What's new
Sáng nay 21/11/2022 mình vừa phỏng vấn visa du lịch ở Hà Nội lúc 8:40- đầu tuần khá đông, đứng ríu rít vào nhau. Từ sớm đến 10h kém có đúng ô của CO người châu Á đeo vòng tay.
Mình sn 81 độc thân, làm phó giám đốc 1cty cổ phần, đã từng trượt 2 lần 2016 và 2017
- 2016 mới đi châu Á
-2017 đi thêm Nhật , úc.
Sau đó mình cải thiện đi thêm châu Âu 2 lần , Anh, Canada, Hàn, Đài.
Mình có nhược điểm là run bần bật lúc trả lời, nên trước khi pv hôm nay mình có tự luyện trả lời.
Sáng nay mình được hỏi đúng 2 câu
- Mục đích anh sang Mĩ làm gì?
Câu này mình k nghe rõ 2 lần nên mình phải hỏi lại 2 lần liền.
Trả lời tôi đi du lịch, tôi đăng ký đi tour của công ty ABC 3 thành phố Los- San- Las 7 ngày 6 đêm.
- Anh làm cv gì?
Tôi làm pgd công ty bcd, tôi đã làm ở đây 12 năm và đang nắm giữ 30% cổ phần của công ty.
Vừa dứt xong thì anh CO visa của anh đã được cấp.
Mình trả lời trôi chảy nhưng hơi run.
Xong mình cảm ơn và đi về.
Ps: có 1 anh bạn xếp hàng từ ngoài cửa ban đầu đứng sau mình về sau cố chen lên vượt sau lúc scan mã Ds160, thái độ nhớn nhác và nhìn mọi người pv, rồi rơi giấy tờ, mình đoán bạn này chắc chắn sẽ truợt, y rằng.
Nên các bạn xếp hàng đừng có chen lên trên làm gì.
Mình còn ghi ra giấy gần 20 câu hỏi rồi luyện trả lời để nắm rõ thông tin, mục đích là ko để cái đầu rỗng và lấp đầy thông tin, kể cả run vẫn ok nhé.
Vậy là sau 5-6 năm rớt 2 lần mình mới dám xin lại sau khi cảm thấy hồ sơ vững, mình cũng lội hơn 100 trang ở đây để đọc chia sẻ của mn, cảm ơn mn và chúc tất cả may mắn nhé.
  • năm 2016-2017 : anh rớt là 35-36 tuổi.
  • năm 2018-2020 : a đi qua châu âu, canada, anh , hàn , đài.
  • năm 2020 - giữa 2021 : dịch không đi
  • năm 2021- 2022 : anh mới đăng ký đi tour mỹ?

em độc thân 1985
  • 2019 : sing,hàn, châu âu
  • 2020-2021 : dịch
  • 2022 : mới đi úc về
** dự tính :
  • năm 2023 : đi nhật hoặc anh tháng 3 , tháng 11 đi canada
  • năm 2024 : đi mỹ tháng 3 - k biết khả quan hay không

em độc thân 1985
  • 2019 : sing,hàn, châu âu
  • 2020-2021 : dịch
  • 2022 : mới đi úc về
** dự tính :
  • năm 2023 : đi nhật hoặc anh tháng 3 , tháng 11 đi canada
  • năm 2024 : đi mỹ tháng 3 - k biết khả quan hay không
Theo mình thì giờ bạn nên xin visa Canada trước đi, visa CAN xin online và được cấp hết hạn pp lận, có cái label CAN dán vào pp thì "level" tăng hẳn đấy :giggle:

Visa Nhật ko khó đâu nên ko lo (trong vòng 10 năm trước dịch thì mình từng xin 5 lần single rồi, pass đủ, đã đi 4 lần do lần cuối ko thu xếp được cviec, nhưng từ dịch covid đến giờ chưa xin lần nào vì chưa có kế hoạch đi Nhật lại),

Visa UK chưa xin bao giờ nên ko biết nói gì.

Thật ra background du lịch của bạn như vậy thì hiện tại apply visa Mỹ cũng được rồi, nhưng nếu chưa có plan thì cứ từ từ

Theo mình thì giờ bạn nên xin visa Canada trước đi, visa CAN xin online và được cấp hết hạn pp lận, có cái label CAN dán vào pp thì "level" tăng hẳn đấy :giggle:

Visa Nhật ko khó đâu nên ko lo (trong vòng 10 năm trước dịch thì mình từng xin 5 lần single rồi, pass đủ, đã đi 4 lần do lần cuối ko thu xếp được cviec, nhưng từ dịch covid đến giờ chưa xin lần nào vì chưa có kế hoạch đi Nhật lại),

Visa UK chưa xin bao giờ nên ko biết nói gì.

Thật ra background du lịch của bạn như vậy thì hiện tại apply visa Mỹ cũng được rồi, nhưng nếu chưa có plan thì cứ từ từ
e cảm ơn đã tư vấn, tại e thấy xung quanh bạn bè e đi du lịch nhiều độc thân phỏng vấn rớt quá trời làm e cũng lo.

e cảm ơn đã tư vấn, tại e thấy xung quanh bạn bè e đi du lịch nhiều độc thân phỏng vấn rớt quá trời làm e cũng lo.
Rớt vì người xét duyệt hồ sơ không biết chắc bạn bè của bạn làm việc gì có thu nhập cao và nhiều thời gian để đi du lịch đó

Các bạn cho mình hỏi khi điền đơn DS 160 thì trả lời câu hỏi:
- Có họ hàng ở Mỹ không? thì họ hàng là cô dì chú bác... anh chị em con cô con cậu con dì con chú con bác ( anh chị em họ)... phải không?
-Họ hàng trực hệ là ông bà nội ngoại, anh chị em ruột phải không?
Xin cảm ơn.

Mình đang điền đơn DS 160. Mình đi du lịch tự túc cùng chồng, vậy với câu hỏi " bạn có đi theo nhóm hay tổ chức nào không?" thì mình trả lời " YES" hay "NO"

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,866
Latest member
66club
Back