What's new

[Hỏi đáp] US - Montana - Glacier Park/Yellow Stone Park ...... tháng Sáu 2011

Emily

Phượt thủ
Mình dự định đi 1 chuyến tháng Sáu 2011 này :

Montana - Glacier Park
Yellowstone Park
New Mexico

Mong các bác có kinh nghiệm đi qua những chỗ này cho xin thông tin.
Và cũng mong rủ rê được bạn nào đi chung cho vui ạ.

Cám ơn nhiều

@Emily: trong khoảng 15/06 -15/07 mình có mặt trong khu vực này để đi Glacier National Park, Grand Teton và Yellowstone National Park.
Thông tin về các thể loại VQG của Mỹ bạn có thể vào:
http://www.nps.gov/findapark/index.htm
Không rõ là bạn đi từ đâu và bằng phương tiện gì để đến những nơi này?

Vậy mình có thể tham gia chung được không ạ ? Mình đi từ SG - VN, sẽ đi bằng máy bay như thế này :

SGN - LAX

Santa Fe

Montana

(bay tới Seattle rồi đi train tới Yellowstone)

Yellowstone

Grand Teton là gần đó hả bạn ?

Sao bạn không đi Grand Canyon nhỉ?
Năm trước hành trình của mình như thế này:
SG - LAX (Air) - Flagstaff (Amtrak) vào Grand Canyon - Albuquerque-Santa Fe.....
Từ Santa Fe bạn lên Montana thuận đường hơn để đi Glacier National Park (cổng vào ngay cổng West của ga xe lửa luôn!) sau đó theo đường bộ đi tiếp Yellowstone vì không thể đi xe lửa đến đây được.
Bạn nên đọc kỹ và kiểm tra trên bản đồ.
Mình góp chút thông tin giúp bạn lập hành trình.

Mình đã đi Grand Canyon năm 2008 rồi, nên lần này mình đi chỗ khác ạ :) mình sẽ xem lịch trình xem có đi luôn Grand Teton luôn được không.

Glacier - Yellowstone - Grand Teton, đi theo thứ tự nào thì hợp lý vậy bạn ?

Cám ơn nhiều

SG-LAX-Jackson Hole Air (Grand Teton - sân bay nằm ngay trong lòng Grand Teton!)-Yellowstone-Glacier-Seattle (Amtrak) nếu có nhiều thời gian bạn tiếp tục xe lửa xuống Portland - San Francisco - LAX.

Bác BM này vui thật. Trước ở Pullman ngay gần Glacier và Yellowstone thì không đi, bây giờ mới đi :). Khi nào có duyên em đi cùng bác 1 chuyến. (Spam chút)

Bác BM này vui thật. Trước ở Pullman ngay gần Glacier và Yellowstone thì không đi, bây giờ mới đi :). Khi nào có duyên em đi cùng bác 1 chuyến. (Spam chút)

Ậy! vào mùa đông đường từ Idaho xuống đó block rồi bạn ạ! Có dịp thì phải đi thôi! hehe!

Anh S còn dùng số đuôi 6684 ko? Khi nào ở SG em phone anh. Hồi trước bên đó ít kiến thức quá, toàn đi thành phố. Em thỉnh thoảng vẫn đi, nhưng bg có tuổi, lười rồi, thích tìm hiểu food hơn trekking :) Greetings from "the wall", Hanoi, WSU class.

Chào T. vẫn dùng số ấy, đợt này đi Glacier rồi tính mò xuống Spokane về Pullman ghé WSU, vào Sài Gòn gọi nhậu nhé! Mình càng ngày càng máu Trekking mới lạ! (Sorry bạn chủ topic spam 1 chút, đồng bọn cùng lớp gặp nhau)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back