What's new
Re: Visa vào Mỹ

Mình chia sẻ thôi, biết gì nói đó nhen.
- Visa Mỹ thường ko cần chứng minh tài chính, chẳng qua là cứ cầm phòng thân trong trường hợp bị hỏi do thu nhập thấp quá thì phải.
- Cứ điền thông tin chị chồng vào, ko vấn đề gì.
- Trường hợp hỏi sao chồng không đi: chồng ko thích du lịch OK, thêm 1 chút nếu chồng đi ai giữ CON? Nhớ kỹ phần này nhé.

Ok tks bạn nha, cũng may là ck mình k thích đi chứ ck mình đi chắc cũng rớt quá vì chị ck mình đã làm hồ sơ bão lãnh ck mình nghe bảo những người đã được người nhà nộp hồ sơ bão lãnh thì k được cap visa du lịch vì sợ qua đó ở lại luôn thì phải mình k biết đúng k >.<

Cả nhà cho em hỏi chút ạ, trong cái form DS160 ấy, em chả có người thân cũng như tổ chức nào ở Mỹ thì em phải điền như thế nào ấy?

Salormoon lại muốn đi Mỹ nữa ah
Toàn là lão làng lên hỏi ko ta
Mustafa nè, uuanger....hội tụ off đi nha

dạ chị, chị Thúy hồi đó hướng dẫn em điền đơn 1419 đi Úc phải k ạ, hihi lâu rồi mới gặp chị ^^
Off sài gòn cho em đu đeo theo với nha chị ^^
Hôm nay rảnh rồi đang tính điền DS160 không biết xong kịp k nè c

bạn ơi bạn lên google gõ hướng dẫn điền DS160 sẽ có 1 link fb hướng dẫn rất kĩ cách điền, mình đọc thì hiểu như thế này nếu bạn k có người nhà và tổ chức quen biết nào ở Mỹ thì bạn sẽ booking ks bạn định ở và cho người ta thông tin của ks đó nhé

@Mustafa: anh ơi cho em hỏi xíu e vừa đi đóng tiền, ngày mai 11h tài khoản em mới kích hoạt được phải k anh, sau khi đóng tiền xong thì bữa sau em dùng số biên nhận để đặt hẹn, em thắc mắc số biên nhận = số giao dịch trong biên lai thu tiền (12 số) hay là số tham chiếu (14 số) ạ

Last edited:

dạ chị, chị Thúy hồi đó hướng dẫn em điền đơn 1419 đi Úc phải k ạ, hihi lâu rồi mới gặp chị ^^

bạn ơi bạn lên google gõ hướng dẫn điền DS160 sẽ có 1 link fb hướng dẫn rất kĩ cách điền, mình đọc thì hiểu như thế này nếu bạn k có người nhà và tổ chức quen biết nào ở Mỹ thì bạn sẽ booking ks bạn định ở và cho người ta thông tin của ks đó nhé

@Mustafa: anh ơi cho em hỏi xíu e vừa đi đóng tiền, ngày mai 11h tài khoản em mới kích hoạt được phải k anh, sau khi đóng tiền xong thì bữa sau em dùng số biên nhận để đặt hẹn, em thắc mắc số biên nhận = số giao dịch trong biên lai thu tiền (12 số) hay là số tham chiếu (14 số) ạ
Khi bạn đóng tiền xong, hệ thống sẽ tự động cập nhật và sau đó có thể đặt lịch hẹn. Bạn không cần phải điền số biên nhận nào hết.

Chị đó, đợi c đi, c về c sẽ hú những lão làng trên phượt off 1 bữa, c đang ở Canada

Quên quên
Mình có câu hỏi này hỏi các bạn chút:
Năm 2013 mẹ mình đc cấp visa Mỹ nhg bf không đi, giờ visa đó hết hạn rồi, mình phải xin lại hay sao ah, gia hạn ??
Vui lòng chỉ giúp nhé
Tks

Nếu mẹ bạn định xin visa cùng loại với visa đã được cấp trước đây và visa cũ hết hạn chưa quá 48 tháng thì mẹ bạn có thể xin gia hạn visa qua đường bưu điện.
Bạn tham khảo link bên dưới
http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visarenew.asp

Quên quên
Năm 2013 mẹ mình đc cấp visa Mỹ nhg bf không đi, giờ visa đó hết hạn rồi, mình phải xin lại hay sao ah, gia hạn ??
Vui lòng chỉ giúp nhé
Tks

Hi các bạn, mình muốn hỏi chút, mình đã có visa Mĩ du lịch trong năm ngoái và đã đi rồi, năm nay hết hạn lại xin gia hạn và cũng đã gia hạn thành công rồi. Có điều lúc xin mình ko để í, sau khi đi về có người nói mới chú ý chi tiết, năm ngoái khi điền form ds160 mình ngây thơ nghĩ là nên ghi mình đi ít ngày thôi vì nhiều ngày quá ng ta sẽ ko tin có việc làm ổn định ai mà được nghỉ nhiều vậy, nên trong form mình khai mình định đi 15 ngày. Sau mình đi những 1 tháng. Bạn mình nói lần sau đi sẽ bị làm khó dễ kiểu đi lố ngày đã khai, nghi ngờ gian dối .... Nhưng lần này mình xin renew visa vẫn ok, chỉ sợ đến đó bị bắt quay lại chắc chết huhu. Có bạn nào có kinh nghiệm trường hợp tương tự ko nhỉ ?

@@vietdoan ơi , lúc bạn vô sân bay mỹ , họ hỏi gì hog???
mìn bay từ vn sang los angeles hỏi đi những chỗ nào thôi là xong, chả hỏi gì nữa
mình đi từ mỹ sang ca, ca sang mỹ như đi chợ vì mình đi xe buýt, xuống chả kiểm tra hành lí gì, mất 5 phút xếp hàng và nó xem hộ chiếu rồi đi. lúc mình đi, tài xé vào gọi xuất mhaapj cảnh mới có mấy ông ra xem hộ chiếu rồi lại đi vào :)) vắng tanh. khi nào có người mấy ông mới ra

Quên quên
Vui lòng chỉ giúp nhé
Tks

Gia hạn chị à. Làm đúng quy trình như cấp mới, đóng tiền xong, kích hoạt sau khi đóng tiền...đến lúc đặt lịch hẹn thì vào khai báo.... Visa Mỹ "có thể" không cần PV trong vòng 48 tháng kể từ ngày hết hạn Visa cũ.

@salormoon87 : bạn chắc đã được kích hoạt xong rồi, mình bữa giờ ko log vào phuot. hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,624
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back