What's new

Về Ba Động mùa mưa - lửa trại đón gió đêm (21 - 22/7)

Đi chuyến này mưa gió nắng đủ cả, ăn ngon ăn dở cũng đủ luôn :D
Vài tấp ảnh "hội đồng" để đêm ngủ cho ngon giấc

Thư giãn trên cầu Rạch Miễu

Đến ao Bà Om

Ba chấm...

Last edited:
Chuyến đi đã kết thúc tốt đẹp với 7 thành viên trẻ đẹp ^^. Xin chúc mừng anh Sâu vì lúc đi lẻ loi lúc về lại có 1 em ôm xinh đẹp "chân dài tới nách" hehe. Mong ngày off gặp lại mọi người, giờ em phải đi bổ sung chất đạm đây >_<.

Đoàn tập trung gom nhóm nhanh chóng, 6h30 xuất phát, ghé vào ăn sáng, bác namnhihn tranh thủ đi sửa xe :D

Dù delay thời gian một chút để gửi xe cho Trúc Giang ở Tân An, đoàn vẫn nhanh chóng đuổi kịp tiến độ chuyến đi trong sự an toàn.
Tới phà Cổ Chiên

Do thứ 6 bận chủ thớt ko chuẩn bị kịp đồ dùng chung cho đoàn, mọi người tranh thủ mua đồ dùng tại đoạn giao QL60 sau khi qua phà.
Thời tiết rất là tốt

Đường rất tốt, ít công an

Tranh thủ ghé vào ăn trưa

Ăn trưa xong đi chút nữa là tới ao Bà Om, gặp ngay mấy anh công an núp bụi rậm, may cả đoàn thoát ko ai dính, các bác nhà mình giỏi luật ghê :D

Đến sớm nên thời gian nghỉ trưa dư giả

Mưa ơi xin cứ rơi

Để hành tình nhẹ nhàng hơn

Ấy, mưa cứ rả rích suốt thế, trong thời gian nghỉ trưa

Thăm quan tý nào

Trong bảo tàng vẫn thế, chẳng thay đổi nhiều, có chăng là hiện vật cứ .. hao dần đi, chả biết tại sao?!

Chào Bà Om để tiếp tục hành trình

Thăm quan cổng trước chùa Âng, cổng phía bảo tàng đang xây mới, toàn vôi + vữa

Điệu múa người chăm; có giống ko nhỉ??

Xếp hàng như vịt ấy, em cún chân dài của Sâu ko biết thế nào rồi. Off ở gần sân bay đi cho tiện.

Thông báo là a Sâu đi công tác thứ 7 mới về. Anh sẽ gửi file ảnh cho mọi người download về. Mọi người nếu muốn off để ôn lại kỷ niệm thì có gì nói với anh Sâu nha ^^.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back