What's new
mọi người ơi, cho mình hỏi về vấn đề visa. Mình có bạn ở SF, 1 người đã có PR, 1 ng đang du học.
Kế hoạch của mình là du lịch 1 mình sang chơi với bạn là chính,
vậy mình có nên nêu lý do này vào không ạ? nếu vậy con gái đi du lịch 1 mình có bị làm khó lúc phỏng vấn ko ạ?
Mình thì công việc tại khách sạn và du lịch, chỉ có saving, chưa có tài sản
HC đã đi Úc. Đài, Hàn, và mấy nước khu vực, dự định xin Nhật để mạnh hơn chút

Hôm nay mình mới nhận được passport và visa mới sau khi nộp gia hạn thứ 2 tuần trước. Sau 1 tuần run về status "administrative processing", google thì toàn thấy fail rồi =]]... hôm qua đã chuyển qua "issued". Case của mình là mình chưa đi Mỹ lần nào, từng có visa nhưng mình không đi lúc đó vì đúng lúc Trump lên thấy không ổn nên mình không đi, mình có gửi trong thư giải trình lý do tại sao mình không đi lần trước kèm theo passport cũ (có visa) và passport mới. Lúc đầu nghĩ là sẽ kêu đi pv, nhưng cuối cùng họ renew visa cho mình mà không cần pv nữa :D. Nên mọi người ai nộp drop box đừng lo cái status kia...[/QUOT

Chúc mừng bạn nhé

mình định nộp visa cho ba mình đi tháng 6 tới. Cho hỏi có thể nộp online được không. Topic rộng quá từ 2009 đến giờ nên đọc không nổi.

XIn các cao nhân chỉ giáo. Ba mình đã đi Mỹ 2014, giờ đi lại thôi. Chị mình đang ở Mỹ. Lúc 2014 xin qua dịch vụ giờ muốn thử tự xin xem sao.

Mong được sự trợ giúp của các bạn.

Điền đến đây thì mục nào up các file PP, tài chính... như nộp visa Úc vậy các bác?

Trong các trang trước bạn đã trả lời các yêu cầu của DS-160 rồi, nên không cần upload nữa.
Cũng đâu có chổ nào để upload

Trong các trang trước bạn đã trả lời các yêu cầu của DS-160 rồi, nên không cần upload nữa.
Cũng đâu có chổ nào để upload

Vậy sao chứng minh tài chính vậy bác? Lúc đi pv nó đâu có coi hồ sơ kỹ đâu dù mình có đem

Có phần khai thu nhập hàng tháng , công ăn việc làm của mình đó.
Nhưng cũng có những người lảnh lương 5, 6 chục triệu, vài ba căn nhà ỡ PMH , xe auto ..... mà có được visa đâu nè:shrug:
Nhưng có người nhân viên bình dân, lanh lương khoang 10trieu thì lại được visa :LL

Tại đang làm hồ sơ cho ba mẹ.

2 ổng bả đã đi Mỹ rồi. Giờ tự làm ko qua dịch vụ nữa.

Có gì em sẽ hỏi thêm, thank bác nhé.

Cái này là điều khác giữa visa Mỹ với visa các nước khác đó bạn. Vì mình nghĩ ở VN mấy hồ sơ công việc hay tài chính làm giả dễ mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back