What's new
Re: Visa vào Mỹ

mình đi pv chung với mẹ của mình , gia đình mình kinh doanh nhỏ , ông ấy hỏi làm nghề j , đi mỹ làm gì ? có bao nhieu người thân ở mỹ? thu nhập cả gia đình là bao nhiêu ? .. ônh chỉ hỏi chứ ko xem giấy tờ chứng ming gi hết , xog cho cả hai rớt lun , bùn ghê

Cho mình hỏi, mình có cậu và dì ruột ( em của mẹ mình) bên USA, nhưng bản thân mình ko thân và cũng ko có nói chuyện, vậy mình có cần khai khi điền vào đơn trước khi PV ko ?, vì có người nói, khái niệm người thân chỉ tính là : ba mẹ, anh chị ruột nếu ở bên US thôi, còn cậu và dì mình chỉ biết thông qua mẹ là ở bang nào chứ chả bao giờ nói chuyện, và mình cũng ko dự tính sẽ qua thăm 2 người đó mà chỉ đi chơi tự túc thôi, thì nên khai thế nào để LSQ ko nghĩ là e che giấu mà vẫn nói đúng sự thật ạ?

Cho mình hỏi, mình có cậu và dì ruột ( em của mẹ mình) bên USA, nhưng bản thân mình ko thân và cũng ko có nói chuyện, vậy mình có cần khai khi điền vào đơn trước khi PV ko ?, vì có người nói, khái niệm người thân chỉ tính là : ba mẹ, anh chị ruột nếu ở bên US thôi, còn cậu và dì mình chỉ biết thông qua mẹ là ở bang nào chứ chả bao giờ nói chuyện, và mình cũng ko dự tính sẽ qua thăm 2 người đó mà chỉ đi chơi tự túc thôi, thì nên khai thế nào để LSQ ko nghĩ là e che giấu mà vẫn nói đúng sự thật ạ?
Cứ khai, và cũng nói rõ ít liên lạc. Nhưng hãy chuẩn bị tinh thần là sẽ hỏi vì sao?:(

visa EU bằng tour thì có uy tín bằng tự túc ko mọi người? Visa e có Singapore, HongKong, EU ( Pháp, Ý, TÂY BAN NHA) nhưng theo tour thì có iu tín bằng visa EU đi tự túc ko ạ? vì e định xin visa MỸ tực túc, còn EU thì chỉ là tour.

Uy tín chứ, visa nào cũng là Visa thôi.

Mình bổ sung là xếp mình thì đậu Visa, còn bạn mình lại rớt Visa rồi. Chủ yếu là do công việc thôi hén: việc ổn định, chức vụ cao, làm lâu dài sẽ ổn so với việc làm không ổn định hoặc không việc làm. :gun

mình & mẹ của mình vừa rớt pv , lầnnày cả 2 pv chung , cho mình hỏi nếu pv lần sau thì nên pv riêng từng ng or pv chung nữa , cái nào dễ đậu hơn ? nhờ các bạn tư vấn giúp

mình & mẹ của mình vừa rớt pv , lầnnày cả 2 pv chung , cho mình hỏi nếu pv lần sau thì nên pv riêng từng ng or pv chung nữa , cái nào dễ đậu hơn ? nhờ các bạn tư vấn giúp

Theo như mình biết có trường hợp PV chung: 1 người đậu, vài người rớt cũng có. Cho nên là theo mình ko phải PV riêng sẽ đậu đâu. Mà rõ ràng bên LSQ họ có nghi vấn gì đó về việc gia đình bạn. Bạn phải chứng minh rõ lại nếu nộp đơn lần sau. Lưu ý: LSQ Mỹ ko bao giờ trả lời lý do tại sao bạn rớt, mà toàn...do mình và mọi người đoán mò cả.

Phỏng vấn riêng từng người và từng đợt khác nhau sẽ dễ đậu hơn. Đợt trước nếu phỏng vấn riêng có thể mẹ bạn đã đậu visa.

-Về case của bạn, có 2 nguyên nhân rớt :

1. Đi 2 người, mà 2 người là mẹ con. Khả năng cả 2 cùng trốn cao. CO rất kị cấp visa cho cả nhà trừ trường hợp đi 2 vợ chồng.
2. Nhà kinh doanh nhỏ lẻ. Nếu bạn làm cty có mộc hợp đồng lao động sẽ chứng minh rõ ràng hơn. Theo ý kiến chủ quan của mình thì hiện nay CO rất thích cấp visa cho người làm trong ngành ngân hàng nên bạn nào có xác nhận công tác ở bank có giá trị cao nhé.

Phỏng vấn riêng từng người và từng đợt khác nhau sẽ dễ đậu hơn. Đợt trước nếu phỏng vấn riêng có thể mẹ bạn đã đậu visa.

-Về case của bạn, có 2 nguyên nhân rớt :

1. Đi 2 người, mà 2 người là mẹ con. Khả năng cả 2 cùng trốn cao. CO rất kị cấp visa cho cả nhà trừ trường hợp đi 2 vợ chồng.
2. Nhà kinh doanh nhỏ lẻ. Nếu bạn làm cty có mộc hợp đồng lao động sẽ chứng minh rõ ràng hơn. Theo ý kiến chủ quan của mình thì hiện nay CO rất thích cấp visa cho người làm trong ngành ngân hàng nên bạn nào có xác nhận công tác ở bank có giá trị cao nhé.

Mình nghĩ khác xíu. VC đi chung lại dễ rớt hơn chứ nhỉ.
Mà bank dạo này đâu có ổn đâu hè. Mình làm bank đây, nhưng chắc gì các bank đã ổn như nhau .

thật ra mẹ mình đã rớt 1 lần vào 5 năm trước rồi ( pv 1 mình ) lầ này pv chung với mình rớt tiếp hic , ko bit mẹ của mình còn cơ hội ở lần thứ 3 ko nhờ 2 bạn cho ý kiến

Xin hỏi về kinh nghiệm xin visa du lịch Mỹ

Xin chào mọi người, mình đang làm hồ sơ du lịch Mỹ, hiện tại mình đã có đầy đủ giấy tờ nhưng không có sổ tiết kiệm.
Có bạn giới thiệu mình có thể làm sổ tiết kiệm qua dịch vụ, và có thể mượn sổ gốc để đi phỏng vấn....
Mình cũng được bên dịch vụ tư vấn là sẽ có tiền thật trong sổ nên thời điểm pv nếu LSQ kiểm tra thì vẫn ok, vì mình không rành về dịch vụ này nên không biết nếu mình làm kiểu này có ảnh hưởng gì không? Mình lên đây mong anh chị nào có kinh nghiệm giúp đỡ tư vấn giúp mình xem có nên dùng dịch vụ này không, vì hiện tại mình không có khả năng tự làm STK...Xin chân thành cảm ơn!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back