What's new

[Cung TM] Tuyển xế, Sài Gòn - Hồ Cốc - Suối nước nóng Bình Châu [Giỗ tổ Hùng Vương 31/3 - 1/4]

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tuyển xế, Sài Gòn - Hồ Cốc - Suối nước nóng Bình Châu [Giỗ tổ Hùng Vương 31/3 - 1/4]

Chào mọi người, mình và các bạn sẽ tổ chức chuyến Phượt đi Hồ Cốc - Bình Châu vào dịp Giỗ tổ theo lịch trình dự kiến dưới đây và cần tuyển thêm 2 - 3 xế cho đoàn gồm tối đa 7 xe (tương đương khoảng 14 người) như sau

Ngày 1
  • Xuất phát tầm 5h sáng để tránh kẹt xe, đến tiệm bánh canh giò heo ngay cổng chào Bà Rịa sẽ cũng ăn sáng.
  • Sau đó tiếp tục hành trình đến thằng khu vực Bình Châu thăm quan, tắm nước nóng
  • Ăn trưa tại khu vực này luôn.
  • Chiều di chuyển đến khu vực Hồ Cốc. Theo dự tính, đoàn sẽ thuê 1 căn nhà, có cả bếp. Chi tiết sẽ được cập nhật sau khi mình hoàn thành chuyến Hòa Bình
  • Tối ăn uống, ngắm biển đêm, tâm sự loài chim biển!

Ngày 2
  • Sáng dậy sớm ngắm bình mình [k biết ngắm đc không nhưng cứ cho là thế]
  • Tắm biển sớm, sau đó ăn hải sản
  • Chiều đoàn di chuyển về Sài Gòn

Theo "truyền thống", đoàn sẽ có thêm 1 ngày gọi là extra để off cho nó nóng hôi hổi...

Chi phí dự kiến [Theo thói quen cũ, mình luôn tính xông xênh nên nếu có cao hơn mặt bằng chung, mong các bạn thông cảm vì mình nghĩ, thà dư còn hơn thiếu + giá tăng đột biến vào dịp lễ]
  • Xăng: Xế ôm tự chia
  • Ở: Nguyên căn 1 ngày như vậy giá tầm 5tr => tầm 450k/pax
  • Ăn: 150k/ngày
Vậy tổng chuyến đi dự trù tối ta là khoảng 600k. Sẽ đặt cọc trước 300k vào ngày off

Danh sách gạch cứng,
1/ thay chua! - anh Việt (82) - xế
2/ LTV - chủ thớt - ôm
3/ anh namnhihn - anh Sở (77) - xế
4/ linhtrantt - em Linh (88) - ôm
5/ chi thu4se - chị Thu (82) - ôm
6/ ryanjote - bạn Ký (83) - xế
7/ vic01258 - chị Thủy (82) - ôm

Đăng ký cho mình trên diễn đàn hoặc PM riêng mình nếu không tiện gòm các 1/ Thông tín sau
2/ Tên thật:
3/ Tuổi:
4/ Đt liên lạc:
5/ Nick Y!/ skype:

Ngày off dự kiến 10 hoặc 11/3/2012 tại Miền Đồng Thảo

Re: Tuyển xế, Sài Gòn - Hồ Cốc - Suối nước nóng Bình Châu [Giỗ tổ Hùng Vương 31/3 - 1

Nếu đi hướng Cát Lái qua quốc lộ 25 thì chắc ko sợ kẹt xe và gần hơn được ít, thế nên mềnh sợ là 5h sớm quá dậy không nổi :))

Re: Tuyển xế, Sài Gòn - Hồ Cốc - Suối nước nóng Bình Châu [Giỗ tổ Hùng Vương 31/3 - 1

Vân ơi, chị gọi hỏi cái phòng lớn cho 14-18 người của khu du lịch Hồ Cốc họ nói không còn nữa rùi. Chị tìm được phòng 10 người giá 3tr85 (trong mô tả phòng thì lại ghi là Phú Quý 10 khách: diện tích 120m2, 1 trệt 1 lầu, phòng có quạt máy, 1 giường đôi + 13 giường đơn, 2 toilet >> chắc fải gọi hỏi alobooking), phòng 8 người giá 4tr2 (giá đặt wa web alobooking.net) của Hồ Cốc resort (hình như tên gọi khác của khu du lịch Hồ Cốc << vì thấy cách đặt tên phòng giống nhau wá). Được cái giá bao gồm: Ăn sáng, thuế, phí phục vụ. Miễn phí vé vào cửa + vé ngâm tắm hồ tập thể nước khoáng nóng Bình Châu ^^. Để chị tìm tiếp xem còn chỗ nào rẻ hơn k.
Chị cũng thấy 5g sáng xuất phát sớm wá. Tầm 7g được hơn. Khoảng 11g là tới Bình Châu chơi bời, tắm táp, ăn uống. 1g hay 1g30 wa nhận phòng ks là vừa.

Chi phí ở gì đâu mà nhiều dữ vậy bạn -.-

Thường thì nhóm tụi mình đi HC sẽ ở Lộc An resort (ở Lộc An luôn), cách Hồ Tràm 14km (chưa tới Hồ Tràm). Ở đó họ có 1 khu vực bờ biển khá là sạch sẽ, có cây cối, chòi cũng lịch sự lắm. Tuy nhiên bên đó chỉ có 3 cái nhà sàn, ở được max 6 người. Nếu đi đông thì đem lều theo ngủ, vừa mát vừa êm (dựng lều trên cát thì êm khỏi chê ^^). Giá nhà sàn là 450k/đêm/2 ng` và chi phí dựng lều là 200k/người/đêm. Bạn có thể đem bếp theo để chế biến luôn. Hải sản và đồ ăn mua ở ngoài đem vô thoải mái vô tư. 1 chuyến đi của tụi mình ăn uống hải sản ngập mặt luôn cũng chỉ tầm 700,800k àh

Website của họ đây http://www.locanresort.com/

theo mình mấy bạn không nên tốn quá nhiều tiền phòng như vậy. Các bạn có thể ngủ ở một nhà nghỉ nào đó ở thị trấn Bà Tô. Sau đó đi xe khoảng 20 p là đến suôi nước nóng Bình Châu. Từ Bà Tô ra hồ cốc cũng gần hơn nữa ( Vì thị trấn với suối nước nóng , Hồ cốc nằm trên 1 tam giác )

Mod ơi vì lý do khách quan, mình sẽ hủy chuyến này nhé. Mod close dùm mình!

Cám ơn

sau nghỉ vậy bạn thời gian cũng nhiều mà , đến 2 ngày lận :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back