What's new

Về lại chốn xưa..

Chuyến đi dài hơi 4 ngày 4 đêm đã khép lại.. đọng lại trong mỗi người một kỷ niệm, vui có, buồn có, sợ hãi có, hào hứng có, thú vị có, mới mẻ có..

Lại tiếp tục xoay vòng với công việc, cuộc sống hằng ngày và hẹn gặp lại..

Những bước chân vượt dốc cao, vu vút những ngọn tre, những khuôn mặt rạng rỡ lấm tấm mồ hôi, những giọng nói tiếng cười, những giấc ngủ chập chờn..
Trích từ blog của Khvn..

Tham gia vào chuyến đi, cái nó nhận được còn hơn những gì nó nghĩ... chỉ một sự quan tâm nhỏ của báclengken, của anh Deny, của Tưu_tửu ...cũng làm nó cảm thấy vui vui và ấm lòng. Nó thích lắm, thích cả cái cảm giác được leo núi đêm, được đốt lửa trại, được nhìn khuôn mặt hớn hở của mọi người sau khi leo núi và ngồi trước lửa trại cháy rực, thích cả được ngồi nghe anh Deny kể chuyện, được ngủ đêm ngoài trời sương lạnh..
Trích từ blog của Khvn..

Nhớ cả cái ngày cả đoàn leo núi trong đêm tối,nằm trên con đường dốc trong đêm tối mịt cùng ngắm bầu trời đầy sao,mệt mỏi nhừ cả người nhưng đằng sau những mệt mỏi ấy là cả một niềm vui khôn tả. ôi sao mà nó bỗng cảm thấy tự hào về bản thân mình thế không biết, không ngờ nó cũng dẻo dai và có sức leo lên tới cả đỉnh núi để ngắm cảnh bình mình và chụp hình cùng mọi người ^^.

Nó có cảm giác như là đang đi phưu luu trong những ngày ấy, nó thấy vui vì được là thành viên của nhóm PKM, vui vì được mặt áo đồng phục nhóm, được quàng cả khăn vằng.
Trích từ blog của Khvn..

Chuyến đi 2/9 này giúp cho sức mọi người ngày càng "trâu" thêm. Thời tiết thì sáng nắng chiều mưa, đêm sương rơi ướt áo. Cơ thể hoạt động từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài: mắt mở to, tay cầm lái, vai thồ đồ, chân gắng bước, rồi cả tâm trí, con tim... quyết tâm khakhakha
Bồi hồi nhâm nhi cafe khi về tp, đầy cảm xúc, vui... rất vui.
Trích từ cảm tưởng của Lucas

Last edited:
Cái đêm í hả bác Deny, em bị mấy bác kiến lửa hỏi thăm, bi giờ nhìn chân em thật vui, đỏ đỏ kèm mủ nưã, ghê ghê, bi giờ Deny tổ chức về lại chốn ý, em thề em giết hết lũ kiến đó, em nhớ mặt từng đứa.

P/s: lũ kiến! cẩn thận đó, kiến chiên bột cũng ngon.

Tiếp tục giới thiệu thành viên leo núi Thị Vải ạh:

Tửu Tửu - La Gu Nâu sóng đôi.

chị Atiso luôn gây hài hước - niềm vui tới mọi thành viên bằng những cử chỉ đáng yêu.!

chi Pharadije xin xắn - và đáng yêu, nhớ chị nhiều lắm đây

Hường khvn - Dloan [bà xả mới của chú Deny và em iu của Trí Nguyễn 'Cặp đôi hoàn hảo' ;)]

Phải nhắc đến trưởng đoàn Chú Deny của chúng ta. một thành viên vô cùng "sốc vác". Cảm ơn anh và các bạn thành viên vì chuyến đi đáng nhớ.

Miss Ngọc - mình ko thể nhớ đc nick

Ngọc Lam luôn tươi cười - nét đẹp hiếm có.

Nàng Rjn - một nét đẹp kiều diễm - mộc mạt

cặp đẹp đôi : 3 bánh và pretty Bee

chú VănLưu xí xớn tranh giành vị trí người đẹp của lòng anh với anh 3 bánh.

người đẹp Buonho ko thể hoản tất vì bận cviệc - chắc là tiếc lắm với khung trời lãng mạng: hoàng hôn Long Hải và bình minh Núi Dinh - mong đợt sau miss cố gắng nhe

Ảnh tổng hợp tại link:
http://s739.photobucket.com/albums/xx33/nguyentrilt1985/phuot - trovechonxua2-9/

Trí chỉ có vài ảnh khởi động thôi, số còn lại bị virus xử lý rồi.
@Deny: khi nào tiện Trí sẽ gửi anh thẻ nhớ xem có lấy lại dc không anh nhé.

Last edited:
Hì hì tặng mấy bác cung đường lên núi và núi Thị vải nhá

:( Mấy chú nhà ta cứ khai thác " đá " thế này hoài thì sau này còn núi đâu mà leo nữa chứ :T:T

:( Hình như bác Trí có chụp cảnh " đụng xe " ở hồ tràm thì phải , vậy muh bị mất tiếc hùi hụi luôn á

Haiz...các bác nhanh wa! trưa nay đag ngồi viết hồi ức thì...ak ak! virut tấn công máy tính, ngủ 1 giấc dậy đuổi mãi hok kịp, jờ quay lại đêm lửa trại nhé 1 chút nhé:

Đêm lửa trại 1/9, 1 đêm đáng nhớ, bởi ko bít từ lâu lâu lắm lắm rùi Bee mới được sống trong không khí lửa trại quanh bạn bè như thế này, có lẽ là từ năm cấp 3 hay đại học gì đó ko nhớ rõ lắm, ek ek! rùi nướng bắp nữa chứ,đc măm cái bắp mình tự nướng dù cháy đen thui nhưng vẫn thấy ngon, hi hi! :) Cũng vì lâu rùi mà khi chơi trò chơi bị quản trò chỉ điểm mặt Bee cứ nghệt ra bùn cười hok chịu đc, hic hic!

Mọi người viết và post chầm chậm như bác Deny nói nhé, để tất cả cùng cảm nhận 1 cách sâu lắng những KN nữa chứ, ke ke!

thấp thoáng màu áo đỏ...

núi Thị Vải có 3 ngôi chùa chính : dưới chân núi là chùa Liên Trì, giữa núi là chùa Hồng Phúc và trên cùng là Linh Sơn Bửu Thiền hay còn gọi là chùa Tổ

"ong xinh " bay giữa núi rừng...

Sư Tử đang "phê" vì leo núi cao ^^

Cặp đôi hoàn hảo thứ 2 của đoàn;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back