What's new

Tuyển xế đi xuyên việt đầu tháng 3

Sao bao ngày tháng ủ mưu, cuối cùng mềnh cũng cố gom góp được tgian và lương thực để bắt đầu chuyến xuyên việt của mình
Hiện tại nhóm mình đang có 2 người. Đang cần tuyển thêm 1 xế nữa. Yêu cầu không có gì cao siêu, đầu tiên là chịu được khổ, ăn bờ ngủ bụi (c) , sau là cũng phải có kinh nghiệm chút ít.

Thời gian dự kiến xuất phát: 5/3/2014
Lịch trình sơ bộ như sau:
(Lượt đi chạy đường HCM, lượt về chạy QL1 nếu còn sức và còn đạn)

Ngày 1: HN – Đô Lương: 300km - chạy đường HCM
Ngày 2: Tây NA: Đô Lương – Anh Sơn – Tương Dương – Mường Xén
Ngày 3: Mường Xén - Mường Loóng, Mường Típ – CK Nậm Cắn - Mường Xén
Ngày 4: Mường Xén – Phố Châu – CK Cầu Treo – Phố Châu
Ngày 5: Phố Châu – Động Thiên Đường – PNKB
Ngày 6, 7: PNKB – Khe Sanh - Quảng trị - Huế:
opt1: Khe sanh - Quảng Trị - Huế
opt2: Khe Sanh - A lưới - Huế
Ngày 8: Thăm thú Huế
Ngày 9: Huế - Đà Nẵng
Ngày 10: Thăm thú Đà Nẵng
Ngày 11: ĐN- Hội An
Ngày 12: Hội An – Tam Kỳ - Quảng Ngãi – Măng Đen:
Ngày 13: Măng Đen – Kontum – Pleikần – Bờ Y – Pleikần
Ngày 13: Pleikần– Pleiku (chạy QL 14C):
Ngày 14: Pleiku – Buôn Ma Thuật: (chạy QL 14)
Opt2:
Ngày 11: Hội An – Khâm Đức – Plei kần
Ngày 12: Plei Kần - Bờ Y – Kon Tum
Ngày 13: Kontum – Măng Đen – Pleiku
Ngày 14: Pleiku – Buôn Ma Thuật

Ngày 15: BMT – Đà Lạt: 210km
Ngày 16: Đà Lạt – Bảo Lộc - HCM: 300km
Ngày 17 - 18: HCM và lân cận
Ngày 19-25: Miền Tây - Có thể rút ngắn hơn tùy tình hình
Ngày 19: HCM – Bến Tre – Trà Vinh – Sóc Trăng
Ngày 20: Sóc Trăng – Bạc Liêu – Cà Mau
Ngày 21: Cà Mau – Cực Nam – Rừng U Minh hạ
Ngày 22: U Minh – Rạch Giá – Hà Tiên
Ngày 23: Hà Tiên – Tri Tôn- Nhà Bàng – Châu Đốc
Ngày 24: Châu Đốc – Long Xuyên – Cần Thơ
Ngày 25: Cần Thơ – Vĩnh Long - HCM
Ngày 26: HCM - Vũng Tàu
Ngày 27: Vũng Tàu - Phan Thiết
Ngày 28: Phan Thiết – Phan Rang – Cam Ranh - Nha Trang
Ngày 29 - 30: Nha Trang - Tuy Hòa, Phú Yên - cực Đông
Còn sức thì chạy theo QL1 về, không thì gửi xe máy, leo ô tô chạy về HN
Ngày 31: Quy Nhơn
NGày 32: Quảng Ngãi
Ngày 33: Quảng Nam
Ngày 34: Quảng trị
..........
Lịch trình tạm thời là như thế. Lịch trình có thể xê dịch bất cứ lúc nào để phù hợp với thực tế, thời gian có thể dịch xê bất cứ khi nào muốn. Nói chung là bọn mình đi rất tự do
Kih phí dự kiến: 7-8tr :S. Tiết kiệm chi phí tối đa bằng cách ngủ lều, ngủ nhờ, nấu ăn trên đường đi.... Túm lại là bờ bụi hết mức có thể :D (Mà hết đạn thì quay về sớm :))
Nếu bạn nào ham hố kiểu đi như thế thì contact với mình qua số ĐT: 0977 911 040 hoặc fb: www.facebook.com/shiit.blackest
Mong được các bô lão tư vấn thêm cho em về cái lịch trình kia ạ :">

Tớ xin có 1 lời khuyên nho nhỏ là bạn nên chạy khoảng 200km / 1 ngày thui . Có mấy đoạn bạn chạy trên 300km rất nguy hiểm vì mệt về sức khỏe và chạy nhanh rất dễ dính bồ câu , đặc biệt đoạn Quãng Bình đến Huế

Tớ xin có 1 lời khuyên nho nhỏ là bạn nên chạy khoảng 200km / 1 ngày thui . Có mấy đoạn bạn chạy trên 300km rất nguy hiểm vì mệt về sức khỏe và chạy nhanh rất dễ dính bồ câu , đặc biệt đoạn Quãng Bình đến Huế
Hehe, tks bạn đã góp ý. Mình sẽ cân đối lại cho phù hợp. Vs lại trong lúc đi nếu mệt đâu nghỉ đó, cũng sẽ không chạy cố. :D

ghen tị với những bác tỷ phú thời gian
Thì chuẩn bị thất nghiệp mờ bạn :))

Mình cũng có dự định như bạn nhưng chắc là ở thì tương lai xa :). Mình thấy bạn chạy thế này có vẻ hơi ép cung đấy, số lượng thì có nhưng chất lượng chưa cao đâu. Nếu là mình thì mình sẽ dành cho mỗi tỉnh hai ngày để có thời gian nghỉ ngơi và thăm thú các điểm cần đến tại mỗi địa phương. Thời gian bạn chạy gấp thế này chắc chỉ đến được trung tâm mỗi tỉnh thôi chứ chả được nhiều đâu bạn nhỉ, góp ý thêm cho bạn vậy nha :)

Chị thì chỉ dự là đi bắt đầu từ ngày 5 của em cho đến ngày 11 thoai. ngắm cái "eo" miền trung yêu thương thôi. Có cái khung rồi, đang đắp cho nó tí thịt xem đi như thế nào cho an toàn - vui vẻ có bị bẻ cung thì tùy cơ ứng biến...hehe

mới có 2 người thế bn người thì sẽ đi . có những nơi ko cần dừng và có những nơi nên ở 2,3 ngày . vừa chơi vừa nghỉ bác ơi

Ngày 1 thì khá nhàn còn ngày 2 ngày 3 cũng hơi vất vả đó bác nhất là đường đi cửa khẩu Nậm Cắn cực kỳ nhiều dốc và vực sâu chưa nói đến cua tay áo cũng khá nhiều. Chúc bác có 1 chuyến đi an toàn.

Mình cũng có dự định như bạn nhưng chắc là ở thì tương lai xa :). Mình thấy bạn chạy thế này có vẻ hơi ép cung đấy, số lượng thì có nhưng chất lượng chưa cao đâu. Nếu là mình thì mình sẽ dành cho mỗi tỉnh hai ngày để có thời gian nghỉ ngơi và thăm thú các điểm cần đến tại mỗi địa phương. Thời gian bạn chạy gấp thế này chắc chỉ đến được trung tâm mỗi tỉnh thôi chứ chả được nhiều đâu bạn nhỉ, góp ý thêm cho bạn vậy nha :)
Tks bác đã góp ý, em sẽ điều chỉnh lại cho fù hợp hơn. Mong được bác góp ý thêm cho em khúc tây nguyên với :)

Chị thì chỉ dự là đi bắt đầu từ ngày 5 của em cho đến ngày 11 thoai. ngắm cái "eo" miền trung yêu thương thôi. Có cái khung rồi, đang đắp cho nó tí thịt xem đi như thế nào cho an toàn - vui vẻ có bị bẻ cung thì tùy cơ ứng biến...hehe
Chị định đi knào thiế. Thịt thà đến đâu rùi, cho em tham khảo với, :D
Trùng lịch thì đi vs tụi em luôn đuê :3

Oánh dấu một cái nhé. Nhưng mình dự định đi vào tháng 7 cơ, đi tầm 1-2 tháng cho đỡ gấp thì tốt :D
Vâng, tgian thì mình k thiếu, chỉ thiếu lương thựcd đạn dược thôi :))

mới có 2 người thế bn người thì sẽ đi . có những nơi ko cần dừng và có những nơi nên ở 2,3 ngày . vừa chơi vừa nghỉ bác ơi
Có bao nhiêu đi bấy nhiêu thôi :D
Tuyển thêm xế được thì càng tốt, k có thì 2 người đi theo kiểu của 2 người. Kiểu j cũng đi được hết bạn à. Mềnh sẽ cân đối lịch trình. Có khi cái khung kia nó chỉ là để đấy thôi ý chứ, chả dùng đến :))

Ngày 1 thì khá nhàn còn ngày 2 ngày 3 cũng hơi vất vả đó bác nhất là đường đi cửa khẩu Nậm Cắn cực kỳ nhiều dốc và vực sâu chưa nói đến cua tay áo cũng khá nhiều. Chúc bác có 1 chuyến đi an toàn.
Cám ơn thông tin của bạn, mềnh sẽ tham khảo thêm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,866
Latest member
binhminhanh
Back