What's new

Tuyển ôm phượt Tây Trường Sơn- Huế 28/12-1/1/2014

Hiện đoàn mình dự kiến từ 2-3 xe. Đã chốt 2 xe. Chi phí chúng ta share theo từng ngày. Cuối ngày sẽ tổng kết 1 lần. Đi ít xe nên sẽ có nhiều thời gian và cơ hội tham qua các điểm hay phát sinh trên đường.
Bạn nào quan tâm thì ibox fb của mình nhé.
https://m.facebook.com/ffxghjxf?ref=bookmark
Lịch trình sơ bộ:
TRƯỜNG SƠN TÂY ĐÂY CẢ NHÀ
Lịch trình
Ngày 28/12/2014, 03h 00’ tập trung tại cửa siêu thi HC cạnh Metro Hồng Bàng (Ai xuất phát HN thì nhập đoàn tại Ninh Bình) xuất phát đi Quảng Bình (điểm dừng chân động Thiên Đường, ăn, ngủ tại khu Phong Nha hoặc nhà trọ quanh đó). Trên đường đi ghé qua ruộng hoa hướng dương ở Nghệ An, nếu còn thì ghé qua tham quan giây lát .
Ngày 29/12/2014, 07h 05’ di chuyển tham quan động Thiên Đường (nghe tên thì biết động thế nào rồi nhỉ :v) leo khoảng 500 bậc thang (theo tham khảo các tiền bối thì hết khoảng 3h), rời động Thiên Đường xuất phát chinh phục tây Trường Sơn con đường lịch sử đi cùng năm tháng kháng chiến (đây là con đường huyền thoại và hiện nay rất ít người sống, vào đường này ko người và ko sóng điện thoại luôn , đoạn đường với hàng trăm khúc cua liên tiếp hứa hẹn mang lại cảm giác hào hứng cho những tay lái Trường Sơn :v). Tối đến Khe Sanh, ăn, ngủ, nghỉ tại Khe Sanh, tới sớm ta có thể tham quan sân bay Tà Cơn, chạy cửa khẩu Lao Bảo (trận đánh ở Khe Sanh được ví như một trận Điện Biên Phủ thứ 2 :D).
Ngày 30/12/2014, 07h 05’ xuất phát chạy Huế, tham quan (các bạn có thể góp ý lên lịch trình đi chơi tại đây cho hợp lý) đủ 1 ngày tại Huế.
Ngày 31/12/2014, 07h 05’ xuất phát chạy quay về vào lối đông Trường Sơn, tham quan và thắp hương tại nghĩa trang Trường Sơn (102km) sau đó vòng ra khu đảo Yến dâng hương mộ Đại Tướng (142km), dâng hương xong chạy về tp Vinh ngủ đêm tại đó (140km).
Ngày 01/01/2015, Buổi sáng nếu trời đẹp và dậy đc sớm thì chúng ta sẽ ghé qua bãi biển Cửa Lò đón bình minh sau đó theo QL 1 về nhà kết thúc chuyến đi
Chú ý: mình chỉ lên cung còn việc ăn ngủ thì sẽ đi đến đâu sẽ tìm hiểu quán ăn và nhà trọ tới đó nhé (ưu tiên ngon bổ rẻ :3). Các bạn đi cùng đoàn sẽ cùng nhau chung tay để chuyến đi được thành công.
Về đồ đạc các đồ lặt vặt như dây chằng đồ, ủng đi mưa, túi đựng balo… các bạn tự chuẩn bị và chuẩn bị mỗi xe một chiếc săm dự phòng (cái này có thể nhờ mình mua 70k/cái săm Thái loại tốt nhất).
Về đồ sửa xe sơ cua mình đã có sẵn chỉ cần mua thêm miếng vá săm (cái này mình sẽ lo)
Về đồ y tế sơ cua bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp đoàn việc này (cái này mình mù tịt)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back