What's new

[Đã chốt đoàn] Tuyển xế và ôm đi Cực Tây - A Pa Chải - Thăm hầm Đờ cát tơ ri - ngày 25/9-29/9/2013

Tuyển xế và ôm đi Cực Tây - A Pa Chải - Thăm hầm Đờ cát tơ ri - ngày 25/9-29/9/2013

Chào các anh chị và các bạn. Mình cũng vừa mới tham gia nhóm thôi, nhưng mình cũng xin mạo muội lập topic này:
Tuyển xế và ôm đi Cực Tây A Pa Chải - kết hợp thăm Điện Biên Phủ ngày 25/09/2013.
Ngày 25/9: 18h tối đi xe từ bến Mỹ Đình -Hà Nội lên Điện Biên, Ngủ đêm trên xe
Ngày 26/9: sáng đến Điện Biên, bắt xe khách đi Mường Nhé, đến Mường Nhé tầm 16h, ngủ đêm Mường Nhé.
Ngày 27/9: sáng sớm đi xe máy (thuê) lên đồn 317 A Pa Chải 60km chừng 2 tiếng. 8h có mặt tại đồn làm thủ tục, 9h leo cột mốc, lên xuống nghỉ ngơi ăn trưa trên đỉnh tổng cộng 7 tiếng. 16h đi về Mường Nhé, 18h về đến nơi, ngủ đêm.
Ngày 28/9: sáng sớm bắt xe từ Mường Nhé về TP. Điện Biên - Thăm Điện Biên Phủ (Năm mươi sáu ngày đêm khoét núi ngủ hầm). Tối bắt xe về lại Hà Nội.
Ngày 29/9 Tạm biệt Hà Nội để bay vào Tp. HCM
Fanpage: http://www.facebook.com/nhungdauchandelai
Kinh phí tạm tính như sau
-vé xe Hà Nội-Điện Biên 2 lượt : 310kx2=620k xe Hải Vân giường nằm
-Vé xe Mường nhé - Điện Biên 2 chièu: 150kx2=300k.
-Phòng nghỉ: 300k/phòng 3 người,
-Xe máy: 500k 1 xe (cái này tạm tính nhưng theo tôi cũng chỉ tầm đó- xăng xe 120k hết chắc độ 5 lít=100k
Cái khoản xe thuê này rẻ hơn chuyển xe từ HN lên Điện Biên rất nhiều. Vì 2 lượt chuyển xe máy như thế mất 600k rồi chưa kể xăng dầu. Trong khi phương án này chỉ mất 300k
-Tiền dẫn đoàn cho anh bộ đội dẫn đường lên cột mốc: 400k
-Tiền ăn 5 ngày: 100k/người/ngày=500k.
Dự trù nếu có phát sinh từ 2.5Tr-3Tr/ người (hoặc có thể rẻ hơn ). Mình chỉ dự trù để mọi người chuẩn bị tiền thôi mà, khi nào phát sinh thực tế mới biết chính xác được. Dư thì trả lại các bạn.
Số ĐT của em là
0903-Bốn không 1 bẩy 48 (Mình sinh năm 1984 để mọi người tiện xưng hô)

Mình đưa ra lịch trình sớm để mọi người tiện trong TPHCM tiện đặt vé máy bay
Số tiền trên chỉ là dự trù thôi các bạn.
các bạn đặt gạch cứng vui lòng gửi thông tin theo mẫu về địa chỉ email của mình là:

1- Họ và tên thật:..........
2 -Số điện thoại:..........
3- Email:............
4- Năm sinh:........
5- Nơi xuất phát:.......(VD: HN hay Tp.HCM, HP)
6- Facebook:...........

Đã có 6 gạch cứng gửi thông tin vào email của mình rồi. Các bạn ở TPHCM này đã mua vé máy bay ngày 25/9/2013 có mặt tại HN

Thùy Dung - Ôm (TPHCM)
Nắng Cao Nguyên - Xế (TPHCM)
A Duy Phúc - Xế (TPHCM)
Lan Anh - Ôm (HN)
Minh Thu - Ôm (HN)
Thùy Dương - Ôm (HN)
Hà Trung Anh - Xế (HN)
Lê Phước Trí -Xế (TPHCM)
nguyễn văn sang - Xế (HN)
Trần Quốc Văn - Xế (TpHCM)

Last edited:
Re: Tuyển xế và ôm đi Cực Tây - A Pa Chải - Thăm hầm Đờ cát tơ ri - ngày 25/9-29/9/20

Mình 1 suất nha!

Re: Tuyển xế và ôm đi Cực Tây - A Pa Chải - Thăm hầm Đờ cát tơ ri - ngày 25/9-29/9/20

Em chào anh, em đk ôm nhé
Sđt : 0977760887 (91)
Tks anh !
P/s: Giá trên anh tính là hơi nhiều đấy ak :)

Tạm đặt gạch 1 suất, dù sao đến tận cuối tháng 9 vẫn hơi xa nên ko confirm luôn đc ^^

Last edited:

Hay đó, mình đặt gạch 1 xế nha ^^ ( đt : không chín ba sáu, sáu bảy tám, tám tám chín ).

Hóng cung này nhưng chi phí nhiều quá chủ top ah :/

Mình nghĩ kinh phí khoảng tầm 2,5tr. :) Bác chủ thớt để cao vậy chỉ mang tính dự trù thui.

Đặt gạch hóng, vì còn nhiều thời gian
Mình nghĩ chi phí chỉ khoảng 2 củ thôi. Xăng xe xế ôm chia đôi, tiền dẫn đoàn chia cả đoàn mà

Mình đưa ra lịch trình sớm để mọi người tiện trong TPHCM tiện đặt vé máy bay
Số tiền trên chỉ là dự trù thôi các bạn.
các bạn đặt gạch cứng vui lòng gửi thông tin theo mẫu về địa chỉ email của mình là: 8393939 a còng gmail.com
1- Họ và tên thật:..........
2 -Số điện thoại:..........
3- Email:............
4- Năm sinh:........
5- Nơi xuất phát:.......(VD: HN hay Tp.HCM, HP)
6- Facebook:...........

Last edited:

Sao ko lấy phương tiện xe máy di chuyển. Đi = xe máy sẽ có nhiều điều thú vị hơn và chi phí giảm xuống.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back