What's new

[Chia sẻ] Tư vấn và hướng dẫn miễn phí - cố đô Huế!!

Re: Huế: Hướng dẫn,làm thổ địa,chia sẻ kinh nghiệm mà mình biết được miễn phí....l

Mình đáp máy bay xuống sân bay Phú Bài chuyến muộn nhất lúc 20:15 nên đang muốn hỏi bác chủ top hoặc bạn alone06 La bắt taxi nào đi vào Trung tâm thành phố là ổn nhất?
Lúc nào máy bay xuống cũng có xe bus chất lượng của sân bay đón đến văn phòng trung tâm cả bạn à,đi như vậy cho tiết kiệm hơn.Taxi thì có taxi Vàng 0543797979,Mai Linh 0543898989.Nếu muốn ăn đêm thì bạn nên ở quanh khu vực trung tâm thành phố(Chu Văn An,Lê Lợi,Đội Cung,Võ Thị Sáu,Nguyễn Công Trứ,Phạm Ngũ Lão....)để dễ tiện ăn uống về đêm hơn.

Re: Huế: Hướng dẫn,làm thổ địa,chia sẻ kinh nghiệm mà mình biết được miễn phí....l

hii, cảm ơn bạn trước nha. Nhưng chắc có lẽ mình sẽ đi tàu, nghĩ đi nghĩ lại vẫn sợ mấy bác ô tô chạy đêm, cứ ghê ghê kiểu gì ý, đi tàu cho an toàn ạ ^^. Mà bạn cho tớ số đt đc ko ? Có zì vào đến nơi tớ alo thì giúp tớ nhaz :D Mà chả hiểu có mỗi 5tr thì có đủ ăn chơi trong Huế 1 tuần ko các bạn ??? Hý hý
Ở Huế giá cả với ăn ở tương đối rẻ,nếu không có nhu cầu mua sắm gì nhiều thì mình thấy cũng thoải mái đấy bạn à

Huế chỉ mới lạnh 2-3 hôm nay thôi, qua đợt lạnh này là nắng đẹp lại rồi đấy ! 1 Điểm nữa bạn lưu ý là thời gian 12-20/4 ở Huế có festival nhé ! ^^
ui có festival, thanks bạn đã nhắc nhở nhaz, mong rằng sẽ đc gặp bạn ở Huế :D

Ở Huế giá cả với ăn ở tương đối rẻ,nếu không có nhu cầu mua sắm gì nhiều thì mình thấy cũng thoải mái đấy bạn à
cảm ơn anh ạ :) Tới Huế chắc chắn em sẽ ghé qua quán cafe của anh, tuy ko sành cafe nhưng đc cái là ở Hà Nội cứ rảnh rỗi cái là em lại rủ bạn bè lê la các quán cafe :D

Last edited:

Mình với bạn mình đợt 30/4 này định đi Huế, ĐN và Hội An với lịch dự kiến thế này:
Tối 29 lên oto từ HN, sáng 30 tới Huế. Tụi mình định ở Huế ngày 30 và 01, thuê xe máy đi phá Tam Giang, núi Bạch Mã và Lăng Cô.
02 Đà Nẵng
03 Hội An rồi về Đà Nẵng về HN.

Nhân cho mình hỏi với 2 ngày ở Huế như vậy thì mình nên đi thế nào cho hợp lý. Mình định tối 01 ở Đà Nẵng rồi.
Ở page trước bạn có nói Huế có dịnh vụ cho thuê xe ở Huế nhưng trả ở Đà Nẵng, bạn hỏi dùm mình với nhé.

Cảm ơn bạn

Mình với bạn mình đợt 30/4 này định đi Huế, ĐN và Hội An với lịch dự kiến thế này:
Tối 29 lên oto từ HN, sáng 30 tới Huế. Tụi mình định ở Huế ngày 30 và 01, thuê xe máy đi phá Tam Giang, núi Bạch Mã và Lăng Cô.
02 Đà Nẵng
03 Hội An rồi về Đà Nẵng về HN.

Nhân cho mình hỏi với 2 ngày ở Huế như vậy thì mình nên đi thế nào cho hợp lý. Mình định tối 01 ở Đà Nẵng rồi.
Ở page trước bạn có nói Huế có dịnh vụ cho thuê xe ở Huế nhưng trả ở Đà Nẵng, bạn hỏi dùm mình với nhé.

Cảm ơn bạn
mình xin tư vẫn lịch trình 2 ngày ở huế cho bạn như sau:
sáng 30 đến huế đi một số điểm đại nội, chùa linh mụ, 1-2 lăng, chiều 5h về đầm chuồng hoặc cồn tè ăn hải sản, ngắm hoàng hôn trên phá, nghỉ lại đó
sáng 1 : đón bình minh trên phá, di chuyển theo hướng QL 49 đường ven biển( 1 bên là biển 1 bên là phá tam giang) đi bạch mã, chiều ghé về lăng cô tối 1 bạn có thể ở lại Đà Nẵng
Mình cũng chưa đi nhiều nên chỉ tư vấn được thế, chắc chờ cao kiến của anh Nhân !

A Nhân cho e hỏi chút. Khai mạc festival và các chương trình của festival có mất vé vào cổng, vé tham quan hay là chi phí gì đại loại có liên quan đến festival ko.

mình xin tư vẫn lịch trình 2 ngày ở huế cho bạn như sau:
sáng 30 đến huế đi một số điểm đại nội, chùa linh mụ, 1-2 lăng, chiều 5h về đầm chuồng hoặc cồn tè ăn hải sản, ngắm hoàng hôn trên phá, nghỉ lại đó
sáng 1 : đón bình minh trên phá, di chuyển theo hướng QL 49 đường ven biển( 1 bên là biển 1 bên là phá tam giang) đi bạch mã, chiều ghé về lăng cô tối 1 bạn có thể ở lại Đà Nẵng
Mình cũng chưa đi nhiều nên chỉ tư vấn được thế, chắc chờ cao kiến của anh Nhân !

Cảm ơn bạn. Lần trước tụi mình đi lăng tẩm rồi nên lần này chỉ định tập trung vào 3 điểm kia thôi :)

A Nhân cho e hỏi chút. Khai mạc festival và các chương trình của festival có mất vé vào cổng, vé tham quan hay là chi phí gì đại loại có liên quan đến festival ko.
Dạo này mình thấy anh Nhân có vẻ bận, thấy anh ít vào diễn đàn nên mình xin trả lời câu hỏi của bạn, các lễ hội chính của festival như : khai mạc, bế mạc, đêm hoàng cung, lễ hội áo dài, chương trình nghệ thuật ở ĐẠi Nội và Cung An Định sẽ có bán vé, còn lại các lễ hội văn hóa cộng đồng bên ngoài sẽ không bán vé như: nghệ thuật ánh sáng ở cầu tràng tiền, nghệ thuật đường phố, các lễ hội ở các khu vực xung quanh thành phố " Sóng nước Tam Giang", " Hương xưa làng cổ" ở làng cổ Phước Tích, " Chợ quê ngày hội" Cầu ngói Thanh Toàn sẽ không có bán vé. Mình nghĩ các chi phí đi lại sẽ không có gì thay đổi nhưng chi phí cho chổ nghỉ chắc sẽ có tăng. Bạn đi vào dịp lễ nên đặt phòng trước thì hay hơn.

Đúng là mấy hôm nay cũng hơi bận nên ít trả lời mấy bạn được,có bạn Alone06 nên mấy thông tin ở Huế cũng được cập nhật nhiều,có gì cũng nhờ Alone06 cập nhật giúp luôn nhé để các bạn đến Huế luôn luôn cập nhật được những thông tin cần thiết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,376
190,556
Latest member
QuanhMuRom
Back