What's new
Vừa gia hạn visa mỹ qua bưu điện, chỉ 2 ngày là đc passport

Hi các bác,
Em ở Hạ Long mới gia hạn visa mỹ xong, nộp mỗi passport và tờ DS160 confirmation và nộp tiền bưu điện thứ 7 tuần trước
thứ 2 gọi lại báo thiếu, đợi cập nhật dropbox in ra 2 bản nộp thứ 2
thứ 3 ngày 30.05 bên bưu điện trên hà nội chuyển cho hồ sơ
thứ 4 ngày 31.05 có visa bắt đầu từ 31.05 đại sự quán gửi lại
sáng thứ 5 nhận được hộ chiếu
Tính ra tổng thời gian chỉ trong vòng 48 tiếng, không ngờ nhanh đến vậy

Re: Visa Mỹ

Mình phỏng vấn 1 lần đi mỹ và trượt cách đây mấy năm khi đó chưa đi nước nào cả, con bạn rủ đi cùng nên tung tăng đi pv được thì được ko được thì thôi. Sau này mới biết mỹ khó thế nào và tự dưng vì ko chịu tìm hiểu mà bị 1 vết hic. Sau khi đi mấy nước đông nam á, Hàn quốc, HK, giờ muốn xin lại thì có nên không? đứa bạn đã xin được thì năm nào nó cũng đi chơi, giờ cứ kêu mình thử nhưng mình nghĩ sẽ lại trượt. Có bạn nào pv lại lần 2 mà đỗ chưa?

Re: Visa Mỹ

Mình cảm ơn rất nhiều, nhưng vì mình từng trượt nên giờ thấy rất khó khăn, phải chi trước không tham gia giờ có kinh nghiệm, có tâm lý vững thì lại bị lịch sử vậy. Định thử lại mà muốn tham khảo nhưng ai bị trượt rồi pv lần 2 cho kinh nghiệm thì tốt quá. tại đọc ở đây phần lớn các bạn pass lần 1. và thấy ít người chia sẻ pv lần 2 dù trượt hay đậu. Có lẽ cứ thử lại coi sao

Re: Vừa gia hạn visa mỹ qua bưu điện, chỉ 2 ngày là đc passport

Bác cho e hỏi, em đổi hộ chiếu thì có gia hạn được không bác nhỉ? Nghĩ cảnh đi phỏng vấn lại oải quá :((

Re: Visa vào Mỹ

Mình xin chia sẽ trường hợp của mình:
Mình độc thân 29t, thời gian làm viec liên tục là 5 năm tại 1 cty tư vấn xây dựng khá có tiếng. Đã từng đi các nước thai lan , hong kong, trung quốc ( mỗi nuoc 1 lần). Ko có chủ quyền nhà đất. Tự làm hồ sơ , tự chi trả chuyến đi thăm thân kết hợp du lịch. Mang đúng cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, xac nhận luong và sổ cổ đông cty đang làm. Vô hỏi đúng 5 câu và fat phiếu xanh. Bây giờ đã nhận dc hộ chiếu và visa.
- Kết luận của mình: khai đơn ds160 rất quan trọng , phải trung thuc và hợp lý . Vô pv tự tin , nhìn thẳng mặt. Khúc hỏi có vợ chồng hay con chưa thì trả lời nhanh và to dứt khoát. Không phải cứ đi nhiều nuoc và các nuoc như Nhật châu âu hay úc là ok.

Hi Bạn

Cho mình hỏi là bạn làm là tự đi 1 mình và có khai đi thăm thân ko ạ

Đầu năm sau mình dự tính sang đó,có bạn trai và gia đình bạn trai ở bên đó nhưng mình ko biết nên khai rõ như vậy luôn hay là khai tự túc đi du lịch và ko có bạn bè thì sẽ dễ có visa hơn ạ

Có ai biết thì chia sẻ giúp mình nhé, mình cảm ơn nhiều ạ

Câu hỏi pv như sau (theo kinh nghiệm bản thân và những người pv trước mình chút xiu):

1. đi làm gì
2. đi với ai
3. Có người quen bên Mỹ ko
4. Quan hệ với người quen thế nào ?
5. Có ý định cho con làm con nuôi ko ? ( Vì mình pv đi với con trai nên bị hỏi ).
6.đang làm việc ở đâu ? Thu nhập bao nhiêu ?
7. Vợ làm gì ? Con làm gì ?

Thế thôi, pass.

Bạn ơi bạn trả lời như thế nào ạ có thể chia sẻ kỹ hơn ko, cám ơn b

Câu hỏi pv như sau (theo kinh nghiệm bản thân và những người pv trước mình chút xiu):

1. đi làm gì
2. đi với ai
3. Có người quen bên Mỹ ko
4. Quan hệ với người quen thế nào ?
5. Có ý định cho con làm con nuôi ko ? ( Vì mình pv đi với con trai nên bị hỏi ).
6.đang làm việc ở đâu ? Thu nhập bao nhiêu ?
7. Vợ làm gì ? Con làm gì ?

Thế thôi, pass.

Đi cùng con hay bị hỏi câu 5 nhỉ. Em cũng bị hỏi y như vậy :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back