What's new

[Chia sẻ] Uganda, chuyến đi ngắn hãi hùng 2009 !

Thứ 6, ngày 15 tháng 7 năm 20011.

Sài gòn vào mua mưa, năm nay mưa dai nhách hơn năm ngoái :D, ngồi chẳng muốn làm , bèn lướt qua Phươt xem các bạn đi hú hí khắp nơi làm mình ngứa ngáy khó chịu quá, mang mớ hình cũ ra xem, bồi hồi nhớ lại chuyến đi khảo sát thị trường ở Uganda , một hành trình trong đó mình là người chủ xướng , quyết định có phần hấp tấp cũng là do máu "phượt" nên ko chuẩn bị kỹ thông tin trc khi bước vào Uganda, một đất nước nhóm dưới của Châu Phi hoang dã....

Quốc kỳ của Uganda đấy! ( hình trên net )

Theo tư liệu trên net thì Năm 1894, Anh thiết lập chế độ bảo hộ đối với các quốc gia trong vùng. Sau nhiều năm đấu tranh liên tục, ngày 9-10-1962 Uganđa đã giành được độc lập.

Sau đây là sơ lược vị trí địa lý của Uganda nhìn theo bản đồ những nước giáp ranh! ( hình trên net )

Quay lại chuyến đi của mình, lúc cuối năm 2009, bộ phân mình phụ trách có liên lạc đc một số đối tác ở Châu phi, trong đó có Uganda , muốn làm nhà phân phối /mua sản phẩm của VN , vậy là cũng quyết định một chuyến Châu phi vì xứ này rất ít người VN đến làm ăn.

Sau khi gọi dt qua DSQ Vietnam tại Tanzania cũng ko có thông tin ji nhiều,hướng dẫn sơ bộ rằng Uganda hầu như ko có doanh nghiệp VN nào đến làm ăn, phải cẩn thận vì ko an toàn cả về chính trị lẫn ăn ở trên đất nước bạn! Visa có thể cấp ở Sân bay từ Tanzania qua Kampala - thủ đô của Uganda!

Thôi thì book vé đi, kệ nó tới đâu thì tới ....

Cài dây an toàn rồi mình thưởng thức Ken của Qatar Airways nhé !

Qatar là hãng uy tín và tốt, máy bay mới, phục vụ ăn liên tục, nếu quí khách uống bia thì vừa hết lon đã có cô gái đội nón đỏ nhẹ nhàng hỏi " quí khách có muốn dùng thêm bia ko ạ? " ,,,hehe

Hình này mình đã dặn kỹ lấy cái Logo Qatar mà ngta ko hiểu thì chịu hehe

Hành trình bay tầm hơn 7 tiếng sẽ đến xứ sở trung đông giàu có, sân bay DOHA của QATAR, transit ở đó , lăn lê hơn 10 tiếng mới đc bay đi Dar es Salaam của Tanzania...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back