What's new

U Minh Hạ - U Minh Thượng và Mũi Cà Mau

Những câu chuyện về Cực Nam - Rừng U Minh Thượng, Hạ và Mũi Cà Mau,

Tôi có 2 năm cho một chuyến đi, có lẽ chuyến đi ấy là chuyến đi dài nhất từ trước đến giờ... Một khoảng thời gian được sống và làm việc ở xứ rừng U Minh, Cà Mau và "lang thang" khắp trên các con rạch chằng chịt đầy Đước, Mắm, Tràm ... mỗi khi mùa hoa đến lại vàng rực cả một vùng, thi thoảng chứng kiến những đàn ong bay rợp trời.... Con người, Cá và Rắn, những câu chuyện kể mãi không hết !

Thời đó nghèo, không máy ảnh nên chả có ảnh để khoe các bác, nhưng những câu chuyện về nó, nếu không kể ra thì e rằng phí bởi bây giờ chả còn tìm đâu những tháng ngày tươi tắn ấy nữa....

Last edited:
Tiếc là không biết đoạn kết của câu chuyện hay mà còn dang dở :(. Cảm ơn bác chủ topic đã viết ra những hồi ức thật là đẹp và hay. Những câu chuyện khiến mình cảm thấy thêm yêu và một lần nữa muốn quay lại vùng đất này :).

Đồng ý với Comet
Mình đã từng đến U Minh vào 2007, đứng ở cột mốc số 0 địa cuối Tổ Quốc, vẫn thèm làm chuyến nữa đến đấy.
Việt Nam ta càng đi càng thấy lạ (((:)

... Rốt cục, 4 ngày sau, chỉ vì chưa có ngay 500 ngàn nộp phạt dzụ lấy vợ mà chưa đăng ký kết hôn, Bảy Tòng bị "CA xã" gọi lên làm kiểm điểm, rồi lao động công ích. Đến buổi chiều ngày lao động công ích thứ 3 thì gã say rượu và đời gã xảy ra "bước ngoặt" kinh khủng... đến tận giờ chưa hoàn hồn!

Đoạn này bác viết hay quá

Tớ cũng đã có dịp thưởng thức muỗi U Minh. 1 tháng Mùa hè xanh với nhiều trải nghiệm thú vị. Người dân miền Tây thật thà, chất phác...

hic cứ như rơi tõm vào câu chuyện ấy, vẫn còn đang thòm thèm cái chất văn của bác mà chẳng thấy đâu, hic bác cho e giao lưu để được nghe cả câu chuyện nha bác, rất thích câu chuyện của bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back