What's new

[Cung TM] Tuyển xế đi lấy đào Mộc Châu, offroad Đà Bắc, Song Khủa, Suối Tọ 1-3/2/2013

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tuyển xế đi lấy đào Mộc Châu, offroad Đà Bắc, Song Khủa, Suối Tọ 1-3/2/2013

Phượt Hà Nội lại lên đường cho chuyến hành trình đi lấy đào rừng chơi tết ở Mộc Châu ngày ông công ông táo.

Lịch trình của đoàn như sau:

Hà Nội - Đà Bắc - Song Khủa - Mộc Châu - lấy đào rừng về Hà Nội - Vạn yên - Phù Yên - Suối Tọ - Hà Nội, lịch trình đi từ thứ 6 ngày 1/2/2013 về chủ nhật ngày 3/2/2013

- Ngày 1: thứ 6 ngày 1/2: 6h00 sáng xuất phát từ Ngã Tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi đi Hòa Bình - Đà Bắc - qua thuyền đi Song Khủa, Mộc Châu. Tối ngủ ở Mộc Châu.

- Ngày 2: thứ 7 ngày 2/2: buổi sáng đi chọn đào rừng đẹp, mua đào rồi đánh dấu gốc cây để có người mang về HN bằng xe container trống không của em chạy về HN sau, hiện nay em có 2 container trống chạy từ Mộc Châu về HN nên sẽ chất đào lên đó, khi nào xe về đến HN đề nghị mọi người ra lấy giúp em luôn.

Buổi chiều sẽ qua phà Vạn yên - Phù Yên - Suối Tọ, ngủ ở Suối Tọ hoặc Phù Yên.

- Ngày 3: Chủ nhật ngày 3/2 (ngày ông công ông táo) buổi sáng săn mây Suối Tọ, rồi từ suối Tọ về Hà Nội, dự kiến là trưa chủ nhật về đến Hà Nội để mọi người cúng ông công ông táo và nghỉ ngơi cho sáng thứ 2 đi làm bình thường.

Kinh phí: Dự kiến 300k/người, xăng xe xế ôm tự đổ.

Ai đi vui lòng gạch ngói và cho em link FB để em add vào nhóm Phượt Hà Nội để biết thêm chi tiết.
FB của em: http://www.facebook.com/l.m.m.88.66

Yêu cầu:
1. Cung đường offroad cả đi và về, chạy dọc sông Đà nên yêu cầu xế tự chuẩn bị xe cộ cho tốt.
2. Khuyến khích dùng ủng nhựa hoặc ủng cao su cho các địa hình offroad, vừa rẻ, vừa dễ đi, lại ít trơn trượt hơn các loại giày khác, đi đường có mưa cũng không ngại. Lội suối cũng không ướt nếu nước suối thấp, và ủng này thì bền (đây là tiêu chí ngon, bổ, rẻ :D )

Re: Tuyển xế đi lấy đào Mộc Châu, offroad Đà Bắc, Song Khủa, Suối Tọ 1-3/2/2013

Đổ xăng chung đi em ơi , cho xế ôm tự chia tiền xăng thì xế toàn thiệt :))

Nghe êm thế, gửi dc cây đào về tận HP thì sướng đừng hỏi.
Xem tuần tới có xèng thì em xin chân xế. :D

Giá như đi từ tối t6 thì mình xin chân xế.Sáng t6 vẫn đi làm

Thông báo chốt đoàn ạ, đoàn hiện nay quá đông mà lại đi cung đường offroad nên không thể nhận đông được ạ, mọi người thông cảm xin chờ cung sau giúp em.

Cảm ơn các bác đã quan tâm, em thông báo chốt đoàn.

:D đã chốt đoàn mất rùi mình onl muộn quá hic hic,dịp khác đi với mọi người vậy ak (BB)

0984380440 - Hải ... mình đi 1 mình thôi nếu bạn hok phiền

0984380440 - Hải ... mình đi 1 mình thôi nếu bạn hok phiền

Sorry bác, em chốt đoàn rồi ạ, đoàn đăng ký đến tận 18 xe full cho cung offroad là điều không nên. Rất mong được đi với bác cung khác ạ. Cảm ơn bác đã quan tâm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back