ Cốc, Bình Châu) - Lagi - DT719 - Kê Gà - Phan Thiết - Mũi Né
-Ngày 2: Mũi Né - DT716 - Bàu Trắng - Vòng ra biển chạy men biển đường đất đi Hòa Phú - qua cầu Sông Lũy - Phan Rí Cửa - Ghành Son - men biển đi Cổ Thạch - Liên Hương - Phan Rang Tháp Tràm.
-Ngày 3: Phan Rang - Khánh Hải - DT702 - Vịnh Vĩnh Hy - Bình Tiên - QL1A - Cam Ranh - sân Bay - bãi Dài - Nguyễn Tất Thành - Nha Trang.

Good luck

Chào, cung đường của bạn gợi ý rất đáng để làm 1 chuyển. Mình dự định điểm khởi đầu là Cầu Phú Mỹ ( HCM ) và kết thúc là Cầu Mỹ Thanh ( đoạn từ Bình Tiên vòng ra ), nếu được bạn tư vấn giùm cung đường về càng nhiều cảnh hoang vu càng khó đi càng tốt.

Thanks,

P.

Đường của Namnhihn nêu trên là hoang vu và nhiều đoạn đường xấu khó đi rùi đó bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,146
Latest member
sportifiles
Back