Vân Nam (Lệ Giang, Lugu, Shangrila) 26/08/2016 - 04/09/2016

dyhi

Phượt thủ
Không đi được nhưng vẫn hóng, Chúc pé sớm hội tủ đu anh tài cho trip này.
Many Thanks.
Lại 1 mùa giải vắng NTrung trong ekip. Hy vọng sớm gặp lại ở cung đường khác.

chobitx2811

Phượt thủ
Cảm ơn bạn đã góp ý nhé.
Ban đầu mình search vé trên piaojia.cn thì thấy 1 ngày có 7 chuyến bus Lệ Giang - Lugu từ 7am10 đến 15pm30.
Nghe bạn góp ý thì có search lại trên vài forum thì thấy chỉ có 2 chuyến sáng.
Mình sẽ xem xét night bus Shangrila - Côn Minh nhưng phải cân chỉnh thời gian để kịp chuyến bay trưa.
Bus Lijiang - Lugu thì đúng chỉ có 2 chuyển lúc sáng sớm thôi (7h30 + 8h30), đi mất nguyên ngày. Đoàn đông nếu muốn linh hoạt thời gian hơn thì thuê xe riêng, tầm 900 tệ/xe 7 chỗ (mình hỏi ở hostel thế chứ k có thời gian đi).
Night bus Shangrila - Kunming rất tiện, xe giường nằm, vé rẻ chưa đến 200 tệ/ng, có thể nhờ hostel mua hộ hoặc ra bến mua, xuất phát ở Shangrila 18h30 chiều, 7h sáng hôm sau đã ở Côn Minh rồi (chú ý xe chạy nhanh nên không có dừng dọc đường ăn uống gì cả :)

msanh

Phượt thủ
Chặng này đi hơi dài ngày nên mình xin góp ý một tí.
Về thể lực thì chỉ sức khỏe tốt thôi mình e ko đủ. Các bạn nên cần có thêm kinh nghiệm du lịch dài ngày nữa, tầm trên 1 tuần. Việc di chuyển đòi hỏi đi bộ và tàu xe trong + ngoài tp rất nhiều, cộng với việc thời tiết thay đổi xoành xoạch theo độ cao các điểm tham quan. Những ai đi quen rồi thì có thể không sao, chứ bạn nào chưa đi đâu bao h thì có khả năng mấy ngày cuối sẽ hịu đấy :-/ Mình thấy lịch trình của các bạn plan trước rất lâu nên nếu ai chưa có kinh nghiệm phượt thì nên tích lũy từ bây giờ luôn đi nhé :D. Đấy là ý kiến cá nhân của mình dựa trên thực tế của đoàn mình đi thôi, ngoài ra cũng tùy cơ địa từng người nữa.
Chúc đoàn lên đường may mắn và có nhiều kỷ niệm đẹp nhé :)

tinnis

Phượt thủ
Mình mới đi Thái về còn dư USD muốn bán lại giá tốt. Bạn nào cần Pm mình nha. SG thôi nha.

Anruru

Phượt tử
Chặng Bangkok - Côn Minh khứ hồi dao động 3.5-4 tr VND (có thể rẻ hơn vào dịp Big Promo)
Bạn ơi cho mình hỏi giá này các bạn book đợt nào vậy nhỉ?
Nhóm mình cũng đi DMK - KGM vào tháng 12/2016 nhưng dò vé toàn thấy tầm 5tr

dyhi

Phượt thủ
Bạn ơi cho mình hỏi giá này các bạn book đợt nào vậy nhỉ?
Nhóm mình cũng đi DMK - KGM vào tháng 12/2016 nhưng dò vé toàn thấy tầm 5tr
Hi bạn, vé khứ hồi DMG - KMG mình book ngày 10 Jan 2016, giá 5624 Bath, quy đổi thành 3,569,241 vnd.
Có thể tháng 9 là mùa thấp điểm của du lịch Thailand nên giá rẻ hơn, tháng 12 là bắt đầu peak season nên giá đắt hơn.

tieulong327

Tìm Lại Chính Mình
Nhóm mình còn nhận bạn nam không em, bạn chị cũng muốn tham gia. Bên Nok Air và Air Asia đang có vé giá rẻ theo thời gian đi của em, nhóm em bạn nào chưa book thì vào book nhé. Thân :)