What's new

[Chia sẻ] Về làm dâu em nhé !

Thú thực là từ trước đến giờ, băm mấy năm làm công việc chuyển oxi thành cacbonic thì anh vẫn bình chân như vại; nhưng cái đận vừa rồi, giật mình với vụ đến năm 2050 đàn ông Việt mình ế dài. Anh lo lắm :D, anh sẽ kể em nghe câu chuyện về quê nhà anh nhé

Quê anh trên miền thượng, nơi có những ngọn núi cao, những con sông, con suối chảy siết, những bậc lúa vàng đến lưng trời; những con người dung dị, chân chất.

Từ thủ đô lên đến quê anh gần lắm, đi một hai ngày đường và chỉ hơi dốc thôi. Tuy đường đi xe đầu kéo khó đến, nhưng mình đâu có cần như vậy nhỉ; anh sẽ không đón dâu bằng xe đầu kéo nên em cũng đừng buồn nhé. Hay là chúng ta sẽ đi bằng xe máy, mà hay lắm nhé em, giữa ban ngày đôi chỗ vẫn phải bật đèn, vừa vui vừa dễ nhìn đường nữa

Giờ đang vào vụ em à, lúa quê anh trải dài những thung lũng, lúa vươn đến lưng núi. Cơm mẹ nấu ngon nhất trần đời vì được nấu từ những hạt gạo được mây và gió phụ mẹ chăm sóc

Chưa được đi du lịch trên vùng cao, nhưng nhìn cảnh sắc cũng thấy mê rồi, không biết sắp tới công ty đi du lịch có được thỏa mong ước không

Bác cho e xin cái cung đường của bác được không ?
Cảm tạ bác nhiều , chưa 1 lần lên HSP . Đọc bài này xong xuân này nhất định phải nhấc mông lên và đi thôi

Bác cho e xin cái cung đường của bác được không ?
Cảm tạ bác nhiều , chưa 1 lần lên HSP . Đọc bài này xong xuân này nhất định phải nhấc mông lên và đi thôi

E đi mấy đợt bác ạ.
1. Vụ lúa: Tân Quang - Thông Nguyên - Vinh Quang - Bản Phùng - Cốc Pài. Thời gian cuối tháng 9, khi này lúa đang chín và đẹp nhất là ở Bản Phùng
2. Vụ tam giác mạch: Tam Sơn - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc. Cỡ tháng 10, khi TGM đang nở rộ
3. Pha Luông (Mộc Châu). Tháng 12 vì thuận tiết trời cho leo núi, hoa cải :)

E đi mấy đợt bác ạ.
1. Vụ lúa: Tân Quang - Thông Nguyên - Vinh Quang - Bản Phùng - Cốc Pài. Thời gian cuối tháng 9, khi này lúa đang chín và đẹp nhất là ở Bản Phùng
2. Vụ tam giác mạch: Tam Sơn - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc. Cỡ tháng 10, khi TGM đang nở rộ
3. Pha Luông (Mộc Châu). Tháng 12 vì thuận tiết trời cho leo núi, hoa cải :)

(c) Cám ơn bác nhé . Để dành Tây Bắc cho gấu tương lai mà mãi ẻm chả chịu xuất hiện ..

Bác lãng mạn yêu quê hương thía này sớm muộn thì cũng có người theo chân bác về làm dâu. bác cho e hỏi chút là nhà ở trên đỉnh thế kia thì làm sao vào vào được nhà

Những khi không có em ở bên, nỗi cô quạnh luôn thưòng trực bên anh. Trống trải và hoang vắng - khi đó, núi rừng luôn là nơi để anh có thể không nghĩ nhiều về em. A có cái tật, cứ khi đến với rừng núi là có thể lãng quên chính mình.
Những bước đi nặng nhọc, bao sức lực đổ dồn xuống đôi chân, hai tai ù đặc lê lết theo những lối mòn. Những lời khen từ anh guider người H'Mông vui tính "đi nhanh lên, đi như vịt ấy thì bao giờ mới đến"

Rừng núi hấp dẫn anh, vì rừng núi có những loài loại hoa, loại quả kỳ lạ

Ở đó, còn có cả những cây "rau ngóc" nhỏ li ti mọc trên đá

Nơi đó xa bản làng, là nơi hò hẹn của đôi lứa. Anh đi để xem sao họ lại bỏ ra vài ba tiếng đồng hồ đến đây đề hò hẹn nhau

Đúng đó em, khi được ngắm quê hương mình trọn trong đôi mắt, con người dường như khoáng đạt hơn

đỉnh núi trong đây chỗ nào vậy bác? tết này em muốn ghé qua chỗ này, đẹp quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,631
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back