What's new

[Đã chốt đoàn] Tuyển 1 xế đi Đông Bắc từ ngày 5/2 đến ngày 13/2/ 2011

Status
Not open for further replies.
Tuyển 1 xế đi Đông Bắc từ ngày 4/2 đến ngày 13/2/ 2011

Dear all,

Tình hình là bọn tớ sẽ bay từ SG ra HN trong dịp tết Nguyên Đán này và quyết định chọn Đông Bắc để đi trong các ngày nghỉ Tết.

Lịch bay của bọn tớ như sau:
Ngày đi: SG - HN ngày 3/2/2011
Ngày về : HN - SG ngày 13/2/2011.
Như vậy chúng tôi sẽ khởi hành từ HN sáng sớm ngày 4/2 và trở về HN trước 12h ngày 13/2.

Lịch trình chúng tôi dự kiến như sau:

Ngày 1: HN - TQ - Hà Giang - Tam Sơn ( Quản Bạ) 400km ( nếu không đủ sức thì tới HG nghỉ cũng được ( 320km)

Ngày 2: HG - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Đồng Văn - Lủng Cú - Đồng Văn ( 210km)

Ngày 3: Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - Bảo Lạc : 120 km

Ngày 4: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Nguyên Bình - Cao Bằng 130km

Ngày 5: Cao Bằng - Pac Po - Cao Bằng 120km

Ngày 6: Cao bằng - Đông Khê - Thất Khê - Đồng Đăng - Lạng Sơn 160km

Ngày 7: Lạng Sơn - Chi Lăng - Bắc Ninh - Hà Nội : 300km

Bọn tớ dự phòng 1 ngày hi vọng cung đường sẽ trọn vẹn như ý.

Hiện nay bọn tớ đã gồm 5 người và cần tuyển duy nhất 1 Xế mà thôi.
Bọn tớ ưu tiên người có kinh nghiệm chạy các cung đường Tây và Đông Bắc và là nam, còn nếu là nữ thì lấy bạn Canary hoặc Shachou làm tiêu chuẩn để đánh giá :D.

Cách thức bọn tớ đi là chủ yếu ngắm nghía và chụp ảnh ( nếu là nikon sẽ được ưu tiên hơn canon vì cho nó cân bằng giữa 2 loại :))).

Về ăn uống thì bọn tớ không quan trọng trong việc ăn uống ở nhà hàng mà chỉ là cơm nắm muối vừng mang theo nên sẽ tối đa hóa các chi phí không cần thiết và ngủ lều, do đó các bạn nào kén ăn sẽ rất khó đấy nên chi phí tạm thời cho cung đường là 1 - 2 triệu chưa bao gồm chi phí vé máy bay nếu ở SG ra.

Ghi chú: có xế thì càng tốt vì chúng ta không mất tiền thuê xe máy ở HN.

Nếu bạn nào hứng thú với cung đường trên và đáp ứng các điều kiện trên vui lòng đăng ký tại topic này nhé.

Tranh mọi hình thức chém gió không cần thiết.

Cám ơn đã đọc topic.

Last edited by a moderator:
Xế confirm nhanh nhanh để bọn em chuẩn bị protein cho đầy đủ nhé ! :D

Đang ngồi họp với khách hàng tận ngoài Bình Dương, nghe ôm bảo, có xế confirm rồi. Rất vui vì điều ấy và càng vui hơn khi biết bạn Ối confirm.

Nhanh chóng chạy về công ty để xác nhận lại điều đó, và sẽ a nô cho bác Ối khi xong việc nhé.

Thay mặt ôm Đại gia chân thành cám ơn sự hi sinh cao cả của bác Ối ( Gọi là ôm Đại Gia vì nàng ấy mua vé khứ hồi của VN Air với ghế Business ạ).

hix, em đang định kiếm 1 chân ở đay mà lại chậm chân mất roài, ...huuuuuuuu.......Ở Mèo vạc vào ngày 3-5 tết âm lịch đang có mấy cái lễ hội của người dân tộc Mông rất đặc sắc, em đang muốn đi mà ko có ai đi cùng, túm đc cái topic này thì lại chốt đủ roài......channnnnnn...huuuuuu

Ối zời ơi, hân hạnh và rất hân hạnh.
Lần đầu mình được xế một đại gia phượt hạng Business....xếp ơi..em xế xếp tốt...xếp chiếu cố em nhé......:)).

Confirm lần hai cho nó chắc như bê tông luôn nhé các bác.
nice

Re: Tuyển 1 xế đi Đông Bắc từ ngày 4/2 đến ngày 13/2/ 2011

Dear all,

Tình hình là bọn tớ sẽ bay từ SG ra HN trong dịp tết Nguyên Đán này và quyết định chọn Đông Bắc để đi trong các ngày nghỉ Tết.

Lịch bay của bọn tớ như sau:
Ngày đi: SG - HN ngày 3/2/2011
Ngày về : HN - SG ngày 13/2/2011.
Như vậy chúng tôi sẽ khởi hành từ HN sáng sớm ngày 4/2 và trở về HN trước 12h ngày 13/2.

Lịch trình chúng tôi dự kiến như sau:

Ngày 1: HN - TQ - Hà Giang - Tam Sơn ( Quản Bạ) 400km ( nếu không đủ sức thì tới HG nghỉ cũng được ( 320km)

Ngày 2: HG - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Đồng Văn - Lủng Cú - Đồng Văn ( 210km)

Ngày 3: Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - Bảo Lạc : 120 km

Ngày 4: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Nguyên Bình - Cao Bằng 130km

Ngày 5: Cao Bằng - Pac Po - Cao Bằng 120km

Ngày 6: Cao bằng - Đông Khê - Thất Khê - Đồng Đăng - Lạng Sơn 160km

Ngày 7: Lạng Sơn - Chi Lăng - Bắc Ninh - Hà Nội : 300km

Bọn tớ dự phòng 1 ngày hi vọng cung đường sẽ trọn vẹn như ý.

Hiện nay bọn tớ đã gồm 5 người và cần tuyển duy nhất 1 Xế mà thôi.
Bọn tớ ưu tiên người có kinh nghiệm chạy các cung đường Tây và Đông Bắc và là nam, còn nếu là nữ thì lấy bạn Canary hoặc Shachou làm tiêu chuẩn để đánh giá :D.

Cách thức bọn tớ đi là chủ yếu ngắm nghía và chụp ảnh ( nếu là nikon sẽ được ưu tiên hơn canon vì cho nó cân bằng giữa 2 loại :))).

Về ăn uống thì bọn tớ không quan trọng trong việc ăn uống ở nhà hàng mà chỉ là cơm nắm muối vừng mang theo nên sẽ tối đa hóa các chi phí không cần thiết và ngủ lều, do đó các bạn nào kén ăn sẽ rất khó đấy nên chi phí tạm thời cho cung đường là 1 - 2 triệu chưa bao gồm chi phí vé máy bay nếu ở SG ra.

Ghi chú: có xế thì càng tốt vì chúng ta không mất tiền thuê xe máy ở HN.

Nếu bạn nào hứng thú với cung đường trên và đáp ứng các điều kiện trên vui lòng đăng ký tại topic này nhé.

Tranh mọi hình thức chém gió không cần thiết.

Cám ơn đã đọc topic.

Hi các bác,

Em tên tienthanh, đi cùng đoàn đây, need your advice. Mọi người suy nghĩ giùm em coi nếu nhu hai ngày đâu và cuối minh đi tàu thì sao ạ? Ngày đầu mình đi tàu lên Lào Cai còn ngày cuối mình đi tàu từ Lạng Sơn về. Lộ trình đi vẫn thế nhưng tiết kiệm sức được hai ngày. Cảnh hai ngày này cũng không có gì nổi bật để tác nghiệp cả.

So, What do you think?

Last edited by a moderator:
Re: Tuyển 1 xế đi Đông Bắc từ ngày 4/2 đến ngày 13/2/ 2011

Hi các bác,

Em tên tienthanh, đi cùng đoàn đây, need your advice. Mọi người suy nghĩ giùm em coi nếu nhu hai ngày đâu và cuối minh đi tàu thì sao ạ? Ngày đầu mình đi tàu lên Lào Cai còn ngày cuối mình đi tàu từ Lạng Sơn về. lộ trình đi vẫn thế nhưng tiết kiem sức được hai ngày. Cảnh hai ngày này cũng không có gì nổi bật để tác nghiệp cả.

So, What do you think?

Hi All.
Mình góp ý thôi nhé "mình không tham gia chuyến này mà"
Mình thấy việc đi tầu từ HN-LC thì OK rồi. Riêng chặng LS-HN thì chỉ có 160km đường cao tốc và gần như cao tốc. Nếu đi xe máy rất nhanh và thuận tiện. Còn tầu LS-HN thì chỉ có tầu chợ thôi....tầu rất tệ và thời gian đi tầu mất tới gần 6h cơ.....Mình nghĩ không nên đi tầu chặng LS-HN này.

nice.

Về lịch trình thì theo các bác có kinh nghiệm thì chúng ta có thể bỏ qua Pac Pó vì đi vào đó chả có gì để đáng. Chúng ta có thể dành nhiều thời gian để lưu lại Hà Giang, Thác Bản Dốc để hưởng thụ.

Theo thông tin từ bác Ối thì ngày 5/2 sẽ không có nhiều quán xá, nhà nghỉ mở cửa vì họ vẫn còn đang nghỉ tết, do đó chị em phụ nữ đảm đương phần nội trợ với cơm nắm, muối sả, khô... bla..bla và trường hợp xấu nhất không có nhà nghỉ thì chúng ta sẽ ngủ lều.

Về lều thì bác Ối có 1 cái và 1 cái của anh Thumongto đang ở ngoài HN nên không lo. Lều của anh Thumongto thì 3 chị em chui vô dễ dàng vì thời tiết lạnh nên co ro hết. Không biết lều bác Ối có chứ được 3 thằng đực rựa không?

Về túi ngủ: Nhà nghỉ là lựa chọn tốt nhất của chúng ta, nhưng đề phòng trường hợp ngủ lều thì chúng ta nên mang theo túi ngủ. Nói chung túi ngủ cũng chiếm diện tích nhiều trong balo, nhưng không sao, vì tớ sẽ mang theo túi đeo hông ở 2 bên xe máy, túi này có thể chở được 30 kg gạo nên sẽ nhận nhiệm vụ thồ hàng.

Nếu chúng ta đi luôn đêm 4/2 thì liệu bác Ối có sắp xếp được thời gian đi luôn không ạ? nếu đi luôn thì chúng ta sẽ không lưu lại HN nhưng thời gian sẽ rất cập rập vì:
- Phải gửi xe lên tàu trước ( 1 mình bác Ối cover chuyện này thì tội cho bác ấy quá)
- Còn vé tàu không?
- Chuyến bay của chúng ta đến HN là 19h, nhưng phải di chuyển vào ga Trần Quý Cáp mất cả tiếng đồng hồ, nhưng vào mấy ngày tết thì liệu có bị kẹt xe kẹt pháo gì không? Đầu năm mà chạy như vịt giống những lần trước thì cả năm đi máy bay cứ chạy không thì bỏ bú luôn :D.

Do đó chúng ta cần thống nhất xem đêm 4/2 có đi không? nếu đi thì chúng ta quyết định sớm, còn không đi thì đêm 4/2 sẽ nhờ bạn book phòng ở HN, cũng như giao lưu với bác Ối, hỗ trợ bác ấy các thứ lỉnh kỉnh...

Mỗi tội cho bác Ối ngoài đó phải cover các vật dụng trong khi những đứa SG cứ tung ta tung tăng mà ra thì....:T. Bác Ối cứ mạnh dạn lên tiếng để bọn SG hỗ trợ ạ.

Tớ bảo thật Tí nhá !
Đi chơi thì phải thong thả, thảnh thơi. Ai bắt tội mà tối 4/2 bay ra rồi phăm phăm lên đường luôn??

Nếu bay được đúng giờ, không lo tắc đường thì cũng tốt. Nhưng nếu delay cho vài h thì vứt vé tàu vào sọt rác à ?? :D

Còn về lịch trình, tớ nghĩ cứ lên thế để định hướng. Còn thì cứ đi rồi tính ! (Nhỡ đâu Hà Giang thích quá, ở lì đấy chả muốn đi tiếp thì sao, hí hí!! :D )

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back