What's new
Re: Visa vào Mỹ

bác Audioman71 ơi, nhờ bác đánh giá giúp case của em xem có thể xin visa được không nhé, công ty em dự định cho em đi tham gia một hội chợ về lĩnh vực đang làm của công ty, diễn ra tại Mỹ vào năm sau, kết hợp với du lịch Mỹ luôn. Em thì năm nay 23t (nam), đã đi làm tại công ty này được hơn 4 năm rồi, cũng có tí xíu gọi là chức vụ..hehe, mức lương thì cũng tạm ổn, em đã từng đi 1 số nước như: Cambodia, Thái, Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc...Background của em như vậy thì có nên xin visa Mỹ không bác? Nếu xin thì sẽ dễ bị viên chức lãnh sự xoáy vào những điểm nào?

Thanks bác nhiều,

Hi

Nếu thông tin của bạn là người thực việc thực thì 100% là ok ,bạn cứ tự tin mà làm ,khi PV cứ trả lời PV cởi mở với họ là ok .
Thường họ sẽ xoáy vào công việc của bạn ,sau đó đá sang đời tư và kinh tế ày nọ để xem bạn có ý định ở lại không ?nhiều khi họ không hỏi về kinh tế nhưng lại hỏi về những chi tiết nhỏ của cty như họ xin bạn cái danh thiếp (ko có danh thiếp mang theo ) là rụng (cái này nhiều người bị )

Cái vụ xin cái name card là mình cũng "được" hỏi lúc phỏng vấn lần đầu tiên năm 2007 đó.
May mà trong cái bóp mang theo có sẵn nên theo quán tính lấy 02 cái cho họ.

Hi

Nếu thông tin của bạn là người thực việc thực thì 100% là ok ,bạn cứ tự tin mà làm ,khi PV cứ trả lời PV cởi mở với họ là ok .
Thường họ sẽ xoáy vào công việc của bạn ,sau đó đá sang đời tư và kinh tế ày nọ để xem bạn có ý định ở lại không ?nhiều khi họ không hỏi về kinh tế nhưng lại hỏi về những chi tiết nhỏ của cty như họ xin bạn cái danh thiếp (ko có danh thiếp mang theo ) là rụng (cái này nhiều người bị )

Mình vừa phỏng vấn về buổi sáng...kết quả là "have a good trip" sau khi đóng tiền ems hỏa tốc xong mới biết là visa mỹ thật là đơn giản thế mà mình luôn lo lắng sợ bị failed.
Sáng nay tâm trạng đi cũng không hy vọng gì vì vé máy bay nhảy quá gần 30 triệu nên ngan ngán nên đi pv với tâm trạng có cũng đc k có k sao nên ngồi thư giãn, lôi tờ báo ra đọc, hẹn pv lúc 7:30 đợi thủ tục clear hết gần 9:30 mới đc một cô ng mỹ ng hơi ngâm ngâm pv..hỏi chuyện vài câu rồi rất vui vẻ...k biết mấy ng kia thì bả hỏi liên tục và hay trau mày cứ nghi she khó, ban đầu bà ng mỹ này nói tiếng việt pv nhưng một hồi sau chắc thấy mệt nên tới phiên mình pv bằng tiếng Anh.

She focus vào form ds 160 của mình mà hỏi xoáy vào trong đó và k hỏi bên ngoài
She: where do you want to travel?
Me: usa
She: which cities...
Me: kể ra theo thứ tự trùng khớp trên form
She: who r u traveling with
Me: alone
She: what is ur highest level of edu..
Me: bac of intl relation
She: where do u study
Me: huflit
She: what does ur company do
Me: construction - mình trả lời là sand reclamation mà bả nghe k ra nên gọi phiên dịch tới
She: how long u work at this company
Me: 2 yrs
She: cười rồi have a good trip sau đó đống cái cộp rồi ra êms đóng tiền

Haiz bây giờ là phải chấp nhận vé máy bay rất mắc đây..>.<
Cứ ngỡ khó nhưng nhiều khi đơn giản lắm...các bạn điền đơn và phải học thuôc kĩ nha...sai một chi tiết nhỏ là out ngay

Anh audioman71 ơi cho em hỏi chút về renew visa.
Năm ngoái anh có làm 1 lần rồi....
Trong cái hướng dẫn nó có yêu cầu tất cả hộ chiếu cũ...
Anh có gửi những hộ chiếu đã hết hạn cùng với hồ sơ ko?

Anh audioman71 ơi cho em hỏi chút về renew visa.
Năm ngoái anh có làm 1 lần rồi....
Trong cái hướng dẫn nó có yêu cầu tất cả hộ chiếu cũ...
Anh có gửi những hộ chiếu đã hết hạn cùng với hồ sơ ko?

HC hết hạn mà có visa Mỹ thì bạn phải gửi nhé

Anh chị cho em hỏi trường hợp vợ chồng em đã có visa mỹ hàn úc canada rồi. Nhưng em muốn xin cho con em khoảng 9 tháng đi du lịch chung. Có người bạn họ chỉ như vậy ko biết thế nào :

Tháng 4/2014 em hết hạn visaa mỹ, bạn ấy bảo có 2 trường hợp tùy em chọn
---1. Hai vợ chồng cứ renew rồi sau đó bế con vào phỏng vấn

---2. Chồng renew thôi rồi em xin phỏng vấn lại bế con theo luôn

Theo mọi người em nên chọn phương án nào? Vì nếu chọn số 2 thì co the vui nó cấp buồn nó bác, lỡ hết việc của em ạ :(

Ngày 2/1 này mình phỏng vấn rồi. Bản thân mình là nữ độc thân, đã từng du học Canada và trở về. Từng du lịch nhiều nước. Hiện đang làm việc tại một công ty phát triển dự án Bất Động Sản. Lương khá cao, có tiền gửi tiết kiệm kha khá. Ở VN còn mẹ đã nghỉ hưu. Mẹ đứng tên nhà cửa.
Lý do mình đi Mỹ là thăm bạn trai đang du học tại Mỹ ngay dịp nghỉ Tết. Vì vậy khi khai đơn mình có để tên Bạn mìng và địa chỉ ở Mỹ. Có nhiều người khuyên mình không nên nói là thăm bạn trai vì thường sẽ bị đánh rớt, chỉ nên nói thăm bạn kết hợp du lịch thôi. Nhưng tính mình vốn thẳng nên sợ lúc nói sẽ ko thành thật lại tạo nghi vấn thì khổ.

Xin hỏi có vị nào có kinh nghiệm xin visa thăm người yêu đang du học như mình xin chia sẻ... Đa tạ!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,102
Latest member
liem1996
Back