What's new
Cần thì cứ đi, nó không cho nhập cảnh thì bạn lên máy bay trở về VN ,nếu còn may bay của hãng HK mà bạn đến Mỹ, còn không thì phải đợi một hay vài ngày sau .
Chuyện immigrant police có cho nhập cảnh hay không tùy thuộc vào police mà bạn gặp, nếu có vấn đề gì đó họ sẽ đưa bạn vào văn phòng bên trong , cấp cao hơn sẽ tiếp và giả quyết cho bạn và đây là quyết định cuối cùng bạn có được phép nhập cảnh vào Mỹ hay không.
Những người làm việc ỡ phi trường, phỏng vấn visa họ có những kỷ năng chuyên môn để nhận xét người đối diện , mới về mà lại đi nữa thì immigrant police sẽ đặt câu hỏi mục đích thật bạn đến Mỹ.
Việc xin visa lần sau thì để sau nấy tính, chắc sẽ khó khăn đây X(
Trước đây mình đến Mỹ không in ra vé máy bay chặng về ,khi bị hỏi không có, bị họ đưa vào đây ngồi đợi gần 2 tiếng mới đuợc đóng dấu cho vào Mỹ

Cảm ơn bác Chuot-bu, bác nói chí phải. Đúng là nếu vẫn muốn đi thì phải trông vào may rủi mà thôi. Bản thân em thì quyết đi rồi, có tiếc thì là tiếc tiền vé và sự mệt mỏi sau chuyến bay dài mười mấy tiếng mà phải lủi thủi quay về. Chắc lúc đấy em khóc như mưa quá. Em cũng nghĩ sau khi tận dụng cái visa này thì em không có ý định apply tiếp nên không quá lo.

Last edited:
Cần thì cứ đi, nó không cho nhập cảnh thì bạn lên máy bay trở về VN ,nếu còn may bay của hãng HK mà bạn đến Mỹ, còn không thì phải đợi một hay vài ngày sau .
Chuyện immigrant police có cho nhập cảnh hay không tùy thuộc vào police mà bạn gặp, nếu có vấn đề gì đó họ sẽ đưa bạn vào văn phòng bên trong , cấp cao hơn sẽ tiếp và giả quyết cho bạn và đây là quyết định cuối cùng bạn có được phép nhập cảnh vào Mỹ hay không.
Những người làm việc ỡ phi trường, phỏng vấn visa họ có những kỷ năng chuyên môn để nhận xét người đối diện , mới về mà lại đi nữa thì immigrant police sẽ đặt câu hỏi mục đích thật bạn đến Mỹ.
Việc xin visa lần sau thì để sau nấy tính, chắc sẽ khó khăn đây X(
Trước đây mình đến Mỹ không in ra vé máy bay chặng về ,khi bị hỏi không có, bị họ đưa vào đây ngồi đợi gần 2 tiếng mới đuợc đóng dấu cho vào Mỹ

Em hỏi tiếp câu ngu ngu nữa là nếu trường hợp bị tống cổ về thì tiền vé máy bay mình phải tự chịu à? Em book chuyến về lại từ bang khác và phí đổi vé rất cao, đấy cũng lại là một tổn thất lớn nữa huhuhu

Cai nay thi toi khong chac, thuong thi khg bi tra them tien, HK chiu trach nhiem mot phan.
Nen nho la Neu khg co may bay ve trong ngay thi rang chiu doi, chiu lanh do nhe.
Sua nghi ky he !
Quyet dinh sang suot

Cai nay thi toi khong chac, thuong thi khg bi tra them tien, HK chiu trach nhiem mot phan.
Nen nho la Neu khg co may bay ve trong ngay thi rang chiu doi, chiu lanh do nhe.
Sua nghi ky he !
Quyet dinh sang suot

Trời ơi, nói như bác thì khả năng cao là bị đuổi về đúng không ạ? Huhu, trong vòng 6 tháng sang 3 lần thì có đáng nghi quá không nhỉ? Em book vé chuyến tháng 1 rồi, giờ ruột gan nóng như lửa đốt. Bỏ thì vừa tiếc tiền vừa buồn vì không được gặp bạn. Mà đi thì nguy cơ cao bị từ chối thế thì em hãi lắm

Trời ơi, nói như bác thì khả năng cao là bị đuổi về đúng không ạ? Huhu, trong vòng 6 tháng sang 3 lần thì có đáng nghi quá không nhỉ? Em book vé chuyến tháng 1 rồi, giờ ruột gan nóng như lửa đốt. Bỏ thì vừa tiếc tiền vừa buồn vì không được gặp bạn. Mà đi thì nguy cơ cao bị từ chối thế thì em hãi lắm

Có cách cứu vãn là bạn tìm người sang nhượng lại cái vé đó, chịu lỗ chút xíu, có khi sang nhượng còn lời hơn, tùy thời điểm.

Mình năm nay 26t. Đang làm kinh doanh tại 1 công ty mức lương khoảng 20tr. Độc thân. Mình có kinh doanh chó cảnh nữa. Chưa đi du lịch nước nào. Nhưng mình muốn qua thăm ba mình ở mỹ. Mình ko có đứng tên bất kỳ căn nhà nào. Mọi người giúp mình cách trả lời phỏng vấn được không? Mình có cơ hội đậu visa không?

Mình năm nay 26t. Đang làm kinh doanh tại 1 công ty mức lương khoảng 20tr. Độc thân. Mình có kinh doanh chó cảnh nữa. Chưa đi du lịch nước nào. Nhưng mình muốn qua thăm ba mình ở mỹ. Mình ko có đứng tên bất kỳ căn nhà nào. Mọi người giúp mình cách trả lời phỏng vấn được không? Mình có cơ hội đậu visa không?

Ba của bạn có làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn chưa? Nếu chưa thì thăm thân hoàn toàn hợp lý, không gì phải lo, còn nếu xin đi du lịch thì sẽ khó vì không có lịch sử du lịch.

Các bạn vạn sự thông cho em hỏi một ca khó này với. Em có visa B1/B2 đã nhập cảnh lần đầu diện B2 vào tháng 7 và được cho ở đến tháng 20/1/2018 (thường bọn Mỹ cho ở 6 tháng). Tháng 9 vừa rồi em sang tiếp thì bị nó hỏi kiểu "mày sang chơi với bạn trai à?". Sự thật là thế nhưng vì em muốn giấu nên bảo không. Nó cười khinh khỉnh kiểu tao biết thừa nhưng vẫn cho vào.

Em dự định tháng 1/2018 này lại sang tiếp. Câu hỏi của em là ngày nhập cảnh dự định tháng 1 là ngày trước ngày mà lần nhập cảnh đầu nó cho phép ở (ngày 15/1) nhưng em lại muốn ở đến 25/1. Liệu có khi nào nó không cho em nhập cảnh không? Em run lắm vì lần tháng 9 vừa rồi nó có vẻ không niềm nở như lần đầu nhập cảnh nữa.

Nó vẫn cho thoải mái nhưng nếu mỗi lần nhập cảnh mà ở 2,3 tháng thì khả năng lần sau phỏng vấn hay renew visa tại VN khá thấp, vì tụi nó ko tin làm việc ở VN mà nghỉ nhiều vậy. Bạn có thể tham khảo case của bác Audioman71 trong này.

Nó vẫn cho thoải mái nhưng nếu mỗi lần nhập cảnh mà ở 2,3 tháng thì khả năng lần sau phỏng vấn hay renew visa tại VN khá thấp, vì tụi nó ko tin làm việc ở VN mà nghỉ nhiều vậy. Bạn có thể tham khảo case của bác Audioman71 trong này.

Em đã cày nát các topic về Mỹ trên diễn đàn nên có biết case của bác Audioman71. Em không có ý định apply tiếp visa Mỹ sau này nên giờ tranh thủ tận dụng cái visa này. Điều em lo ngại nhất là nó tổng cổ về thì vừa mệt vừa buồn. Những lần trước đi em chỉ ở từ 7-10 ngày. Lần dự định tiếp theo là dài nhất (18 ngày). Các bạn vạn sự thông gieo cho em quẻ có nên liều không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back