What's new
Re: Visa vào Mỹ

Không phải mình nói dối là trưởng phòng, mà sếp mình đăng ký cho mình đi Mỹ với chức danh trưởng phòng. Sếp bổ nhiệm thế mà, name card có thể in.

Mọi người có thể dành chút thời gian để đánh giá dùm em trường hợp của em không ạ

Em năm nay 21 tuổi,chưa lập gia đình,hiện tại là quản lý của 1 quán Pub nằm ở khu Bùi Viện quận 1,mức lương 9tr/tháng,tài khoản của em có 20.000USD,có 1 miếng đất dưới Củ chi hiện mua vẫn chưa sang tên,mẹ em bảo sẽ cho em đứng tên để chứng minh tài chính,em có Bác ruột ( anh của ba em ) ở Cali

Em chưa từng đi 1 nước nào khác cả,vì đó giờ em không có ý định đi đâu xa Việt Nam,vì em yêu 1 cô gái ở xa đã gần 2 năm nay,hiện chúng em có trục trặc và em có nhiều vấn đề cần giải quyết nhưng ngặt nỗi ở xa quá,em muốn xin visa đi Mỹ 1 phần vì muốn em và cô ấy có thể êm đẹp và cũng muốn đi du lịch cho biết,và em cũng là 1 thợ xăm,vào tháng 3 có Tattoo Convention em cũng muốn đi sẵn học hỏi thêm kinh nghiệm

Mọi người có thể giúp em là em phải làm những gì,lý do em lấy để đi là gì,và có cần bác em viết thư mời bảo lãnh hay không,em có cần đi thêm nước khác để đỡ trống passport hay không - và hồ sơ em như vậy thì có khả thi khi xin visa không

Mong mọi người giúp đỡ em - chúc mọi người năm mới gặp nhiều may mắn và thành công trong công việc cũng như những ai chưa xin được visa thì năm nay sẽ thuận buồm xuôi gió ạ!

Cám ơn mọi người rất nhiều - hy vọng em sớm nhận được rep !

Mọi người có thể dành chút thời gian để đánh giá dùm em trường hợp của em không ạ

Em năm nay 21 tuổi,chưa lập gia đình,hiện tại là quản lý của 1 quán Pub nằm ở khu Bùi Viện quận 1,mức lương 9tr/tháng,tài khoản của em có 20.000USD,có 1 miếng đất dưới Củ chi hiện mua vẫn chưa sang tên,mẹ em bảo sẽ cho em đứng tên để chứng minh tài chính,em có Bác ruột ( anh của ba em ) ở Cali

Em chưa từng đi 1 nước nào khác cả,vì đó giờ em không có ý định đi đâu xa Việt Nam,vì em yêu 1 cô gái ở xa đã gần 2 năm nay,hiện chúng em có trục trặc và em có nhiều vấn đề cần giải quyết nhưng ngặt nỗi ở xa quá,em muốn xin visa đi Mỹ 1 phần vì muốn em và cô ấy có thể êm đẹp và cũng muốn đi du lịch cho biết,và em cũng là 1 thợ xăm,vào tháng 3 có Tattoo Convention em cũng muốn đi sẵn học hỏi thêm kinh nghiệm

Mọi người có thể giúp em là em phải làm những gì,lý do em lấy để đi là gì,và có cần bác em viết thư mời bảo lãnh hay không,em có cần đi thêm nước khác để đỡ trống passport hay không - và hồ sơ em như vậy thì có khả thi khi xin visa không

Mong mọi người giúp đỡ em - chúc mọi người năm mới gặp nhiều may mắn và thành công trong công việc cũng như những ai chưa xin được visa thì năm nay sẽ thuận buồm xuôi gió ạ!

Cám ơn mọi người rất nhiều - hy vọng em sớm nhận được rep !

Ơ, người đồng cảnh ngộ hả bạn? 2 năm? Mình cũng gần 3 năm, èo èo tình tiết khá giống mình. Bác tính khi nào đi mình đi chung lun. Rãnh cho yh đi trao đổi kinh nghiệm cho nghe

Chào các bác ở Diễn đàn,

Em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em trường hợp như thế này:

Điểm mạnh của em là:

- Em là nam. 32 tuổi, sở hữu 1 căn nhà tại Bình Thạnh, Tp HCM. Là giám đốc 1 công ty. Có 1 tỷ gởi Ngân hàng. Đã đi du lịch các nước: Sing, Malay, Campu, Thai, Trung Quoc, Jeju (Hàn Quốc).

Điểm yếu của em:

- 10 năm về trước em có kết hôn và có phỏng vấn nhưng bị rớt. Và hồ sơ trả về Sở di trú Mỹ.
- Đến tháng 4/2013, chị em có mở hồ sơ diện F4 (anh chị em chờ đợi tr6n dưới 12 năm).

Trường hợp của em như vậy có xin được Visa du lịch tự túc Mỹ không các bác?! Mong nhận được sự giúp đỡ và tư vấn các các tiền bối. Em xin cảm ơn.

Chào cả nhà!
Mình đã có visa du lịch Mỹ B1/B2 và sắp hết hạn, mình muốn gia hạn thì cần thủ tục gì ạ. Cám ơn cả nhà!

Bạn khai lại đơn ý như ban đầu ( số lần vào us thì phải điền mới ) sau đó lên bưu điện nộp lệ phí cũng như gửi hồ sơ : http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/visa_appforms/visa-fees-and-associated-fees.html#notice

Sau khi gửi rồi thì mọi người có thể check trạng thái HS ở đây nhé : https://ceac.state.gov/CEAC/ được hay không là biết liền .

26/3 này đến DSQ phỏng vấn rồi, lo quá các bác à. Cơ quan cho đi công tác, mấy ông bạn lần trước đều qua cả, không bít đến mình có được không. Đọc trên google thấy có tỷ lệ hên xui mà lo quá. Dù sao cũng cố tự tin nhìn vào mắt đồng chí phỏng vấn mà trả lời.
Nếu thành công hẹn các bác phuoter 31/3 ở New York nhé:)

Hôm nay mình mới đi PV lại lần 3 mặc dù mình đã có visa 2 lần ,đầu tiên cũng lo vì nếu họ từ chối thì cũng buồn ,trước khi đi 3 tuần mình đã kiểm tra kĩ tất cả bằng chứng để mang đi ,thống kê lại các câu hỏi họ sẽ hỏi mình để trả lời ... và sau 10 phút PV thì OK
Hú hồn .

Có gì hỏi cụ thể thì nhắn trên FB của mình : https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440 nhé !

Last edited:

Hôm nay mình mới đi PV lại lần 3 mặc dù mình đã có visa 2 lần ,đầu tiên cũng lo vì nếu họ từ chối thì cũng buồn ,trước khi đi 3 tuần mình đã kiểm tra kĩ tất cả bằng chứng để mang đi ,thống kê lại các câu hỏi họ sẽ hỏi mình để trả lời ... và sau 10 phút PV thì OK
Hú hồn .

Có gì hỏi cụ thể thì nhắn trên FB của mình : https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440 nhé !
Bác làm gì mà để bị quay tận 10' thế :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back