What's new

[Cung TM] Tuyển thêm bạn đồng hành đi Mù Căng Chải - Hồ Thác Bà 2/9 - 4/9/16 - xe 16 chỗ

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tuyển thêm bạn đồng hành đi Mù Căng Chải - Hồ Thác Bà 2/9 - 4/9/16 - xe 16 chỗ

Chào mọi người,
Đến hẹn lại lên phát nữa, mỗi năm có được vài kỳ nghỉ gọi là dài dài, nằm nhà chán nên bọn tớ mấy đứa thuộc đội già (7X + 8X) lại thuê xe rủ nhau đi chơi. (bọn mình đã tổ chức đi nhiều lần rồi, và rất vui) :D
2/9 năm nay, tuy lúa Mù Căng Chải chưa chín, nhưng ngắm lúa xanh cũng....ngon mắt mà, nhỉ :D
Mình lên lịch trình như dưới đây, các bạn các em nào thời gian này mà chưa biết đi đâu thì join cùng đoàn mình (đoàn mình hiện mới có 6 nữ + 3 nam) cho xe 16 chỗ trở nên đông hơn, vui hơn, và có thêm các tay máy đi chụp, ngắm lúa nữa thì càng tuyệt nhé.
Bọn mình xe 16 chỗ, cần tuyển thêm khoảng 3 xế nam nữa join đoàn nhé, ưu tiên nam (vì đoàn mình vốn dĩ ít nam, lên MCC lại thuê xe máy vào bản nên có đủ xế ôm vẫn hơn là đoàn toàn nữ)

LỊCH TRÌNH ĐI MÙ CĂNG CHẢI – hồ Thác Bà 2/9- 4/9
1) Ngày 2/9- thứ sáu: Hà Nội – Nghĩa Lộ - Tú Lệ - đèo Khau Phạ (~30km đường đèo) - Mù Căng Chải (~300km)

HN – QL32- Cầu Trung Hà – Thanh Sơn – Thu Cúc – Ba Khe – Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải.
+ Sáng 5h tập trung Nhà Hát Lớn, di chuyển HN – Tú Lệ (250km)
Trên đường nơi nào đẹp dừng chụp ảnh. Đường đi Thu Cúc rẽ trái khoảng 30km ghé thăm đèo Lũng Lô.(nếu mọi người thích đi)
+ Khoảng 11h30-12h đến Tú Lệ, Dừng chụp ảnh tại thung lũng Tú Lệ, bản Lìm Mông, Lìm Thái,
+ ăn trưa ở nhà hàng Phố Núi,
Ăn xong nghỉ ngơi, đi ngó nghiêng suối nước khoáng nóng thiên nhiên (cách trung tâm Tú Lệ khoảng 500m, về phía Nghĩa Lộ, từ đường cái đi bộ khoảng 100m, qua cánh đồng là đến)
+ 2h30 chiều xuất phát từ Tú Lệ đi Mù Căng Chải (50km)
Khoảng 30km đường đèo Khau Phạ, dừng chụp ảnh ở những điểm thuận lợi.
Khoảng từ ngã ba Kim đến trung tâm tt MCC khoảng 17km, đi chậm ngắm lúa, chụp ảnh. Có thể xuống xe đi bộ một số đoạn.
+ 7h30 tối về nhà sàn homestay của ông Tòng Văn Dơn, bản Kim Nọi – Tổ 10 TT MCC, ăn, ngủ, nhậu nhẹt tại đây.

2) Ngày 3/9, thứ bảy. MCC - Nghĩa Lộ (80km)
+ 5h30 dậy vscn. 6h-6h30 đi dạo quanh nhà sàn.
+ 6h30 – 7h ăn sáng xong (đặt cháo gà tại nhà sàn)
+ 7h30 thuê xe máy đi bản La Pán Tẩn chơi + chụp ảnh + đi thác Pú Nhu (rẽ chỗ ngã ba Kim, cách MCC 10km), mang đồ ăn đi ăn trưa ở thác (có thể đặt xôi + gà luộc ở nhà sàn mang đi + mua hoa quả từ ở HN đi)
+ 1h chiều về lại MCC trả xe máy, 2h chiều lên ô tô về Nghĩa Lộ, khoảng 6h30 về NL, ăn tối, ngủ tại Nghĩa Lộ.

3) Ngày 4/9: Nghĩa Lộ - Ba Khe – Suối Giàng - hồ Thác Bà (130km)– Hà Nội.(180km)

5h30 sáng dậy vscn, 6h tất cả lên ô tô, đặt xôi gà ở NL mang lên xe ăn sáng,
NL đi qua Ba Khe, có lối rẽ vào Suối Giàng, khoảng 10km, có thể ghé vào thăm rừng chè cổ thụ, chơi, chụp ảnh., chơi ở đây khoảng 30-45p phải tiếp tục lên đường.
10h30 đến hồ thác Bà, lên thuyền, ghé hang động Thuỷ Tiên. ăn trưa trên đảo.
- Khoảng 3h chiều đi thuyền về, 4h lên ô tô về HN. (Hồ thác Bà - HN ~ 180km)
Có thể dừng ăn tối cơm, phở dọc đường, tùy tình hình.
9h - 9h30 có mặt tại HN, kết thúc chuyến đi.
----
CHI PHÍ TẠM TÍNH (cho đoàn max 14 người)
Xe 16 chỗ = 6 triệu (6M/ 14 người ~ 450K/ người)
Ăn sáng 3 bữa (HN + MCC + NL) + hoa quả + nước + bánh kẹo ăn thêm + café dừng nghỉ dọc đường… = 200K
Ăn trưa + ăn tối 5 bữa chính: 120K x 5 =600K
Thuê xe máy ở MCC nửa ngày: 100K/ người
Tiền phòng ở MCC + Nghĩa Lộ 2 đêm = 200K/ người
Tiền thuê thuyền hồ Thác Bà 50K/ người
Vé thăm động Thủy Tiên: 50K/ người
Tiền chi phí ăn ở cho LX + tip LX = 100K/người
Tổng chi phí tạm tính: 1750K/người (Chi phí có thể thay đổi tùy số lượng người đi như thế nào nhé mọi người)
----------

Các bạn alo mình, Lan Anh - 0946 hai tám hai hai ba tám (mình 7X nhưng vẫn ham chơi)
Alo mình trước 10h tối nhé, sau giờ đó mình không nghe điện thoại của số lạ, cũng không nhận tin nhắn hỏi thông tin nhé. Các bạn cần gọi trực tiếp cho mình để mình quyết định các bạn có tham gia chuyến đi hay không.
Các bạn chốt chắc chắn cho mình trước ngày 26/8 nhé. Các bạn đặt gạch trước chắc chắn được ưu tiên hơn các gạch sau nhé.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin.

Last edited:
Re: Tuyển thêm bạn đồng hành đi Mù Căng Chải - Hồ Thác Bà 2/9 - 4/9/16 - xe 16 chỗ

Ban đầu bọn mình tuyển đoàn max 14 người, nhưng bọn mình thuê được xe Ford mới tinh, nên mình nghĩ 16 vẫn ok. Vì vậy, hiện tại bọn mình đã có 2 xe full đăng ký chốt xong (2 nam 2 nữ). Hiện chỉ còn tuyển thêm 3 bạn nam nữa join đoàn thôi nhé.
Cảm ơn các bạn.

Re: Tuyển thêm bạn đồng hành đi Mù Căng Chải - Hồ Thác Bà 2/9 - 4/9/16 - xe 16 chỗ

Hôm qua em gọi cho chị đấy ạ (Số 0904 277 năm năm năm). Nếu xe còn chỗ chị cho vợ chồng e bám càng với nhé, thanks chị.

Cho mình join với ạ :D sdt 0902901333

Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ............

Cho mình join với ạ :D sdt 0902901333

Chào em, đoàn chị đã chốt đoàn hôm qua rồi. Thật tiếc vì xe đã full.
Hẹn em dịp khác nhé :)
Cảm ơn em nhiều.
-----
Mình sửa lại tin này, vì hôm nay có nhắn cho em, nhưng em join đoàn khác rồi.
(Vì nhóm mình vẫn còn trống 1 chỗ do 1 thành viên nam có việc đột xuất về quê).
bọn mình vẫn sẽ chờ thêm 1 chỗ đến hết ngày 31/8 nhé. (beer)

Last edited:

(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)(beer)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back