What's new

[Cung TM] Tuyển quân cho cung Hà Nội - Bắc Hà (3 đêm - 2 ngày, 1/3 - 4/3)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Đoàn tớ mới có 5 người nên open topic này rất hy vọng có thêm thành viên cùng tham gia cho không khí thêm đông vui. :)

Lịch trình chúng tớ dự kiến như sau: Ha Noi—Lao Cai- Muong Khuong—Pha Luông - Simacai – Cán Cấu – Bắc Hà – Lào Cai – Hà Nội

Xuất phát: 9h tối thứ 6 lên xe Hải Vân, gửi cả xe máy nếu có(e định book tàu nhưng vé mắc quá, và gửi xe máy hơi bất tiện vì đến Lao cai phải đợi từ 5h đến 8h mới lấy dc xe).

Mình sẽ tập trung kh 8h để chuẩn bị đồ và xe, từ bến xe Mỹ Đình.

Ngày thứ 7: kh 5h30 tới TP Lào Cai, mình sẽ nghỉ ngơi, ăn sáng. Rồi chạy xe máy lang thang. (nếu không mang đủ xe, thì phải thuê xe ở TP Lào Cai rồi chạy tiếp)

- Lào Cai-Mường Khương: (Khoảng 70km) mình sẽ nghỉ 1 lát ở Mường Khương,
Ghé vào mua xúc xích nhà Anh Thơ: Ngon nổi tiếng..

- Mường Khương – Pha Long: 20km. ghé thăm núi Hàm Rồng và hang động.
- Pha Long-Simacai- Cán cấu- Bắc Hà: vừa đi lang thang trên đường, chiều sẽ chạy về Bắc Hà để nghỉ đêm
Ngày CN:

- Đi chợ Bắc Hà: Sáng dậy sớm đi chợ Bắc Hà
+ Tham cho Bac Ha,(hop ngay CN)

+ Tham dinh thự vua Hoàng A Tưởng

+ Tham Bản Phố của người Mông Hoa

+ Vườn mận cổ thụ Bắc Hà

Có bác nào muốn mua rượi Ngô ở Bắc Hà mang về thì mua…J

- Bắc Hà – Lào Cai: (70km): Tầm kh 5h mình chạy từ Bắc Hà về Lào Cai, nghỉ ngơi ăn tối rồi chuẩn bị lên xe về Ha Nội. (kh 5h sáng thứ 2 về đến HN---anh em vẫn kịp đi làm)

Bọn mình rất welcome các bạn cùng tham gia và mong chờ ý kiến chỉ giáo của các bạn đã có kinh nghiệm đi cung này! :LL

Last edited:
Đoàn mình cũng đi y như bạn, cùng ngày cùng thời gian luôn, có điều đoàn mình đi tàu lên, chắc lên muộn hơn đoàn bạn? Đoàn mình có 7 người rồi, 3 nam 4 nữ, đang định lên đây tuyển gấp 1 ôm nữ để cho đủ quân số? Đoàn bạn có bn người rồi, lên đấy gặp đc nhau thì vui nhỉ:)

Đoàn mình cũng đi y như bạn, cùng ngày cùng thời gian luôn, có điều đoàn mình đi tàu lên, chắc lên muộn hơn đoàn bạn? Đoàn mình có 7 người rồi, 3 nam 4 nữ, đang định lên đây tuyển gấp 1 ôm nữ để cho đủ quân số? Đoàn bạn có bn người rồi, lên đấy gặp đc nhau thì vui nhỉ:)

Đoàn bạn đi tàu nhưng có gửi xe theo hem? nếu ko phải chờ lấy xe thì chắc timing như nhau thui.

Đoàn tớ có 5 người (4 nữ 1 nam), 1 xế nữ - 1 xế nam nên đang thiếu 1 xế, nghe chừng ghép với đoàn bạn cũng ổn đấy nhey :)

Bọn tớ lên đấy mới thuê xe, đi chuyến tàu 10h tối, chắc khoảng 6h thì tới Bắc Hà, xế nữ đi đường này xem chừng chắc cũng phải chắc tay lắm đấy nhỉ, tớ vẫn prefer là đoàn toàn xế nam hơn:)

Bọn tớ lên đấy mới thuê xe, đi chuyến tàu 10h tối, chắc khoảng 6h thì tới Bắc Hà, xế nữ đi đường này xem chừng chắc cũng phải chắc tay lắm đấy nhỉ, tớ vẫn prefer là đoàn toàn xế nam hơn:)

uhm, xế nữ bên tớ đi phượt nhiều rồi nên cũng vững. bên bạn chỉ cần 1 ôm thôi chứ j?

Bọn tớ cũng đi Hải Vân vào tối mai ở Mỹ Đình, mà đoàn lại thiếu 1 ôm :D, đoàn tớ đang có 7 xế - 6 ôm rồi, đoàn nào join cùng hoặc gửi 1 ôm sang bên này đi ko :D. Bọn tớ thuê xe máy trên hà Giang luôn rồi, dự kiến sáng sớm mùng 4 về tới HN :D

Bọn tớ cũng đi Hải Vân vào tối mai ở Mỹ Đình, mà đoàn lại thiếu 1 ôm :D, đoàn tớ đang có 7 xế - 6 ôm rồi, đoàn nào join cùng hoặc gửi 1 ôm sang bên này đi ko :D. Bọn tớ thuê xe máy trên hà Giang luôn rồi, dự kiến sáng sớm mùng 4 về tới HN :D

Sao lại là thuê xe trên Hà Giang? phải là thuê trên Lào Cai chứ nhỉ? Lên Bắc Hà tổ chức đấu giá "ôm" thôi (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back