What's new
Re: Visa vào Mỹ

Cảm ơn bạn Bạch Dương. Thế cho mình hỏi thêm vì đoạn này mình cũng không chắc. Mình đi dạng tourist du lịch bình thường thôi, thì mình chọn: Business & Tourism (Temporary visitor) (B1/B2) HAY Tourism/ Medical Treatment (B2)?

Bạn chọn Business & Tourism (B1/B2) nha.

Mình đã đóng tiền, hẹn lịch phỏng vấn nhưng nay phát hiện ra form ds 160 của mình bị sai số điện thoại công ty (cụ thể là thiếu mất 1 số) thì không biết có phải làm gì lại không nhỉ? Có khéo lại bị quy thành gian dối ấy nhỉ, hic hic.

Mình đã đóng tiền, hẹn lịch phỏng vấn nhưng nay phát hiện ra form ds 160 của mình bị sai số điện thoại công ty (cụ thể là thiếu mất 1 số) thì không biết có phải làm gì lại không nhỉ? Có khéo lại bị quy thành gian dối ấy nhỉ, hic hic.

Không sao đâu bạn. Sơ suất nhỏ thôi.
Mình phát hiện cái đơn đầu tiên mình sai cả nơi sinh lẫn ngày vào làm việc.... ko sao cả. Có 3 cái Visa rồi!

Câu hỏi pv như sau (theo kinh nghiệm bản thân và những người pv trước mình chút xiu):

1. đi làm gì
2. đi với ai
3. Có người quen bên Mỹ ko
4. Quan hệ với người quen thế nào ?
5. Có ý định cho con làm con nuôi ko ? ( Vì mình pv đi với con trai nên bị hỏi ).
6.đang làm việc ở đâu ? Thu nhập bao nhiêu ?
7. Vợ làm gì ? Con làm gì ?

Thế thôi, pass.

Mọi người ơi, cho em hỏi là : nhà em có con em đang du học th.s bên mỹ và hè này cả nhà em tính làm hồ sơ xin phỏng vấn cả nhà cho dễ đậu rồi để dành visa đó cho ai muốn đi thì đi. ( chắc mẹ với ba tính đi trước , em thì chắc năm sau mới đi ) .Vậy theo mọi người là cả nhà em nên xin cùng 1 lúc hay chia làm nhiều đợt ạ?
Em xin cảm ơn ^^

Gia hạn visa Mỹ với hộ chiếu mới vừa làm

Dear anh/chị

Em đang dự định gia hạn visa Mỹ vì visa của em đã hết hạn hơn 6 tháng, nghe nói là expire trước 12 tháng thì có khả năng không cần phỏng vấn, nên em quyết làm ngay, phòng khi cuối năm lại có kế hoạch đi qua đó. Em chỉ làm 1 mình.

1) Hộ chiếu của em mới vừa làm lại, trong khi visa cũ thì ở hộ chiếu cũ. Em có cần phải cập nhật số hộ chiếu mới ở trang thông tin xin visa mỹ không ah? và nếu có thì làm cách nào? em thấy hướng dẫn là phải vào mục "cung cấp phản hồi", nhưng không thấy mục nào liên quan đến số hộ chiếu.

2) em vừa đi EU và Anh về chưa đầy 1 tháng, không biết là có lý do gì liên quan đến tài chính mà bên LSQ từ chối không ạ?

3) Lúc gởi hộ chiếu đi, có cần phải gởi luôn hộ chiếu cũ không vậy?

Mong nhận được kinh nghiệm chia sẽ của các anh/chị.

Em cám ơn nhiều ạ :)

Re: Gia hạn visa Mỹ với hộ chiếu mới vừa làm

1. Lúc điền thông tin đâu có xài số HC cũ đâu bác, xài số của HC mới thôi.
2.
3. Gởi luôn cả hai bác ạ.

em thấy trong phần cập nhật hồ sơ có sẵn thông tin của lần khai báo trước đó bác, nên em phân vân :(

em vừa nhận visa hôm nay, sau khi update thông tin hộ chiếu mới với profile của em.

lên kế hoạch cho chuyến đi roadtrip tiếp theo thôi :)

Chào các bạn! Các bạn cho mình hỏi đã rớt visa Mỹ lần 1, sau 3 tuần mình định nộp lại có nên không ạ? hồ sơ vẫn vậy không có gì mới, nhưng thực sự mình rất muốn đi chơi 1 chuyến trước khi kết thúc cs độc thân nên định nộp đại thêm 1 lần, không được thì từ bỏ luôn.
Nếu nộp lại, ở ô Explain cho lần 1 đã từng bị từ chối visa mình nên ghi là gì ạ?
Cảm ơn các bạn rất nhiều :((
Case của mình như sau: Mình đi du lịch tự túc (qua đó sẽ đi chơi cùng cô bạn thân đang sống ở Mỹ, quốc tịch Mỹ), mình 29 tuổi, đã đính hôn nhưng tháng 9 năm nay mới kết hôn, đã đi 3 nước ĐNA và Hàn Quốc, không tài sản, sổ tiết kiệm có $6,000.
Lần pv trước C/O là chị mỹ trắng, khoảng 35t (ô số 5)
Mình vô chủ động chào tiếng anh nhưng hình như chào hơi nhỏ cách tấm kính nên C/O không nghe thấy, C/O lại pv tiếng việt :((
C/O: Em qua mỹ làm gì?
Em: Em đi du lịch với bạn. Cô ấy đang sống ở Mỹ
C/O: Em làm cv gì?
Em: Em làm nv xuất nhập khẩu (tự nhiên mình quên không show HĐLĐ ra)
C/O: Em định đi mỹ bao nhiêu ngày?
Em: Em đi 11 ngày
C/O lật passport mình xem 2 lần nhưng 2 lần đều bị dính 2 trang vào nhau nên chị ấy k biết trang bị dính ấy có 8-9 con dấu rồi C/O suy nghĩ khoảng 2 phút có vẻ rất phân vân, không gõ máy cũng không hỏi gì thêm cả. Xong C/O nói “xin lỗi em, lần này không đc rồi” ?
Mình còn chưa có cơ hội show ra bất cứ 1 loại giấy tờ nào ngoài passport :((

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back