What's new
Mình đang dự tính xin du lịch Mỹ vào tháng 8 tới. Mình đi với bạn gái mình. Case của mình là.
Bạn gái đã đi Úc, Mỹ, Mã, Sing, Đài, Thái. Cũng đã có Visa Canada được cấp hết PP. Còn mình thì chỉ loang qanh Châu Á: Thái, Sing, Mã, Đài.
Đang dự tính xin Visa đi chung.
Tài chính thì mình có nhà, đất, sổ tiết kiệm. Có GPKD dạng hộ gia đình thôi. Điểm íu của mình là đã nghỉ làm công ty.
Các bạn tư vấn mình nên xin chung hay riêng với bạn gái ạ.

Mình đang dự tính xin du lịch Mỹ vào tháng 8 tới. Mình đi với bạn gái mình. Case của mình là.
Bạn gái đã đi Úc, Mỹ, Mã, Sing, Đài, Thái. Cũng đã có Visa Canada được cấp hết PP. Còn mình thì chỉ loang qanh Châu Á: Thái, Sing, Mã, Đài.
Đang dự tính xin Visa đi chung.
Tài chính thì mình có nhà, đất, sổ tiết kiệm. Có GPKD dạng hộ gia đình thôi. Điểm íu của mình là đã nghỉ làm công ty.
Các bạn tư vấn mình nên xin chung hay riêng với bạn gái ạ.

mình nghĩ bạn cứ làm chung với bạn gái bạn đi ( vì sự thật là các bạn đi cùng mà)
GPKD bạn đứng tên hay sao ? bạn nên chứng minh được bạn có công việc ổn định ở VN nhé, lãnh sự sẽ hỏi đấy

mình nghĩ bạn cứ làm chung với bạn gái bạn đi ( vì sự thật là các bạn đi cùng mà)
GPKD bạn đứng tên hay sao ? bạn nên chứng minh được bạn có công việc ổn định ở VN nhé, lãnh sự sẽ hỏi đấy
Đúng bác. GPKD mình đứng tên. Okay tks bạn, zậy mình qa tết tiến hành làm hồ sơ.
Hehe, Visa Mỹ là một trải nghiệm đáng giá :D

Mọi người có nguồn hướng dẫn apply DS-160 bằng hình ảnh qa từng bước ko ạ. Cho mình xin với, mình muốn xem và chuẩn bị các thông tin cần thiết trước khi tạo hồ sơ trên web của LSQ

Mọi người có nguồn hướng dẫn apply DS-160 bằng hình ảnh qa từng bước ko ạ. Cho mình xin với, mình muốn xem và chuẩn bị các thông tin cần thiết trước khi tạo hồ sơ trên web của LSQ

https://www.phuot.vn/threads/350469-Bí-kip-xin-visa-mỹ-tự-túc-mới-nhất-10-2017

bạn tham khảo nhé, hồi mình khai form cũng xem thông tin của bác này. Tiêu chí là khai thật bạn ạ, để họ có hỏi thì trả lời đúng với những gì mình đã điền trong form. Còn lại thì chúc bạn may mắn !

Trường hợp em như thế này:
- Em đã có Visa Du lịch 1 năm.
- 1 bạn nữ muốn đi chung. Đã khai DS160, nhưng không có mục khai lịch sử du lịch các nước Đài loan, singapo, maldives, malaysia. Chỉ khai đi chung với em. Đi chung nhóm. Bạn ấy có tài sản, chứng minh tài chính. Nhưng khai đơn DS160 thấy ít thông tin quá.
Khả năng đậu như thế nào, mong các bác cho em ít ý kiến...

Trường hợp em như thế này:
- Em đã có Visa Du lịch 1 năm.
- 1 bạn nữ muốn đi chung. Đã khai DS160, nhưng không có mục khai lịch sử du lịch các nước Đài loan, singapo, maldives, malaysia. Chỉ khai đi chung với em. Đi chung nhóm. Bạn ấy có tài sản, chứng minh tài chính. Nhưng khai đơn DS160 thấy ít thông tin quá.
Khả năng đậu như thế nào, mong các bác cho em ít ý kiến...

Form DS160 thay đổi theo từng người (giới tính, các thông tin đã khai) nên thường mình thấy Nam sẽ có mục nước đã đi, nữ thì không có. Còn mấy cái CMTC này nọ Mỹ không yêu cầu phải nộp gì cả. Nếu cần thì bạn đem đi lúc phỏng vấn thôi :D

Em hỏi ngu tý : Visa 1 năm Mult cấp từ HN; nhập cảnh Mỹ, sau đó sang Canada chơi, rồi quay lại Mỹ được chứ các bác nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back