What's new

[TUYỂN GẤP 1 ÔM] Xuân Nha-Mộc Châu-6 Cũ đi sáng 29 về tối 30-4

Lộ trình cung đường Xuân Nha - Quốc lộ 6
CUNG ĐƯỜNG BỊ LÃNG QUÊN

Ngày 1: 6h:Hà Nội- Mai Châu – Co Lương – Trung Sơn – Pù Lầu – Xuân Nha – Chiềng Ve – Thái Hưng – Mộc Châu (~235km).
Chạy dọc dòng sông Mã, xuyên qua Khu bảo tồn thiên nhiên Xuân Nha, qua bản Tà Làu của người Thái trắng, qua đồi chè, những dòng suối…

Ngày 2: Mộc Châu – Thị trấn Nông trường – Theo đường 43 đến Xồm Lồm thì rẽ phải đi lên Hua Tát – Phiêng Hạ – Chiềng Sơn – Bãi Sang – Tòng Đậu – Hòa Bình – Hà Nội.
Đèo Hua Tát, đường 6 cũ hoang sơ lau lách mọc chen cả lối đi, Bãi Sang thơ mộng với dòng sông Đà xanh ngắt, đèo Thung Khe, Thung Nhuối như sợi chỉ vắt ngang núi rừng Tây bắc…

Lịch trình mình xin copy của các a chị đi trước vì cung này chưa đi bao giờ :) đoàn hiện tại có 4 xe 1 xe độc hành nên tuyển thêm ôm, ai máu thì alo ngày kia xuất phát tại Ngã tư sở ạ
Chi phí tạm tính:
ăn sáng x 2 = 50k
ăn trưa x 2 = 80k
ăn tối x 1 = 80-100k ( tùy ăn uống ra sao :D )
nhà nghỉ ở Mộc Châu 1 đêm: ~50k
xăng xe đổ chung đoàn ~ 110k/người
Đồ mua chung đoàn: Nước, găng tay, phản quang, bánh kẹo ăn vặt :D
~400k/người ( có thể ít hơn nhưng nên mang dự phòng :v )
LH: ĐÃ TUYỂN ĐỦ Ạ

Last edited:
Mình có bạn đăng kí rồi nhé :D hẹn bạn cung khác

Chủ thớt làm ăn hay quá, nhắn cho m cái tin hỏi m đi ko, m confirm lại ngay lập tức là m có đi rồi, giờ lại thông báo trên này là bạn của bạn đi. Bạn nên lịch sự nhắn tin thông báo cho m 1 câu, chứ ko phải post ở cái nơi mà ko phải ai cũng có thể update từng giờ được.

Chủ thớt làm ăn hay quá, nhắn cho m cái tin hỏi m đi ko, m confirm lại ngay lập tức là m có đi rồi, giờ lại thông báo trên này là bạn của bạn đi. Bạn nên lịch sự nhắn tin thông báo cho m 1 câu, chứ ko phải post ở cái nơi mà ko phải ai cũng có thể update từng giờ được.
Bạn ơi bạn bình tĩnh, mình thề nếu nói sai mình chết . Mình nhắn tin và chưa nhận được tin nhắn nào hồi âm của bạn cả . Và nếu bạn nhiệt tình đi, nt cho tớ k thấy tớ hồi âm thì bạn nên gọi lại ngay. chứ k ai bất lịch sự mà nhận được tin nhắn của bạn r k báo lại cả . Mình nhắn tin r báo lại cả trên topic này nhưng k thấy bạn trả lời nên nhận của ng khác gọi điện . Bạn nên kiểm tra lại tin nhắn đi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back