What's new
Re: Visa vào Mỹ

Mọi người giúp em với! Tháng 8 này em có plan đi US mà visa thì tới tận 14/11 mới hết hạn. Vậy em có cần phải xin cấp visa mới ko ah?

@ Verbena :
1) Passport Book Number (số quyển hộ chiếu): Mình ghi "Does not apply"

2) Contact person or Organization in US: Theo mình thì bạn nên ghi tên cty du lịch

3) Mục bạn đi cùng với ai: Họ hướng dẫn là chỉ khi đi với gia đình, đi theo tua hoặc đội tuyển thì mới YES, bạn thì ko cần.

4) Where are you stay in US: chỉ cần ghi 1 địa chỉ là đủ rồi.

@ lunaphan : visa tháng 11 mới hết hạn, tháng 8 đi vô tư nhé bạn.

Mọi người giúp em với! Tháng 8 này em có plan đi US mà visa thì tới tận 14/11 mới hết hạn. Vậy em có cần phải xin cấp visa mới ko ah?

Nếu visa của bạn 14/11 hết hạn mà là loại Multi-entries thì bạn cứ thoải mái đi vào tháng 8, kể cả 13/11 bạn vào Mỹ cũng được

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi tí nhé. Mình có chị ruột mình đang sống ở Mỹ, cũng có quốc tịch luôn rồi vì sống ở bên đó 12 năm rồi, anh rể mình thì làm lương cũng cao và cũng có chức vụ trong công ty. Mình thì dự tính tháng 6 hoặc tháng 7 năm sau qua bên đó du lịch, tiện thể thăm chị và cháu của mình luôn nhưng không biết trường hợp của mình có tỷ lệ phần trăm pass nào không nên hỏi ý kiến mấy bạn. Mình thì hiện tại đang đi làm nhân viên văn phòng cho công ty cũng có tí tiếng tăm, lương thì cũng trên 10tr, chức vụ cũng ổn, tài khoản tiết kiệm cũng chỉ khoảng $5,000 thôi. Tài sản lớn như nhà cửa, đất đai hay ô tô, vợ con thì mình cũng chưa có nên hồ sơ mình định apply xin visa là passport có đi được hết mấy nước ở Đông Nam Á, sỏ tiết kiệm với số tiền nhỏ nhoi đó, thư mời của chị mình, hợp đồng lao động, chứng nhận hiện đang là nhân viên công ty, xác nhận nghỉ phép từ .... đến ...., vé máy bay thì mình cũng sẽ chỉ in phần booking thôi, còn qua đó thì mình sẽ ở nhà chị mình. Mình tính qua đó khoảng 3 tuần, ở chơi với chị mình khoảng 10 ngày, còn lại thì mình tự đi khám phá. Mình thì thấy tỷ lệ pass của mình cũng không cao lắm nhưng mình cũng không ham ở lại bên đó để làm nail hay manicure hết nên post bài lên hỏi ý kiến mấy bạn. Hy vọng nhận được góp ý của mấy bạn.
Cảm ơn các bạn nhé.

Cả nhóm bọn mình sau 2 phút phỏng vấn ở LSQ Mỹ tại Hà nội đều có visa 1 năm Multi cho chuyến DL tự do.Kết luận là nếu nhân thân tốt thì xin Visa Mỹ là quá dễ !!!Thậm chí là dễ hơn cả Visa Úc năm ngoái mình làm

Re: Vấn đề visa Mỹ. Help!

May quá lạc vào topic này để hỏi các bạn một vài điều sau:

- Mình xin đc visa du lịch 1 năm, thấy đc M nên có khi đc vào Mỹ nhiều lần, mình mừng húm vì mình có dự định một tháng ở Vn/Mỹ... nhưng tháng trước lần đầu nhập cảnh Mỹ, ở cửa khẩu họ ghi là đc ở lại trong nửa năm....vậy nghĩa là một lần ở lại max là nửa năm nhưng ko giới hạn đúng ko ạ?
- câu hỏi thứ 2: nếu Visa du lịch hết hạn mà mình thực hiện đúng việc ra/vào Mỹ theo nguyên tắc của họ, thì lần sau xin visa dễ không?
- câu hỏi 3: nếu một ngày nào đó trong tương lai mình lấy chồng Mỹ thì có bị gián đoạn việc đc nhập cảnh vào Mỹ ko? Tức là khi làm thủ tục, mình có đc vào Mỹ ko?

Ai biết cho mình xin ý kiến nha. Thankss

Re: Vấn đề visa Mỹ. Help!

May quá lạc vào topic này để hỏi các bạn một vài điều sau:

- Mình xin đc visa du lịch 1 năm, thấy đc M nên có khi đc vào Mỹ nhiều lần, mình mừng húm vì mình có dự định một tháng ở Vn/Mỹ... nhưng tháng trước lần đầu nhập cảnh Mỹ, ở cửa khẩu họ ghi là đc ở lại trong nửa năm....vậy nghĩa là một lần ở lại max là nửa năm nhưng ko giới hạn đúng ko ạ?
- câu hỏi thứ 2: nếu Visa du lịch hết hạn mà mình thực hiện đúng việc ra/vào Mỹ theo nguyên tắc của họ, thì lần sau xin visa dễ không?
- câu hỏi 3: nếu một ngày nào đó trong tương lai mình lấy chồng Mỹ thì có bị gián đoạn việc đc nhập cảnh vào Mỹ ko? Tức là khi làm thủ tục, mình có đc vào Mỹ ko?

Ai biết cho mình xin ý kiến nha. Thankss

1. Đúng vậy. M trong Visa B1/B2 cho bạn ra vào không giới hạn. Mỗi lần vào bạn có quyền ở tới tối đa 6 tháng, thời gian sẽ do hải quan định lúc bạn nhập cảnh.

2. Những lần sau dễ hơn nhiều, bạn có trong vòng 1 năm để xin Visa mới. Lúc xin visa lần sau, bạn chỉ cần nộp PP và ĐSQ Mỹ sẽ gởi trả lại (qua đường bưu điện).

3. Cái này thì thường 99% là không có sao nếu bạn chấp hành theo nguyên tắc ra/vào cho những lần trước. 1% là để dành cho lúc gặp anh chàng hải quan cà chớn :)

Cho mình hỏi visa du lịch hết hạn thì lần sau xin lại có phải phỏng vấn nữa không? Mình 30T rùi, là female.

Mình 30T female độc thân vui tính, Giống như chị 'cỏ thơm', mình nghiên cứu suốt trên mạng về visa đi Mỹ. Cuối cùng phỏng vấn chưa đầy 1' là có visa. =>> mừng húm.
Trường hợp của mình là dư lày:
Có bạn trai là ng Mỹ, yêu nhau đc 5 năm rùi, anh ấy làm phi công của Vietnam airlines. Bọn mình đã đi du lịch nhiều nước ĐNA với nhau nên trc khi đi phỏng vấn mình in cái:
thẻ làm việc, hộ chiếu của anh ấy.
Giấy tờ chứng minh job của mình
Tài khoản bank
Chuyển khoản luơng
Một loạt vé mbay đi Nepal, India,Thai, Malaysia,blabla...mà mình dự kiến sẽ đi trong năm( vì mình chứng minh sẽ về vn mà, nên mình nghĩ cái này cũng tốt cho cuộc phỏng vấn)
Giấy tờ nhà cuả mình.

Đến phỏng vấn họ chỉ nhòm mỗi cái số dư tài khoản trong bank, job, luơng chuyển khoản. Các cái kia họ ứ nhòm..

Họ hỏi:

Tên gì?
Làm gì?
Công ty base ở đâu?
Đi Mỹ làm gì? (Mình nói đi travel và btw thăm bố mẹ bf)
Bf đang ở đâu?: (trả lời: bf đang ở Vn, nhưng về mỹ holiday nên tui đi theo. Anh ấy làm pilot của Vn air...mình nói vậy để họ biết rằng bf mình có good job ở Vn thì sẽ quay về Vn làm nên mình sẽ về theo)
- Đi Mỹ bao lâu?
....xong...=>> đậu.

Giờ mình đã đi Mỹ về rùi, tháng sau lại qua đó. ... Visa Mỹ không quá khó như lúc đầu mình nghĩ, nên các bạn đừng quá bi quan.

Bạn nào có thắc mắc muốn chia sẻ kinh nghiệm thì email, mình sẽ help.
[email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back