What's new

VISA AI CẬP t12/2018

kingdomlight88

Phượt tử
Chào mọi người . Mình tính đi ai cập tết ta nên cuối tháng 11 do sẵn ra hà nội chơi t6 nên mình đi nộp visa ai cập luôn . Mình chia sẻ để ai có dự định đi ai cập thì biết .
Visa ai cập chỉ nộp ở Hà Nội và nộp trực tiếp chứ không nộp qua bưu điện hay gì khác , nộp dùm được và nhận dùm được nhưng người nhận và trả hồ sơ yêu cầu có tờ giấy uỷ quyền có dấu của phường là ok . Mấy bạn nào ở chỗ khác nếu muốn tiết kiệm chi phí có thể nhờ ngừoi quen ở Hà Nội nộp thay cũng đc .
Địa chỉ và số điện thoại của đsq có sẵn trên google bà con cứ gọi lên hỏi han thông tin hồ sơ hay kết quả thoải mái .
Giờ nộp hồ sơ là 8h sáng tới 11h trưa thì phải , chiều là nhận kết quả , nộp xong hình như người ta hẹn 2 tuần là có visa nhưng của mình thì sau đúng 1 tuần là có rồi .
Hình dưới là những yêu cầu của đại sứ quán để nhận hồ sơ , mình thấy hầu như ko ai rớt cả . Ban đầu mình tính đi israel nữa nên định xin double nhưng sau đó nghĩ lại không đủ ngày nên chỉ xin single thôi . Nếu bạn nào muốn xin double thì trình lịch trình và khách sạn đã booking cho hạn trình ở nước khác là ok . Nên bà con thấy vé rẻ thì cứ canh mà mua trước không sợ rớt visa đâu .

Attachments

295 KB · Views: 123
Nếu đi chung group thì 1 người đại diện ở HN lên ĐSQ nộp thay & cũng ko cần giấy ủy quyền luôn nha , mình vừa làm xong ^^

Phí 20$ thôi, & hầu như ít ai rớt :D

Update: phí visa là 25$ nha :giggle:

Last edited:
Không có rớt nhưng yêu cầu vé thật đã mua thì mới cấp visa, nhóm mình đi năm ngoái có 1 bạn nộp sau chỉ nộp đặt chỗ mà họ trả hồ sơ luôn không cấp visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back