What's new

[Chia sẻ] Tuyến đường cù lao Hòa Minh - Thạnh Phú

Chuyến đi này em dành tặng cho anh barandom, đi chơi và sẵn tiện khảo sát dùm anh tuyến đường này thế nào nhé, theo em biết thì phà Thạnh Phú qua Hòa Minh chính xác là có và phà Thạnh Phú qua Mỹ Long chính xác là không vì em đã hỏi 2 người chạy phà ở 2 phà khác nhau, vừa mới đi hôm qua chuyến đi này xuất phát trong một cuộc trò chuyện của em và người bạn, hứng lên rồi lên xe ụn ụn đi kekekeke,
Chạy men theo quốc lộ 53 từ thị xã Trà Vinh theo hướng Cầu Ngang khoảng 10km anh sẽ thấy 1 đường nhỏ bên trái rẽ vào Bãi Vàng.

Đừong rẻ qua đập Chà Và và biển Mỹ Long.

Giá vé.

Wow cảm ơn Hamvui nhìu. Hình như bên Thạnh Phú hỏi phà Cả Ráng thì chắc ai cũng biết.;) Thiệt là hấp dẫn quá đi.

Nhân tiện hỏi bạn Hamvui có biết phà Bến Trại từ Thạnh Phú sang cù lao. Đây là phà gần với cửa sông Cổ Chiên nhất. Tớ đang cần thông tin về phà này. Đứng trên cù lao có thể nhìn thấy 2 cửa biển là cửa Cổ Chiên và Cung Hầu.

Wow cảm ơn Hamvui nhìu. Hình như bên Thạnh Phú hỏi phà Cả Ráng thì chắc ai cũng biết.;) Thiệt là hấp dẫn quá đi.

Nhân tiện hỏi bạn Hamvui có biết phà Bến Trại từ Thạnh Phú sang cù lao. Đây là phà gần với cửa sông Cổ Chiên nhất. Tớ đang cần thông tin về phà này. Đứng trên cù lao có thể nhìn thấy 2 cửa biển là cửa Cổ Chiên và Cung Hầu.

Phà Bến Trại trên bản đồ wiki chính là phà này nè :
- Bên cù lao :

- Bờ Thạnh Phú :

Phía dưới bến phà này khoảng 4Km có 1 bến phà nữa , đấy mới là bến cuối cùng trên sông Cổ Chiên . Thông tin về bến phà này Boibun có .
Phà này nhỏ chỉ chở được 1-2 xe máy , nghe nói giờ chạy khá thất thường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back