What's new

Vi Vu Malay-Sing-Đài Loan tháng 10/2012

Thấy Air asia đang khuyến mãi cho chuyến đi từ tháng 9/2012 đến 01/2013 nên hâm hở book đại vé máy bay( book rồi thấy nó cũng đâu có rẽ mấy...) lại còn book lộn chuyến bay ...mất tong thêm vài chục con Mỹ... Nhưng cuối cùng cũng thấy phấn chấn vì đã chơi thì ko sợ mưa rơi....yà hú ...........

Ấm ủ đi Đài Loan đã lâu(vì có nhà bà con, và ko lo về visa) nên Đài Loan đã nằm trong wish list trước cả nướcTàu láng giềng..hehe. luôn tiện nắm 2 e Sin-Mal luôn cho vui... hành trình như sau:

20 Oct 2012: HCM-Kul: AK881..38 usd( giá đô ở đây tất cả đã bao gồm thuế..nhưng chưa tính phí của ngân hàng vì đặt qua visa card)
22 Oct 2012: Kul-Taipei: D7372..134.98 usd
28 Oct 2012: Taipei- Kul: D7377...120.11 usd
29 Oct 2012: Kul-HCM: AK 1454...18.64 usd.

Dự định cho chuyến đi:

Ngày 20/10 sẽ từ sài gòn đi kul rồi book vé xe bus qua sing chơi luôn
Ngày 21/10 từ Sing về lại Kul bằng bus
Ngày 22/10 từ Kul-Taipei
Ngày 23/10-28/10: Taipei
Ngày 29/10: Tham quan vòng vòng Kul đề về lại sài gòn

(thấy hành trình sin-kul lằng nhằng để tham khảo thêm, còn bên Đài Loan chủ yếu chơi ở nhà bà con nên chưa nghĩ được ji.....)

Chi phí: 1.500 usd ( bao gồm tất tần tật..)

Trong thời gian ấy , nếu bà con nào rãnh thì tham gia chung cho vui, tinh thần là solo chuyến này 1 mình)

Tks all...

Anh ơi, nếu từ Kul, a mua vé bus về Joho Baru, rồi đi xe bus tại Joho qua Sing tốn có mấy đồng Ringit ah. Bus này là bus qua biên giới 2 nước. Nó sẽ chở a vào trong tp của Sing, or đến trạm MRT, rồi a đi MRT vào nội thành Sing cũng được. Cách đi này hơi bị thú vị, có thể ghé chơi vài tiếng ở Joho, hehe. Còn không thì cứ mua bus thẳng từ Kul -Sing.

Matkieng mới đặt vé từ Sin qua Kul ngày 21/10, vậy lịch sẽ như sau:

20/10: hcm-kul, từ sân bay đi bus qua sing
21/10: sing, tối ra sân bay để bay qua kul, ngủ đêm tại sân bay Kul
22/10:Kul-Taipei
23-28:Taipei
29/10: Taipei-kul-hcm: từ taipei đến kul buổi sáng, vào kulalumpua chơi 1 chút để chiều ra lại sân về sì gòn...

Do hấp tấp, ngu, thiếu kinh nghiệm nên đặt vé hơi cao, nếu đặt đúng thì chuyến này tổng vé khoảng 300 thôi, ko gần 400 usd như matkieng đã đặt.... thôi đành tự an ủi rằng đó là bài học vậy..hic hic..

Matkieng mới đặt vé từ Sin qua Kul ngày 21/10, vậy lịch sẽ như sau:

20/10: hcm-kul, từ sân bay đi bus qua sing
21/10: sing, tối ra sân bay để bay qua kul, ngủ đêm tại sân bay Kul
22/10:Kul-Taipei
23-28:Taipei
29/10: Taipei-kul-hcm: từ taipei đến kul buổi sáng, vào kulalumpua chơi 1 chút để chiều ra lại sân về sì gòn...

Do hấp tấp, ngu, thiếu kinh nghiệm nên đặt vé hơi cao, nếu đặt đúng thì chuyến này tổng vé khoảng 300 thôi, ko gần 400 usd như matkieng đã đặt.... thôi đành tự an ủi rằng đó là bài học vậy..hic hic..

Thấy mà ghiền!!!

em cũng muốn đi Taiwan nữa, muốn đi lâu lắm rồi^^, cho em đặt cọc một chân nha.
Anh Mat kieng có thể nói rõ lịch trình ở Taiwan được không? Làm thủ tục visa đi Taiwan có khó không vậy anh?

Đi chơi zui nha anh, em mà có "xèng" và thời gian thì em đặt gạch xây nhà cho chuyến Taiwan này luôn rồi, hic. Tiếc là em lỡ dại đổ tiền cho chuyến Nhựt Bổn tháng 9 quá mạng!

Hồi sáng mới đến trung tâm văn hoá kinh tế Đài Bắc HCM.,., mình thì hồ sơ ok hết, đóng 50 usd rồi hẹn 25-9-2012 lấy visa. coi như xong, bây giờ lo nghiên cứu tài liệu.......a, chị e, nào có tip cho chuyến này cho e xin nhé....

To dulichbalo, funnyworld: nếu e đã đi Nhật, Mỹ, châu âu, úc... hay mấy nước mạnh khác thì ko cần xin visa, chỉ cần lên mạng đăng ký visa, ra sân bay trình là ok.. nếu ko thì giấy tờ hơi khó, lằng nhằng ..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back