What's new

Về Phú Yên dự SNP Phú Yên cùng BBO : Tàu hỏa - tối 7/7 - sáng 11/7

Sau buổi off nhóm, plan Sài Gòn - Phú Yên - SNP - Phú Yên - Sài Gòn đã được chuyển thành Sài Gòn - Phú Yên - SNP - Quy Nhơn - Sài Gòn theo lịch trình sau;

- Tối thứ sáu, 7/7 : 21h tập trung toàn đoàn tại ga Sài Gòn, 21h30 tàu khởi hành . Mã tàu SQN2, tới ga Tuy Hòa khoảng 8h30-9h30 sáng. Di chuyển tiếp về KDL Vịnh Hoà ở Thị xã Sông Cầu, cách Tp Tuy Hòa 70km.

- Tham gia chương trình theo BTC SNP tới 7h sáng chủ nhật.

- 8h sáng chủ nhật, 9/7: xe 16 chỗ đón đoàn đi tham quan Quy Nhơn theo lịch trình :

+ Sông Cầu, Phú Yên - Bảo tàng Quang Trung, TT Phú Phong, Tây Sơn, Bình Định, đàn Tế Trời Quang Trung Nguyễn Huệ chém rắn khởi nghĩa lấy theo tích của Hán Cao Tổ Lưu Bang - Khu du lịch Hầm Hô - ăn trưa thị trấn Phú Phong ăn trưa.
+ Phú Phong - Nhơn Lý - Eo Gió chụp hình
+ Cano đón đi Kỳ Co. Tối ở lại Kỳ Co cắm trại, không cần ngủ lều, ngủ trên chòi nhà sàn nhưng gió hơi lạnh, phải trang bị túi ngủ tránh lạnh. BBQ quẩy ^^

+ 9 giờ sáng ngày 10/07/2017 lên tàu về, đi ngang Bãi Dứa lặn ngắm san hô.
+ 10h-10h30 lên xe 16 chỗ đi Chùa Ông Núi (15km). Trước khi đến Chùa Ông Núi, đi ngang FLC và Công viên Thú Safari FLC đứng trước cổng để check in, không có gì để vào. Thăm mộ Hàn Mặc Tử - bãi Trứng , bãi Hoàng hậu.

Ăn trưa, nghỉ ngơi, chờ giờ lên tàu/ xe về Sài Gòn.

Chi phí : 2300 k, gồm quỹ tham gia sinh nhật Phượt + áo Phượt 2017 + tàu xe + ăn uống ngủ nghỉ tham quan

Nhận gạch tham gia tại topic này.
Tối thứ ba, 20/6 off chốt đoàn, đóng deposit 1000 k.

Last edited:
1800k bao gồm tiền ks luôn chưa ạ? Tại em thấy mấy bạn phía trên đặt 1 phòng ks gì đó nên em bị thắc mắc :)
Với thêm cái nữa em xuất phát từ ga Biên Hòa được k ạ?

1800k bao gồm tiền ks luôn chưa ạ? Tại em thấy mấy bạn phía trên đặt 1 phòng ks gì đó nên em bị thắc mắc :)
Với thêm cái nữa em xuất phát từ ga Biên Hòa được k ạ?

Chi phí 1800k bao gồm :
- Quỹ sinh nhật Phượt : 550k
- Vé tàu hỏa:
+ Chuyến đi Sài Gòn - Tuy Hòa : tối thứ 6 : đi tàu SE26 hoặc SQN2 hoặc SE4, ngồi mềm điều hòa, giá vé từ 315k - 442k/ người.
+ Chuyến về Tuy Hòa - Sài Gòn : tàu SE21 : 366k/ người ngồi mềm điều hòa hoặc về bằng xe giường nằm xe clc
>>> Vé tàu book online nên sẽ book trực tiếp tại buổi off, tối 20/6. Nếu hết vé tàu thì chuyển sang đi xe chất lượng cao. Các bạn lưu ý.
+ Áo Phượt 2017: 150k/ áo, nhận lúc tập trung lên tàu/ xe xuất phát.
+ Phần còn lại gồm : thuê xe máy, ăn uống ngủ nghỉ.

Note : thông thường mình dự trù khá sát chi phí, nếu có bị đội thêm là do vui quá đà, chi phí này mình sẽ công bố ngay khi có dấu hiệu "vựot quỹ" để các bạn quyết định ^^

1800k chưa bao gồm phòng ks đâu nha bạn.

Ngủ lều các bạn tự chuẩn bị, chi phí thuê phòng khách sạn ở Khu du lịch tự chi.

SNP là cái méo gì vậy
Tôi đắn đo không biết nên trả lời bạn không, vì câu hỏi của bạn vô cùng bất lịch sự. Nhưng vì bạn cũng đã có 50 bài viết trên diễn đàn này nên tôi cho bạn câu trả lời : " SNP không là cái méo gì cả, nó chỉ là dịp để thành viên diễn đàn Phuot.vn kì niệm ngày thành lập diễn đàn và các Phuoters có dịp gặp nhau thôi."
Tôi hy vọng lần sau trông thấy cái nick của bạn không bị gạch ngang.

Update danh sách :
1/ bbo
2/ Mũi Tẹt : 1 phòng ks
3/ Tronxinh8x
4-5/ Già Diệu : 1 phòng đơn
6-7-8/ Anh Phước - chị Phương - Nghĩa
9/ Macarong

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427