What's new
Re: Visa vào Mỹ

Nhờ anh/chị tư vấn giúp em
Em muốn apply hồ sơ visa và đặt lịch hẹn online nhưng nếu chưa update ảnh lên hệ thống thì có vấn đề gì khi phỏng vấn ko ạ?
Em cảm ơn anh/chị!

Theo như mình nộp hôm bữa thì ko up hình thì khi đi PV nhất định phải có 2 tấm 5x5 nền trắng mang theo nhen bạn. Vì vậy mình nghĩ ko vấn đề gì.

Xin Anh Chị tư vấn giúp em, em định xin visa du lịch Mỹ tự túc
Em là Nam, sinh năm 1988
Hiện đang làm tiếp viên hàng không, bay cho Vietjet Air. Mức lương tầm,1100 usd 1 tháng.
Các nước đã đến, Thailand, Hàn Quốc, Cambodia, Sing, Malay, Trung Quốc
Em hiện có 1 sổ tiết kiệm ngân hàng 20.000 usd
Tài sản bất động sản không có gì, chỉ có đứng tên 2 xe máy
Em định du lịch Mỹ tự túc tháng 10 hoặc tháng 11 năm 2014 này vì em xin nghỉ vacation trong thời gian này. Ba Mẹ Anh Chị Em ruột đều ở Việt Nam.
Chỉ có họ hàng xa là Anh Em ruột của Ông Bà Ngoại định cư ở Mỹ, có phải khai vào form không Anh Chị.
Em nghe mọi người nói phỏng vấn hên xui cũng run quá, nhưng quyết tâm đến Mỹ 1 lần nên sẽ mạnh dạn nộp đơn phỏng vấn
Mong nhận được tư vấn từ Anh Chị và các bạn, nếu có gì sai sót xin bỏ qua giúp, chân thành cảm ơn Anh Chị.
Khai hết đi bạn. Coi như trong 3 đời mà.
THeo mình bạn dư sức rồi đó, tự tin lên bạn!

Chỉ có họ hàng xa là Anh Em ruột của Ông Bà Ngoại định cư ở Mỹ, có phải khai vào form không Anh Chị.
Em nghe mọi người nói phỏng vấn hên xui cũng run quá, nhưng quyết tâm đến Mỹ 1 lần nên sẽ mạnh dạn nộp đơn phỏng vấn
Mong nhận được tư vấn từ Anh Chị và các bạn, nếu có gì sai sót xin bỏ qua giúp, chân thành cảm ơn Anh Chị.

Nếu vẫn còn quan hệ thì trong phần other relatives bạn trả lời YES, nhưng người ta cũng không hỏi tiếp cụ thể là ai, quan hệ thế nào đâu.

Các bạn cho mình hỏi xin visa Mỹ nên phỏng vấn ở Sài Gòn hay Hà Nội

Chào các bạn, mình ở Đà Nẵng, hiện tại mình đang làm hồ sơ để xin visa B2 du lịch Mỹ, các bạn cho mình hỏi là nên phỏng vấn ở Sài Gòn hay Hà Nội? Mình có nghe 1 vài người nói phỏng vấn ở Hà Nội tương đối dễ hơn ở Sài Gòn , không biết có đúng ko? Đây là lần đầu mình phỏng vấn nên cũng khá là hồi hộp.Mong các bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình xin chân thành cảm ơn.

Chào các anh chị,

Em cũng đang làm visa và dự tính đi vào tháng 6 tới. Em có 1 số thắc mắc mong các anh chị chỉ giúp e với.

1. Trường hợp của em là qua thăm 1 gia đình người quen ( không thuộc họ hàng ) và không có dự định qua thăm gia đình Dì ruột em mới qua định cư vào cuối năm vừa rồi vì 2 bang ở cách xa nhau . Vậy e có nên điền YES vào mục other relatives không ah ? E thấy vấn đề này cũng hơi nhạy cảm .

2. Sau cái mục " Purpose of Trip to the U.S " là cái mục "Specify" và nó chỉ cho 2 lựa chọn : 1. Child of a N8 (N9) và 2. Parent of certain special immigrant . Cái 2 chắc chắn là không phải nhưng cái 1 thì e cũng không hiểu lắm.

3. Ngoài in mã vạch, passport, thư mời, hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép ...thì em còn cần thêm loại giấy tờ gì quan trọng hoặc chứng từ liên quan từ gia đình người quen bên Mỹ nào khác đem theo khi đi phỏng vấn không ? Thư mời có bắt buộc là phải dưới dạng nào không ? email, viết tay, hoặc scan hay phải được qua bưu điện ... ?

Cám ơn cả nhà nhiều ah.

Theo mình thì như sau:

1. Mục này đề là NO vì không có liên quan trực tiếp gì.

2. Mục này ko nhớ rõ lắm, nhưng hình như chưa phải khai bao giờ (bạn xin visa loại nào?)

3. Nếu đi theo thư mời của cá nhân bên mỹ thì cần chuẩn bị trước kê khai nộp thuế, chứng mình tài sản ... của người mời. Thư mời theo mình nên là bản chính (nếu cá nhân mời)

@Phamhv : Em cám ơn nhiều ah !

Mục other reletives em đã để NO. Còn số 2 thì e cũng đã rõ vì có 1 chút nhầm ở mục này. E sẽ chuẩn bị các giấy tờ cần thiết bên trên khi đi phỏng vấn .

Chào mọi người. Tháng 8 này mình sẽ qua Mỹ để học thạc sĩ. Mình có 1 số câu hỏi liên quan tới visa rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn có kinh nghiệm đi trước:

1. Tháng 8 mình bắt đầu nhập học thì mình nên nộp hồ sơ xin visa vào khoảng tháng mấy là hợp lý? Hiện tại mình vẫn đang chờ nhận I-20 của trường.
2. Liên quan tới hồ sơ để xin visa: ở phần chứng minh tài chính thì mình có sổ tiết kiệm gửi từ tháng 2/2014 bằng tên của mình. vậy gửi số tiền trong khoảng thời gian như vậy có đủ để chứng minh tài chính với ĐSQ không? Ngoài ra, hiện mình có bố đang công tác trong quân đội. Việc này có ảnh hưởng gì trong quá trình xin visa hay không (vì mình thấy cũng có ý kiến là nếu người nhà làm trong cơ quan nhà nước thì khả năng được xét visa cũng cao hơn). ngoài ra năm ngoái mình có xin visa schengen đi du lịch nhưng bị từ chối, việc này có ảnh hưởng tới việc xin visa k?
3. Mẹ mình cũng muốn tháng 8 tới qua để vừa du lịch vừa xem chỗ học và ăn ở của mình. Mình đã xin invitation letter theo form của trường. Vậy khi đăng ký thủ tục đi phỏng vấn thì mẹ có được phỏng vấn cùng mình không? trong hồ sơ xin visa thì lịch trình chuyến đi có phải kể cụ thể rõ ràng không (vì mẹ đi sang cùng mình và mình cũng định sẽ thuê ở chung nhà với 1 bạn và cũng chưa rõ là sẽ ở nhà nào vì gần khi sang mới chuẩn bị thuê). chứng minh tài chính thì mẹ mình chỉ có sổ đỏ của nhà đang ở, ngoài ra thì có kinh doanh nhưng do người khác đứng tên thì mình nên chứng minh tài chính thế nào để đủ mạnh về tài chính?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Chào mọi người. Tháng 8 này mình sẽ qua Mỹ để học thạc sĩ. Mình có 1 số câu hỏi liên quan tới visa rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn có kinh nghiệm đi trước:

1. Tháng 8 mình bắt đầu nhập học thì mình nên nộp hồ sơ xin visa vào khoảng tháng mấy là hợp lý? Hiện tại mình vẫn đang chờ nhận I-20 của trường.
2. Liên quan tới hồ sơ để xin visa: ở phần chứng minh tài chính thì mình có sổ tiết kiệm gửi từ tháng 2/2014 bằng tên của mình. vậy gửi số tiền trong khoảng thời gian như vậy có đủ để chứng minh tài chính với ĐSQ không? Ngoài ra, hiện mình có bố đang công tác trong quân đội. Việc này có ảnh hưởng gì trong quá trình xin visa hay không (vì mình thấy cũng có ý kiến là nếu người nhà làm trong cơ quan nhà nước thì khả năng được xét visa cũng cao hơn). ngoài ra năm ngoái mình có xin visa schengen đi du lịch nhưng bị từ chối, việc này có ảnh hưởng tới việc xin visa k?
3. Mẹ mình cũng muốn tháng 8 tới qua để vừa du lịch vừa xem chỗ học và ăn ở của mình. Mình đã xin invitation letter theo form của trường. Vậy khi đăng ký thủ tục đi phỏng vấn thì mẹ có được phỏng vấn cùng mình không? trong hồ sơ xin visa thì lịch trình chuyến đi có phải kể cụ thể rõ ràng không (vì mẹ đi sang cùng mình và mình cũng định sẽ thuê ở chung nhà với 1 bạn và cũng chưa rõ là sẽ ở nhà nào vì gần khi sang mới chuẩn bị thuê). chứng minh tài chính thì mẹ mình chỉ có sổ đỏ của nhà đang ở, ngoài ra thì có kinh doanh nhưng do người khác đứng tên thì mình nên chứng minh tài chính thế nào để đủ mạnh về tài chính?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

-Nhận được đơn thì xin visa luôn để còn đặt được lịch hẹn ,theo mình biết hiện nay rất đông ngừoi pv đi Mỹ .
-Phần chứng minh tài chính cũng chỉ là một mặt của vấn đề ,khi PV bạn cần thuyết phục được họ rằng bạn sẽ quay lại VN .
-Bạn có thể xin cho mẹ đi PV cùng ko sao .
-Vấn đề chỗ ở nên nói với họ (khi bị hỏi ) là tao sẽ ở bạn sau đó cùng mẹ đi tìm nhà phù hợp cho sinh hoạt và học !

Mừng quá mọi người ơi. Hôm nay mẹ em mới đậu phỏng vấn du lịch Mỹ.

Mẹ em 62 tuổi, không thu nhập nhưng có vài miếng đất. Em là người phụ trách lo chi phí chuyến đi.

LSQ chỉ hỏi võn vẹn vài câu:

Con bà ở Mỹ làm gì

Đã di du lịch nước nào trước đây chưa? Mẹ em trả lời: Bận quá không có thời gian mà đi. Bây giờ rảnh mới đi Mỹ nè :) tự ý bà trả lời vậy em cũng pó tay

Đi bao lâu?

Welcome to USA. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back