What's new

Tuyển xế đi hà giang tối 29/12/11 đến 2/1/2012

Chào mọi người, tình hình là nhà em định tổ chức một chuyến đi Hà Giang vào đợt tết dương lịch này nhưng đang rơi vào tình trạng thừa nữ thiếu nam trầm trọng. Tớ post topic này mong muốn có xế nào máu me thì join với nhà tớ:D
Lịch trình như sau ạ:
Ngày 0: tối 29/12 bỏ xe lên ô tô Hà Nội - Hà Giang (xe máy có thể thuê tại HN hoặc lên HG thuê)

Ngày 1 (30/12): Sáng thuê nhà nghỉ tắm rửa sạch sẽ, đi thăm thú HG, chụp ảnh cột mốc 0.
HG - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn (nghỉ đêm ở Đồng Văn: đi cf Phố Cổ chém gió)
Các điểm vui chơi, chụp choẹt bao gồm: sông Lô, Dốc Ba Sum, cổng trời Quản Bạ, núi đôi, rừng thông Yên Minh, Phố Cáo, Phó Bảng, Sủng Là, Dinh nhà họ Vương
=.= sự thật là em đek biết S.Lô, dốc Ba Sum nằm cụ thể ở chỗ mô cả ;))

Ngày 2 (31/12): Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Niêm Sơn - Bảo Lâm (ngủ đêm);
Các hoạt động: thăm thú Mã Pí Lèng, thả hồn trên con đường Hạnh Phúc, ảnh ọt cao nguyên đá và s. Nho Quế, có thể vào bản Lô Lô (bản này lần trc em chỉ nhìn thấy bảng chỉ dẫn chứ chưa mò vào ạ :D :D )
hoặc đi về lại cung Mèo Vạc - Yên Minh (nghỉ đêm)

Ngày 3 (1/1/2011): Bảo Lâm - Bắc Mê - Hà Giang - Tuyên Quang (nghỉ đêm)
hoặc Yên Minh - Quản Bạ - HGiang - Tuyên Quang

Ngày 4 (2/1/2011: Sáng dậy chơi bời Tuyên Quang, cfê cfá rồi dần tiến về Hà Nội. Nhanh thì tầm trưa hoặc đầu giờ chiều là về đến Hà Nội.
Về HN tổ chức tiệc tùng linh đình.
Kinh phí dự trù: từ 1tr5 đến 2tr tuỳ vào độ ăn chơi, máu me của cả nhà.
Các bác chú ý hộ em là nhà em hiện chỉ tuyển xế vì ôm đã thừa thãi rồi:D.
Các bác có thể contact với e theo sdt 0927040786 hoặc theo nik yahoo của e: maiphuong_8647.

Hix, mình lâu quá k vào diễn đàn nên nhầm nhọt sang trồng trọt. Nhờ Mod chuyển hộ mình sang phần rủ rê các bạn được k???

Nghe gi0ng diệu Chủ thớt, mà thấy "đAu ruột" quá, nhưng mà cũng có vẻ rất vuj tính. Ấn tượng nắm. Mình cũng quan tâm nhưng thấy Leader đi đâu cũng chả rõ "chỗ mô cả", cũng thấy nhiệt huyết đấy. Thế Off ẹp đi đúng ntn hả Phuong.

Tớ già rồi nhưng vẫn ham vui, thích lượn lờ lang thang, có cho đi cùng được không? hay chỉ tuyển xế là boy. Long (gần hâm .he he) dt:0983412868

Tớ hem phải leader, chỉ là người phụ trách tuyển xế mà thôi. @bibon: tuyển đủ xế là tớ tổ chức off liền. 29 đi rồi, cũng k còn nhiều thời gian mà. @Tienhung: bạn có thể thuê ở Lương Ngọc Quyến. Xe đảm bảo, anh chủ ở đó cũng dễ thương lắm :D. @ a Long: rà tới độ nào rồi bác??? Nếu còn cầm lái đc và thồ đc độ 70kg thịt đằng sau là vẫn đi ngon:D

Hix, đợt này tớ bận không theo được topic, thấy nó hoang tàn mà buồn quá. Tớ post thêm sơ đồ về cung đường đi để mọi người tham khảo thêm nhé.

Ngày 3 (1/1/2011): Bảo Lâm - Bắc Mê - Hà Giang - Tuyên Quang (nghỉ đêm)
hoặc Yên Minh - Quản Bạ - HGiang - Tuyên Quang
.
- Ngày 3 này chạy đoàn nên nghỉ ở Na Hang ( Tuyên Quang). Đường xấu mất khoảng 5km bắt đầu từ xã Đường ÂM ( Bắc Mê). Còn đâu đường cũng dễ đi, và cảnh đẹp.
- Trời Lạnh, đoàn nhớ mang theo găng tay và áo ấm. Chúc mọi người thượng lộ bình an !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back