What's new
Re: Visa vào Mỹ

Các bạn cho hỏi, mình sẽ đi phỏng vấn với con mình (3 tuổi), họ có phỏng vấn bạn trẻ con này không nhỉ? Cảm ơn cả nhà

Trẻ nhỏ sẽ được phân loại là exemption, người ta sẽ không hỏi, hoặc nếu có cho vui thôi, ví dụ trường hợp của mình sau khi lấy vân tay, cô nhân viên phỏng vấn thấy con mình hiếu kỳ nên bảo bé đặt tay lên máy đọc, ngón cái và các ngón tay khác như thật, làm bé rất thích

mọi người giúp em cái khúc này trong ds160 với ạ :(
tới câu hỏi Have you attended any educational institutions at a secondary level or above? thì em chọn yes hay no. em đang học cấp 3. nếu yes thì mình điền trường mình đang học hay sao?
em đang học cấp 3 nhưng em có 1 quầy thuê tại siêu thị lotte bán nước mía và softdrink, 1 tháng tầm 20 triệu thì mình có khai hay ko? em đứng tên nhưng giấy phép kinh doanh thì mẹ em đứng tên nên em sợ nó hỏi thì ko biết trả lời ntn. giúp em với em có thư mời 26/11 bay rồi mà giờ chưa xong ds160 nữa :(

Mọi người ơi, cho mình hỏi với, hồi tháng 5 vừa rồi mình có visa US rồi nhưng sau đó cty thay đổi kế hoạch nên ko đi nữa, mình muốn hỏi là có vấn đề gì cho lần phỏng vấn sao ko? vì mình nghe nói là cấp mà ko đi là lần sau họ ko cấp nữa, nhưng những tính huống vậy cũng có thể xảy ra mà đúng ko? Và đến 5/2015 mình mới hết hạn visa, nếu như tháng 4/2015 mình đi thì mình ko biết là chỉ được phép ở US trong 1 tháng theo hạn visa 5/2015 hay là ở bao lâu tùy thích miễn trong giới hạn mà lúc nhập cảnh hải quan cho phép? Xin cảm ơn cả nhà ạ!

Tháng 4 bạn đi mà tháng 5 hết hạn, thì cho dù họ cho bạn ở 3 tháng bạn cũng chỉ dc ở đến hết visa thôi. Nếu ko sẽ khó khăn cho lần pv sau.

thắc mắc form ds160 visa mỹ

em có post 1 số topic nhưng ko có ai reply nên em mạo muội tạo topic mới.
mọi người giúp em cái khúc này trong ds160 với ạ
tới câu hỏi Have you attended any educational institutions at a secondary level or above? thì em chọn yes hay no. em đang học cấp 3. nếu yes thì mình điền trường mình đang học hay sao?
em đang học cấp 3 nhưng em có 1 quầy thuê tại siêu thị lotte bán nước giải khá, 1 tháng tầm 20-40 triệu thì mình có khai hay ko? em đứng tên nhưng giấy phép kinh doanh thì mẹ em đứng tên nên em sợ nó hỏi thì ko biết trả lời ntn. em nên khai là student hay business. giúp em với em có thư mời của 1 người bạn là bác sĩ + thư mời của 1 số trường đại học qua tham quan. thư mời là 26/11 bay rồi mà giờ chưa xong ds160 nữa :(:(:(:(

Re: thắc mắc form ds160 visa mỹ

Secondary Level ở hệ thống giáo dục Mỹ là 4 năm cuối của hệ giáo dục phổ thông (lớp 9-12). Bạn đang học cấp 3 thì trả lời là có.
Giấy phép kinh doanh đứng tên mẹ em thì em không nên khai là của em, và như thế em nên khai em là student.

Secondary Level ở hệ thống giáo dục Mỹ là 4 năm cuối của hệ giáo dục phổ thông (lớp 9-12). Bạn đang học cấp 3 thì trả lời là có.
Giấy phép kinh doanh đứng tên mẹ em thì em không nên khai là của em, và như thế em nên khai em là student.
dạ em cảm ơn nhiều lắm. em khai em tự chi trả cho chuyến đi nên em hơi lo nó hỏi tiền đâu mà đi

Trả lời như CVN là chuẩn đấy

Bạn ơi! cho mình hỏi bạn đi Mỹ theo tour hay là tự túc vậy,ban phong van o Sai Gon ha.
mình là nam,27 tuổi,có phỏng vấn đi du lịch Mỹ tự túc 1 lần hồi tháng 7 năm nay tại Hà Nội nhưng ko đậu,lúc đó trong passport mình chỉ mới đi có Hong Kong và Hàn Quốc. Tới tháng 10 năm nay thì mình đã có visa Schengen và vừa đi 3 nứoc Pháp, Bỉ và Hà Lan về, mình cũng đã có visa Nhật còn hiệu lực tới 17/12/2014 nhưng mình chưa đi Nhật. Ko biết bây giờ có nên apply xin visa Mỹ lại ko nữa. Mọi người tư vấn giúp mình với. Thanks

Mình có theo dõi case của bạn, cũng khá hay. Bạn làm cho CO tin chắc 90% bạn có ý định qua Mỹ luôn nên ổng mới lật Pass Port tới lui ra xem bạn đã từng đi nước nào rồi để quyết định lần cuối coi có cấp visa cho bạn ko, rất tiếc Hongkong và Hàn Quốc chưa đủ ép phê với ổng. Bạn đi thêm EU nữa là ngon rồi, cứ apply lại. GL

-Visa Mỹ hên xui nhưng nếu trong PP có mộc EU, Úc, Canada 1 trong 3 thằng này thì chẳng CO nào làm khó dc mình cả.

Lúc vào Mỹ họ sẽ cấp cho bạn 1 form là I94, cái này là cái quyết định bạn được ở Mỹ bao lâu, thông thường là 3-6 tháng. Còn vụ cấp rồi k đi thì mình k biết :p

Tháng 4 bạn đi mà tháng 5 hết hạn, thì cho dù họ cho bạn ở 3 tháng bạn cũng chỉ dc ở đến hết visa thôi. Nếu ko sẽ khó khăn cho lần pv sau.

Hehe, 2 ý kiến khác nhau rồi, theo ý kiến cá nhân thì mình thiên về cái đầu tiên hơn vì thời hạn visa là thời hạn bạn được phép vào Mỹ còn ở được bao lâu thì lúc nhập cảnh sẽ được cấp, ko biết có đúng ko?

Hehe, 2 ý kiến khác nhau rồi, theo ý kiến cá nhân thì mình thiên về cái đầu tiên hơn vì thời hạn visa là thời hạn bạn được phép vào Mỹ còn ở được bao lâu thì lúc nhập cảnh sẽ được cấp, ko biết có đúng ko?
Nếu visa bạn còn hạn 1 tháng nữa thì họ cũng chỉ cấp 1 tháng lúc nhập cảnh thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back