What's new
Re: Visa vào Mỹ

Anh Audio ơi, em hỏi anh từ 2 tháng mà giờ em mới khai form và đặt lịch T.T. suốt ngày 2 vợ chồng thi nhau bận, mãi đến tuần trước mới xin nghỉ từ 15/12-7/1, thế mà lịch pvan e đặt là 9/12 thì liệu ĐSQ có cho đi k nhỉ? E check vé roundtrip vẫn rẻ lắm nên bọn em không care tjan gấp, chỉ sợ ĐSQ nó lại làm khó thôi

Anh Audio ơi, em hỏi anh từ 2 tháng mà giờ em mới khai form và đặt lịch T.T. suốt ngày 2 vợ chồng thi nhau bận, mãi đến tuần trước mới xin nghỉ từ 15/12-7/1, thế mà lịch pvan e đặt là 9/12 thì liệu ĐSQ có cho đi k nhỉ? E check vé roundtrip vẫn rẻ lắm nên bọn em không care tjan gấp, chỉ sợ ĐSQ nó lại làm khó thôi
Có người tuần sau đi, tuần này phỏng vấn visa rồi bạn ạ.

DSQ chỉ làm đúng thôi chứ không làm khó cho bạn .

DSQ chỉ làm đúng thôi chứ không làm khó cho bạn .

Dạ ý em là có khi nào lại hỏi e là mày có plan mà sao sát sàn sạt mới thèm đi pvan hay bla bla bla. E thì em k sợ lắm vì đã hỏi thì e trả lời, dưng mà em lường trước để lúc đó trả lời cho nhanh gọn đỡ tốn thời gian đó ạ :">

Các bạn ơi, mình muốn kể trường hợp của mình cho các bạn nghe rồi các bạn cho mình lời khuyên nhé

Cách đây 9 tháng mình có quen được một người bạn trai ở Mỹ trên mạng và tụi mình rất thích nhau. Vì vậy mình quyết định qua bên Mỹ để thăm anh ấy, mình đã nộp đơn xin visa vào tháng 6/2013 và hồ sơ của mình là đang làm tại một văn phòng đại diện của Israel được 2 năm, lương là 300usd/tháng, mình đã đi du lịch tới Trung Quốc, Malaysia, Singapore, Thailand và Campuchia. Khi mình vô phỏng vấn mình chỉ nói là đi thăm bạn thông thường, mình không nói đi thăm bạn trai, và kết quả là mình đã rớt.... :(. Bây giờ mình muốn hỏi các bạn là mình có nên apply Us visa lần nữa và nói thật là đi thăm bạn trai và bạn trai mình không thể thu xếp về VN được vì anh ta rất bận rộn. Nếu mình nói thật như vậy thì không biết họ có thông cảm và cho mình đậu không??? Các bạn cho mình lời khuyên nhé. Cảm ơn các bạn

Dạ ý em là có khi nào lại hỏi e là mày có plan mà sao sát sàn sạt mới thèm đi pvan hay bla bla bla. E thì em k sợ lắm vì đã hỏi thì e trả lời, dưng mà em lường trước để lúc đó trả lời cho nhanh gọn đỡ tốn thời gian đó ạ :">

Nếu mình bị hỏi thì sẽ trả lời :

-Mặc dù có plan nhưng công việc tao rất bận nên tao vẫn ưu tiên cho công việc ,đây chính là lí do tao pv sát ngày đi .

Vô tư bác ơi. E đi pv rồi mới thấy là nó không làm khó bác đâu. Cái nào không rõ nó hỏi bác trả lời. E thấy cứ có sao, nói vậy, không giấu, không dối là ok hà. Chúc bác đi vui

Bác Audio ơi e biết khi vào nhập cảnh thì mình được phép ở lại US 6 tháng, nhưng cho em hỏi time bác ở lại US dài nhất là bao lâu ạ, và có bị gặp khó khăn gì cho lần nhập cảnh sau không bác? Trường hợp của em là visa du lịch B1 nhiều lần, em muốn kết hợp du lịch và đk học 1 vài khóa học ngắn hạn bên đó với thời gian khoảng 12-18 tuần không biết có được không ạ và như vậy thì không biết lần sau em vào lại US thì có bị khó khăn gì không bác? Bác nào có kinh nghiệm hay thông tin gì về trường hợp tương tự này thì tư vấn dùm mình với. Many thanks.

Bác Audio ơi e biết khi vào nhập cảnh thì mình được phép ở lại US 6 tháng, nhưng cho em hỏi time bác ở lại US dài nhất là bao lâu ạ, và có bị gặp khó khăn gì cho lần nhập cảnh sau không bác? Trường hợp của em là visa du lịch B1 nhiều lần, em muốn kết hợp du lịch và đk học 1 vài khóa học ngắn hạn bên đó với thời gian khoảng 12-18 tuần không biết có được không ạ và như vậy thì không biết lần sau em vào lại US thì có bị khó khăn gì không bác? Bác nào có kinh nghiệm hay thông tin gì về trường hợp tương tự này thì tư vấn dùm mình với. Many thanks.

Hi

Thời gian mình ở lại Mỹ lâu nhất là 5 tháng ,mình đi từ tháng 2 đến cuối tháng 7/2013 vừa rồi mình về ,theo mình thì cứ về trước hạn trên Visa là ok bạn ạ .

Nếu muốn ở lại lâu mà lúc vào tránh bị vặn vẹo thì bạn mua vé 1 tháng ,sau khi vào Mỹ họ sẽ đóng cho bạn 6M ,lúc đó bạn dời vé lại theo ý muốn ,lần trước (2012) mình mua vé 3 tháng ,vào Mỹ nó vặn vẹo mình đủ điều .

bọn em cũng vừa lấy đc visa rồi. Lúc pvan chỉ hỏi vài câu về công việc và gia đình chứ không xem về tài chính. Giờ là chuẩn bị hành trang lên đường :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back