What's new

Vĩnh Hy- Ninh Chữ - Cà Ná - SG con đường dọc biển đầy nắng, gió và cát từ 7-10/7/2011

Vĩnh Hy- Ninh Chữ - Cà Ná - SG con đường dọc biển đầy nắng, gió và cát từ 7-10/7/2011

Từ lâu đã ngày như những bãi biển này rất đẹp và những bãi biển dọc từ Ninh Thuận về SG đang còn hoang sơ, những bãi biển này chuẩn bị sẽ biến thành các khu du lịch đầy hiện đại và sang trọng. Nên mình muốn đi một chuyến trước khi nó trở thành KDL.

Con đường mình đi không theo quốc lộ 1A mà dọc theo con đường ven biển, ngoài ghé thăm ngoài ba bãi biển nói trên còn ghé rất nhiều bãi biển còn hoang sơ khác nữa (theo dấu chân của cặp vợ chồng tiền bối đã từng đi). Chuyến đi này hơi khó khăn nhất cho mọi người muốn tham gia là vấn đề thời gian là 2 ngày 7,8/7/2011. Vì muốn đi cho trọn tuyến đường nên đi hơi dài ngày.

Ngày 1: tối 7/7 bỏ xe máy lên xe đò vọt tới Phan Rang, xuống xe lúc 4h sáng ngày 8/7/2011 chạy tới Vĩnh Hy (cách đó 40 km). Rồi quay về Phan Rang, chụp cừu, thăm các làng nghề, cảng cá Mỹ Tân, đồng muối, biển Ninh Chứ. Tối ghé qua biển Cà Ná, đón bình minh biển Cà Ná.

Ngày 2,3: Cà Na - Liên Hương - Phan Rí - Bàu Trắng (Hòa Thắng) - Hòn Rơm - Mũi Né - Phan Thiết - Mũi Kê Gà - Lagi - Bình Châu - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Long Hải - Bà Rịa sẽ khám phá các bãi biển, các thắng cảnh còn hoang sơ của biển Nam Trung Bộ.

Chi tiết các ngày mình sẽ cập nhật sau.
Chi phí: khoàng 1000k - 1500k

Danh sách đăng ký:

1. dungtran1981 - 0949 49 1981
2. Nhẻm (Hải) - 01699626303
3.phamvan - ôm -0983799310
4.tinathuyennguyen (0937736689 Thuyên)
5.thanhtrungZnl - 0919 992 449
6.peheo22 - 0938551321

1/2 gạch:
1. Demenplk
2. Python
3. Joker.
4.itlap
5. phongmom
6. vikingtrung
7.december
8.nhamduclong
9. Đỗ Quế Mị Hương

Hy vọng kiếm được vài cục bê tông, khoảng 3 xe là chạy ok rồi, tay máy thì đủ rồi tha hồ làm model.

Sau ngày 26/6/2011, mình sẽ up chi tiết lịch trình mọi thứ.

Do thời gian từ tháng 8 đến khoảng tháng 11 nghe nói biển động, nên tranh thủ đi sớm.
Đây là link tham khảo của vợ chồng bác diengiadung đã từng đi https://www.phuot.vn/threads/12713-Dọc-đường-gió-bụi-Cà-Ná-về-Sài-Gòn-theo-đường-ven-biển.

Last edited:
Re: Vĩnh Hy- Ninh Chữ - Cà Ná - SG con đường dọc biển đầy nắng, gió và cát từ 7-10/7/

nhìn tuor đã quá nhưng lại trúng 2 ngày họp tổng kết 6 tháng, không đăng ký được rồi! đành đợi lần sau vậy! chúc cả nhà đi vui vẻ!

Re: Vĩnh Hy- Ninh Chữ - Cà Ná - SG con đường dọc biển đầy nắng, gió và cát từ 7-10/7/

Mình là dân Ninh Chữ đây : Đúng là các bạn nên chọn lặn ngắm san hô hơn là ngồi trên tàu ngắm san hô qua đáy kính. Khi các bạn đến TP Phan Rang khoảng 4 giờ sáng nhớ chụp ảnh bình minh trên biển khi trên đường xuống Vĩnh Hy nhé !
-Trục Cà Ná về Phan Thiết nếu còn thời gian các bạn chạy theo trục Liên Hương , Cổ Thạch ra Phan Rí Cửa rồi về Phan Thiết. Trục đường này bãi biển rất hoang sơ các bạn có thời gian nên khám phá luôn.
-Riêng tại Phan Rang nếu còn thời gian làm luôn chuyến đến Mũi Dinh hay hơn đến Nam Cương .

Khi đến Phan Rang - Ninh Chữ - Ninh Thuận cần hỗ trợ gì cứ alo cho mình nhé !

Anh ơi , tháng 7 em lên Sài Gòn học , em muốn đi cùng các anh chị nhưng không có xe , liệu có cách nào cho em theo được không . Mình có offline thảo luận không anh , có đặt cọc gì không ^^
Em cảm ơn

Mình là dân Ninh Chữ đây : Đúng là các bạn nên chọn lặn ngắm san hô hơn là ngồi trên tàu ngắm san hô qua đáy kính. Khi các bạn đến TP Phan Rang khoảng 4 giờ sáng nhớ chụp ảnh bình minh trên biển khi trên đường xuống Vĩnh Hy nhé !
-Trục Cà Ná về Phan Thiết nếu còn thời gian các bạn chạy theo trục Liên Hương , Cổ Thạch ra Phan Rí Cửa rồi về Phan Thiết. Trục đường này bãi biển rất hoang sơ các bạn có thời gian nên khám phá luôn.
-Riêng tại Phan Rang nếu còn thời gian làm luôn chuyến đến Mũi Dinh hay hơn đến Nam Cương .

Khi đến Phan Rang - Ninh Chữ - Ninh Thuận cần hỗ trợ gì cứ alo cho mình nhé !

Cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ liên lạc với bạn.

Anh ơi , tháng 7 em lên Sài Gòn học , em muốn đi cùng các anh chị nhưng không có xe , liệu có cách nào cho em theo được không . Mình có offline thảo luận không anh , có đặt cọc gì không ^^
Em cảm ơn

Không có xe, thì em đi xe cùng người khác, nhưng em làm xế được đúng không, mình có off trước khi đi. Chắc mai, mốt gì mình sẽ off.

Không có xe, thì em đi xe cùng người khác, nhưng em làm xế được đúng không, mình có off trước khi đi. Chắc mai, mốt gì mình sẽ off.
Dạ em chạy được , nhưng do mắt cận nên thường chỉ chạy dc khoảng 50km/h . À ngoài ra em vừa tốt nghiệp lớp cử nhân điều dưỡng , có 2 tháng đi điều dưỡng cấp cứu nên có thể lo phần Y Tế cho mọi người , trị 1 số bệnh lẻ tẻ lặt vặt ^^

Anh ơi cho em xin rút gạch nha tại tham gia ma thấy anh không nói gì tưởng không được đi nên em không có xin nghỉ phép giờ biết được đi thì đã muộn rồi hix hix.

Đợt tr'c cùng nhà ra PR nhưng ko có đi Vịnh Hy, thấy tour của bác ok tính tgia mà trùng 2 ngày em thi. Hẹn nhóm bác lần sau vậy.

Tình hình là Sếp em không duyệt phép đợt này nên đành ở nhà hóng hớt nhìn Chủ thớt và mọi người thôi!:(

Chúc Chủ thớt và mọi người có một có một hành trình vui vẻ nhé!

Giá xe đi Phan Rang: 150k/1 người + 200k cho 1 xe máy. Một ô tô chỉ để được 4 xe, vậy chỉ đăng ký 8 người là chốt đoàn.
Giờ xe chạy có các giờ là 19h - 20h -21h và sẽ mình sẽ tới Phan Rang tầm 4h-4h30 sáng. 8/7/11 Ở bến xe Phan Rang, đoàn sẽ ăn sáng và đổ xăng, sau đó sẽ chạy ra Vĩnh Hy (cách Phan Rang 40km), trên đường ra Vĩnh Hy đoàn sẽ ghé qua cánh đồng muối rồi cảng cá Mỹ Tân để ngắm cảnh các đoàn thuyền đánh cá về buổi sớm và xem hoạt động của cảng cá.
Ở Vĩnh Hy mình có 2 lựa chọn, 1 là ngồi ngắm san hô qua đáy kính hai là lặn ngắm san hô. Vì đoàn đi ít thì lặn ngắm san hô khá mắc, còn ngắm san hô qua thuyền đáy kính sẽ rẻ hơn. Chán chê mê mải với Vĩnh Hy đoàn sẽ quay về Phan rang đi thăm các làng nghề người Chăm, xem cừu. buổi trưa sẽ ăn 1 số món ăn đặc trưng ở Phan Rang như bánh xèo, bánh canh, cơm gà Phan Rang, dông 7 món
link này có rất nhiều ảnh về Phan Rang http://diendan.yeunhiepanh.net/chi-tiet-94-2217-1/offline-phan-rang-36-den-56.htm.

Sau đó chúng ta chạy ra biển Ninh Chữ, chiều tối sẽ tiến về Cà Ná giá phòng ở Cà Ná tầm 180k/1 đêm/2 người.

http://www.dacsandatphanrang.com/du...tham-quan-dong-muoi-ninh-thuan-tuyet-dep.html

- Sáng 9/7/11, đoàn dậy sớm ngắm bình minh theo trục Liên Hương - Cổ Thạch ra Phan Rí Cửa - Bàu Trắng - Mũi Né (ghé vào Bồng lai tiên cảnh) - Mũi Kê Gà - Lagi - SG. Thời gian từ sáng 9/7 chúng ta sẽ chạy qua những tiêu điểm cần tới nơi, còn bao nhiều thời gian thì chúng ta cứ đi mê mải, miễn sao về SG vào tối 10/7 để nghỉ ngơi sáng mai còn kiếm tiền đi phượt. Nên ở cung này tới đâu sẽ ngủ ở đó.

Chi phí:
- Tiền người đi xe đò + xe máy đi xe đò: 350k
- Tiền xăng: 400km = 200k đối với xe ga, xe số sẽ rẻ hơn.
- Tiền ăn: 100k/1 ngày/1 người.
- Tiền Ks: 100k/1 đêm/1 người
- Chi phí thuê thuyền ở Vĩnh Hy: 50-100k/1 người
- Nước+ lặt vặt: 200k/1 người.
Tổng: 1.100.000 VND/1 người (tạm tính)

Tối thứ 2, tức ngày 4/7/2011 mình sẽ off tại cafe bệt khúc nằm giữa nhà thờ Đức Bà và tòa nhà HSBC, chỗ ngồi sẽ dưới trường tiểu học Hòa Bình và vào 18h. Trong trường hợp trời mưa sẽ tới 79 Bis Điện Biên Phủ. Những bạn nào đi được, thì cho mình số điện thoại để liên lạc. Vì một số bạn chưa biết có đựoc xin nghỉ không vì thế nên thời gian off quá sát ngày đi. Mình sẽ cố gắng tốt nhất có thể.

Các bạn liên lạc với mình qua: 0949 49 1981 hoặc [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back