What's new
Khi renew visa nếu có vấn đề gì chưa rõ sẽ gọi bạn vào phỏng vấn, lúc đó bạn nói cho CO biết lý do đi Mỹ nhiều lần và ỡ lại lâu.
Bị Rớt bạn có thể nộp đơn và đóng tiền để xin visa lại bất kỳ lúc nào và bao nhiêu lần cũng được, chỉ tuỳ vào khả năng của bạn thôi.

Bạn khai Contact là Hostel bạn đặt cho nó gọn ah!

Mọi người ơi cho em hỏi về nội dung kê khai form visa ạ!
Em đang khai forrm DS 160 du lịch tự túc, em có họ hàng (Em cùng cha khác mẹ với bố - Không phải immediate Relatives với em) là thường trú nhân ở Mỹ. Khi qua đấy em không có kế hoạch vào thăm vì không có thời gian.
Trường hợp của em ở mục US Contact detail có cần khai địa chỉ họ hàng em ở Mỹ không ạ? Em định khai hostel nơi mình đặt phòng!

Khi renew visa nếu có vấn đề gì chưa rõ sẽ gọi bạn vào phỏng vấn, lúc đó bạn nói cho CO biết lý do đi Mỹ nhiều lần và ỡ lại lâu.
Bị Rớt bạn có thể nộp đơn và đóng tiền để xin visa lại bất kỳ lúc nào và bao nhiêu lần cũng được, chỉ tuỳ vào khả năng của bạn thôi.
Rớt được nộp lại ngay hả bạn hay chờ 6 tháng sau mới nộp lại ?
Mình đi du lịch thật sự nhưng bên dịch vụ kêu có thể sẽ bị kêu pvan lại làm mình lo quá

Mình vào check online thì đc báo case của mình đã nhận được và báo như vậy . Ko biết có bị pvan lai ko

Your case is open and ready for your interview, fingerprints, and required documents. If you have already had interview, please check your status after two business days. If no interview please check back in two business days for the status of your application For information, please visit IRAVEL STATE.GOV

Hinh nhu khg co quy dinh thoi gian nop lai don xin visa, nhung thuong nop lai don chi ton tien minh, chu xac suat co visa rat thap. Ho so phai co gi do moi, va giai thich duoc ro rang muc dich thuc su den My, ( du lich chu khong phai di lam chui.....) va ra Khoi My sau khi du lich.....

Mình vào check online thì đc báo case của mình đã nhận được và báo như vậy . Ko biết có bị pvan lai ko

Your case is open and ready for your interview, fingerprints, and required documents. If you have already had interview, please check your status after two business days. If no interview please check back in two business days for the status of your application For information, please visit IRAVEL STATE.GOV

Không biết case bạn như thế nào rồi? có pvan ko?
Minh mới renew, gửi bưu điện: 3 ngày sau đã: Issued: final processing

Các bạn cho mình hỏi, lúc xin Visa thì mình khai đi Mỹ 5 ngày, thực tế mình muốn ghé Mỹ 5 ngày rồi 5 ngày sau mình sẽ bay tới 1 nước Nam Mỹ để du lịch, sau đó lại trở về Mỹ <24h rồi bay về VN (lịch trình khác với khi khai Visa).

Hành trình như vậy có nên không? Ý mình là, liệu có khiến NV hải quan từ chối cho mình nhập cảnh (mặc dù đã có Visa) vì giống như mình chỉ mượn cớ bay tới Mỹ rồi đi nơi khác?! Do là lần đầu tiên nhập cảnh nên mình hơi lo lắng.

Mình mới PV xong, đi cả nhà 3 người , PV tiếng Anh, hỏi liên tục khoảng 13-14 câu. Khá áp lực nhưng mình đã huấn luyện cả nhà từ trước nên cũng không thấy căng lắm, cứ thoải mái mà trả lời.
Cuối cùng đậu. Không cần trình bất cứ giấy tờ gì thêm (dù đã chuẩn bị sẵn).

Tỉ lệ đậu theo mình quan sát (khoảng 20%) [Chỉ là quan sát thôi nhé, mình ko nói gì về việc pv cái gì , pv ra sao, tất nhiên có nhiều case mình nghe thấy cho rớt cũng đúng vì chuối quá].

Các bạn cho mình hỏi, lúc xin Visa thì mình khai đi Mỹ 5 ngày, thực tế mình muốn ghé Mỹ 5 ngày rồi 5 ngày sau mình sẽ bay tới 1 nước Nam Mỹ để du lịch, sau đó lại trở về Mỹ <24h rồi bay về VN (lịch trình khác với khi khai Visa).

Hành trình như vậy có nên không? Ý mình là, liệu có khiến NV hải quan từ chối cho mình nhập cảnh (mặc dù đã có Visa) vì giống như mình chỉ mượn cớ bay tới Mỹ rồi đi nơi khác?! Do là lần đầu tiên nhập cảnh nên mình hơi lo lắng.

Đi bt nha bạn!

Mọi người ơi cho mình hỏi về việc renew visa, mình tham khảo nhiều trang thấy có nơi bảo cần gửi kèm thư giải trình mục đích chuyến đi, lịch trình chi tiết, thư mời, booking ksan vé mb các kiểu, có nơi thì ko. Những bạn đã từng renew thành công rồi cho mình hỏi khi gửi giấy tờ đi các bạn có kèm theo những giấy tờ mình liệt kê phía trên ko?
Cám ơn cả nha <3
không cần tất cả những thứ đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back