What's new

[Tuyển xế] "Đông từ thiện, ấm vùng cao", Đưng Knơh, Lạc Dương, Lâm Đồng (22-24/12)

Đã chốt đoàn [Tuyển xế] "Đông từ thiện, ấm vùng cao", Đưng Knơh, Lạc Dương, Lâm Đồng

“Đi đường này, trái tim phải đặt ở bàn chân”, chúng tôi thắm thía câu nói của cô tổng phụ trách đội khi đặt chân lần đầu đến trường Tiểu học-THCS Đưng K-Nơh, huyện Lạc Dương, Tỉnh Lâm Đồng
Bởi đó là gần 50km vật lộn cùng tuyến đường 722 khốc liệt với biết bao đoạn lầy có thể nuốt chửng những chiếc bánh xe máy bất kể lúc nào tài xế thiếu dù một chút tập trung
Bởi đó là gần 50km khiến một xã 3 giáp, giáp 2 xã khác, giáp 1 huyện trong tỉnh và giáp 1 tỉnh khác trở thành “ốc đảo” suốt gần 9 tháng mùa mưa tại đây và khiến Đưng K-Nơh với 100% người dân tộc Chil trở thành xã nghèo nhất của Tỉnh Lâm Đồng với tỉ lệ hộ nghèo lên đến gần 50%
Bởi phải qua 50km đó, chúng tôi mới có cơ hội được lắng nghe 2 mong ước mộc mạc từ 2 người thầy hiệu trưởng, một với mong muốn học sinh của mình một lần được mặc đồng phục, một với mong muốn có được 1 cặp loa phóng thanh sinh hoạt cho thiếu nhi và người dân sống quanh trường học.
Bởi chính tất cả điều này đã thôi thúc đoàn Phượt từ thiện chúng tôi muốn thực hiện chuyến tình nguyện đến 2 trường học rất khó khăn tại Xã Đưng K-Nơh, huyện Lạc Dương, Tỉnh Lâm Đồng vào đúng mùa giáng sinh năm nay.

Hoạt động chính của bọn mình nhắm đúng vào sự thiết thực, không phải kiểu "quyên góp-tặng quà-rồi ra về"
Trường Tiểu Học-THCS Đưng K-nơh (22/12/2012)
- Tổ chức sinh hoạt thiếu nhi
- Tổ chức đêm văn nghệ và giao lưu lửa trại cùng thanh niên

Trường Tiểu Học-THCS Láng Tranh (23/12/2012)
- Tổ chức huấn luyện kỹ năng phát triển hoạt động đội cấp cơ sở cho 1 giáo viên tổng phụ trách đội và 9 giáo viên chủ nhiệm lớp
- Tổ chức sinh hoạt thiếu nhi

Kế hoạch quyên góp
Trường Tiểu Học-THCS Đưng K-nơh (22/12/2012)
- 250 bộ đồng phuc học sinh
Trường Tiểu Học-THCS Láng Tranh (23/12/2012)
- 1 cặp loa phóng thanh và 50m dây điện
- Tài liệu training kỹ năng hoạt động đội

Đoạn đường 722 vốn được biết đến là một trong những đoạn đường rất khó đi, do vậy tụi mình chỉ tuyển xế cứng.

Lịch trình
Ngày 0 ( thứ sáu 21/12/2012)
11h lên xe Thành Bưởi đi Đà Lạt

Ngày 1 ( thứ bảy 22/12/2012)
4h30 đến Đà Lạt
5h Thuê xe máy Hoàng Anh
5h15-6h Ăn sáng tại ấp Ánh Sáng, café tại chợ
6h-11h : di chuyển đến trường TH-THCS Đưng Knơh
11h30-12h: Ăn trưa
12h-14h: chuẩn bị trò chơi
14h-15h: Trò chơi
16h-17h: Chuẩn bị chương trình buổi tối
17h-18h: Tắm rửa, ăn tối
18h30-22h:chương trình buổi tối và lửa trại
23h-24h: Tâm sự (^^)

Ngày 2 ( chủ nhật 23/12/2012)
6h-8h: Di chuyển sang trường TH-THCS Láng Tranh
8h-10h: Tổ chức training và sinh hoạt thiếu nhi
10h30-11h30: Ăn trưa
12h-14h: Di chuyển về Đà Lạt
Vui chơi Đà Lạt

Ngày 3 ( thứ hai 24/12/2012)
Vui chơi Đà Lạt
Tối đón giáng sinh cùng nhau
Khuya 12h lên xe về Sài Gòn

Tổng chi phí: 1150k
Nhận đặt gạch trực tiếp qua điện thoại 0919929400 (Hải Nam-1990)
Mong nhận giúp đỡ từ mọi người !

Last edited:
Re: [Tuyển xế] "Đông từ thiện, ấm vùng cao", Đưng Knơh, Lạc Dương, Lâm Đồng (22-24/12

Cho mình đăng ký 1 chân xế cứng nhé, 722 mình đã đi năm ngoái rồi nên không lạ. Mình tên Tính (0908443214), mình tự đi và sẽ có mặt ở Đà Lạt vào sáng 22/12 chứ không đi cùng đoàn ở SG.

Re: [Tuyển xế] "Đông từ thiện, ấm vùng cao", Đưng Knơh, Lạc Dương, Lâm Đồng (22-24/12

Bạn tự di chuyển lên Đà lạt bằng xe máy đúng không?
Kế hoạch những ngày sau của bạn cũng theo lịch trình của đoàn đúng không?
Cho mình đăng ký 1 chân xế cứng nhé, 722 mình đã đi năm ngoái rồi nên không lạ. Mình tên Tính (0908443214), mình tự đi và sẽ có mặt ở Đà Lạt vào sáng 22/12 chứ không đi cùng đoàn ở SG.

Mình ở Phú Yên nên sẽ tự lên ĐL và về bằng xe máy, những ngày còn lại vẫn tham gia theo lịch trình của đoàn. Chủ thớt có thể chi tiết cung đường vào Đưng KNớ và trở lại ĐL dc k? có phải vào bằng QL27 và ra TL 722 ? không biết thời tiết, đường xá trên đó ntn nữa, chỉ sợ trời mưa đi sẽ vất vả lắm đó

Hôm trước em đi tiền trạm thì đi 722 về 722 luôn ! Trước ngày em đi có mưa, đường có 5-7 đoạn khó đi nhưng cũng lết vô được. Em sẽ thông tin với địa phương để cập nhật liên tục về thời tiết
Nếu vậy thì 6h tại Đà Lạt anh có thể chở 1 bạn nữ ôm xinh đẹp được đúng không anh?
Anh add FB em nha : Hàng Hải Nam.
Tụi em thông tin trên group FB của nhóm! http://www.facebook.com/groups/189578187833495/ Anh lên để biết chi tiết chương trình quyên góp và sinh hoạt thiếu nhi nhé

Mình ở Phú Yên nên sẽ tự lên ĐL và về bằng xe máy, những ngày còn lại vẫn tham gia theo lịch trình của đoàn. Chủ thớt có thể chi tiết cung đường vào Đưng KNớ và trở lại ĐL dc k? có phải vào bằng QL27 và ra TL 722 ? không biết thời tiết, đường xá trên đó ntn nữa, chỉ sợ trời mưa đi sẽ vất vả lắm đó

Chưa bao giờ được đi những chuyến tương tự như vầy, mong lần sau sẽ được tham gia.

Không có nhận ôm nữa hả anh?

Hiện tại bên anh đủ ôm òi em ! Chắc hẹn em chuyến sau.
Hiện tại tụi anh cũng đang vận động chương trình quyên góp. Có gì em giúp nhé !
Không có nhận ôm nữa hả anh?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back