What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Đã nghiên cứu thị trường giá thương phẩm chuột 3con=kg giá 30k, tháng nầy chuột cơm ốm đói không ngon, mình mua chuột cống nhum
@.Chuột cống nhum nướng lu
@.chuột cơm roti
Nếu ngày đó mà không có cảnh vợ đẻ, con đau, nhà nước ngập,mình mua mang đi luôn.Nếu mua thì bao nhiêu kg

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Đã nghiên cứu thị trường giá thương phẩm chuột 3con=kg giá 30k, tháng nầy chuột cơm ốm đói không ngon, mình mua chuột cống nhum
@.Chuột cống nhum nướng lu
@.chuột cơm roti
Nếu ngày đó mà không có cảnh vợ đẻ, con đau, nhà nước ngập,mình mua mang đi luôn.Nếu mua thì bao nhiêu kg

Em chưa đc ăn thịt chuột!!! :)) Lần này có dịp.... Mua nhiều nhiều hen chị Mơ!!! ;;)

Mình đang tìm Ôm khu vực Thử Đức, Q.9 hoặc vùng lân cận...ai cần PM nhé...

Nhóm Mỹ Tho sẽ xuống Chợ Gạo Chiều 21-1 Gồm A Yamaha, Kòy, Bờm, Danh, Rích, Kuden, 1 số TV khác. Sáng T7 sẽ chờ mọi người ngay TP Mỹ Tho nhóm tham gia chung tại SaĐéc và 1 đêm tại Vinh Sang, sáng CN đoàn sẽ về HCM trước A.lengkeng + C.Mơ nhé.
@Phiền Chị Mơ tính phí VND/1người ở Vinh Sang dùm nhóm em nhé. Thanks.

10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

@Kòy:
- Cái Bè giờ đó có gì đâu em, e dẫn mọi người ăn hủ tiếu hải sản như hum trước là ok roài. Còn thời gian mình tranh thủ đi chứ. Quảng Đường di chuyển hơi xa đó.
- Từ Mỹ Tho Đi Sa Đéc em tranh thủ đi sớm nhé, 1pm đến Sa Đéc, đi chơi thăm làng hoa 5hpm về lại KDL Vinh San không kịp đâu đới.
- Chợ hoa chỉ đông đúc từ sáng cho đến khoảng 1hpm hơn. Chứ hum 1-1 trước a đi qua gần 4h kém mà chỉ thấy chậu chứ hem thấy hoa đâu :D

@Nguyenduythang: Hôm nhóm kuden 22 người mà 5kg5 chuột không đủ cho phần khởi động. Nhờ bác lo phần này để đêm lửa trại có món độc mà chích Rượu cho phê. Thanks Pác.
Còn về chế biến e sẽ hổ trợ 1 tay cho ngon.

Đây là món chuột rô ti hum đoàn em đi MIền Tây Ký Sự ợ

Chi Mơ ơi, cho em đu theo 1 suất nữa nhé K/H cùng a LK, em sẽ chuyển khoản cho chị trong hôm nay.

Đoàn 2: Khởi hành lúc 12g30 tại Bệt; Hiện đã có 8 bạn và được chia làm 4 cặp. Anh Phi Hồng có auto 5 chổ nên nếu có bạn nào đu theo đoàn 2 sẽ đi bằng auto với anh Phi Hồng và anh L.K( còn nhận thêm từ giờ đến sáng ngày 15/01_ 3 người nữa). Nếu không thêm TV thì 2 anh cũng sẽ Phượt bằng xe máy
Anh LK ơi, cho em đăng ký 1 suất đu theo auto với anh Phi Hồng nhé.
Cảm ơn ac nhiều !

Hớ hớ hớ ......:D
Đề nghị các ôm nữ post hình chân dung, không chỉnh sửa;
để các xế tự nguyện bắt cặp neeeeeeeeeeeeeeeeee
Hớ hớ hớ ....;)

@Chị Mơ ơi, cho thêm 1 suất ôm nhé, hôm nay CK cho chị luôn neeeee

Chị Mơ ơi, em đã chuyển cho chị rồi đó, nhớ đến em khi chốt danh sách nhé.
Em ở Ngô Tất Tố, Bình Thạnh.
Có bạn nào gần đó cho mình đi chung nhé, mình cũng có thể làm xế một lúc nào đó, cũng hay đi đường xa mà :)

Mình đang tìm Ôm khu vực Thử Đức, Q.9 hoặc vùng lân cận...ai cần PM nhé...

Nếu không tìm được ai ở khu vực đó thì đi ngang cầu điện biên phủ cho voicoi đu theo với nhé.
Tks

Đề nghị cho xe của bạn Atiso đi đầu, nói chung là bạn này có duyên với CSGT, đi đầu đi gữa hay đi cuối đoàn đều bị tóm hết. Thà đi đầu hy sinh để đoàn mình không ai bị tóm nữa. :D

Anh ah, anh muốn còn đất quay lại sì gòn không mà dám rêu rao trên này về danh tiếng của em vậy. Thiệt là anh không si nghĩ tới hậu quả đây nè :D

:D Thì em cứ bảo là, do cái thằng ghệ của con nó hông cho con về, nếu về quê là nó bỏ con luôn.
Hay là vầy, qua tết anh sẽ cùng em về quê, rùi ra mắt, anh sẽ bảo lãnh em vào lại. Khi vào anh nhận lương =)). Vậy hen.

Đọc từ đầu tới 2/3 đoạn này mình yên tâm được chút. Đọc câu cuối muốn bể sọ luôn. Anh bảo a yêu em mà còn đòi nhna65 lương nữa là sao??? ghừ ghừ!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back