What's new
Re: Visa vào Mỹ

Anh/chị ơi,

Tình hình là e có người quen muốn nhập học ở US vào tháng 8 này, đi theo dạng học tiếng Anh... Có anh/chị du học sinh nào am hiểu về khoản này không chỉ cho em với ạ. Vì e ko biết xin visa như vậy có khác gì so với visa du lịch hay đi học không...

mn ơi cho e hỏi thêm 1 chút là trong phần hỏi về passport cũ đã bị thất lạc hay mất ý thì em nên điền ntn trong trường hợp này: năm 2010 em và mẹ có đổi lại hộ chiếu do hết hạn xong sau đó thì vì làm qua dịch vụ nên là hình như họ lại không đưa lại hộ chiếu cũ cho cả mẹ và em. bh cả 2 mẹ con nộp đơn xin visa đi us thì cũng có hỏi các nước đã đi du lịch qua (chủ yếu nằm hết trong hộ chiếu cũ) thì mình có nên khai là hộ chiếu cũ mình đã mất không? và trong trwowng hợp này mình có nên kể tất cả các nước đã đi du lịch trong hộ chiếu cũ hay chỉ kể ở trong hộ chiếu mới thôi ạ. em cám ơn!

mn ơi cho e hỏi thêm 1 chút là trong phần hỏi về passport cũ đã bị thất lạc hay mất ý thì em nên điền ntn trong trường hợp này: năm 2010 em và mẹ có đổi lại hộ chiếu do hết hạn xong sau đó thì vì làm qua dịch vụ nên là hình như họ lại không đưa lại hộ chiếu cũ cho cả mẹ và em. bh cả 2 mẹ con nộp đơn xin visa đi us thì cũng có hỏi các nước đã đi du lịch qua (chủ yếu nằm hết trong hộ chiếu cũ) thì mình có nên khai là hộ chiếu cũ mình đã mất không? và trong trwowng hợp này mình có nên kể tất cả các nước đã đi du lịch trong hộ chiếu cũ hay chỉ kể ở trong hộ chiếu mới thôi ạ. em cám ơn!

Theo mình cứ khai hết, không sao cả. Nếu xin Visa Mỹ thì tự họ đã thẩm định được bạn đã từng đi đâu rồi, không vấn đề gì đâu.

Xin chào cả nhà,
Cả nhà tư vấn giúp em ca này với ạ. Chả là em và con giai đã xin visa du lịch Mỹ tại Melbourne và đã được approved. Em dự kiến tháng tới về Việt nam làm hồ sơ xin visa cho con gái ở VN để ba mẹ con cùng đi một chuyến. Con gái em mới 4 tuổi, tình trạng nhân thân của em là li dị, em nuôi hai con, chứng minh tài chính thì em có đủ. Em băn khoăn là em và con trai xin visa ở Melbourne rồi về VN xin cho con gái ở Hà Nội thì có khó khăn gì không?
Còn việc này nữa mà em cũng lo. Khi em apply visa đi Mỹ ở Melbourne thì em không khai là có người nhà bên Mỹ vì sợ nhạy cảm họ không cho đi. Sắp tới về VN đưa con gái vào phỏng vấn thì có sợ họ phát hiện ra là em có chị gái bên đó không nhỉ? trường hợp họ phát hiện ra thì có sao ko? Liệu em và con giai có bị cancel visa luôn hay ko nhỉ?
Em cảm ơn các anh chị nha.

Theo mình cứ khai hết, không sao cả. Nếu xin Visa Mỹ thì tự họ đã thẩm định được bạn đã từng đi đâu rồi, không vấn đề gì đâu.

Tks a. a ơi a cho e hỏi thêm là mẹ e đi du lịch thì có người bạn đứng ra bảo lãh tài chính cho toàn bộ chuyến đi. người bạn này hiện đang ở Việt Nam và kinh doanh tại Việt Nam. Vậy viết giấy bảo lãnh này có cần theo form j của ĐSQ k (vì e thấy các form là dành cho du học sinh, người định cư và người bảo lãnh đang cư trú tại us) hay mình tự viết cũng được ạ?

Tks a. a ơi a cho e hỏi thêm là mẹ e đi du lịch thì có người bạn đứng ra bảo lãh tài chính cho toàn bộ chuyến đi. người bạn này hiện đang ở Việt Nam và kinh doanh tại Việt Nam. Vậy viết giấy bảo lãnh này có cần theo form j của ĐSQ k (vì e thấy các form là dành cho du học sinh, người định cư và người bảo lãnh đang cư trú tại us) hay mình tự viết cũng được ạ?

Theo mình cứ tự làm thôi bạn. Nội dung cần nêu bật được vì sao, tổng chi phí, thu nhập của người bảo lãnh tại VN là được thôi.

@bamehaicon ơi, cho mình hỏi, bạn du lịch đến Úc và xin tiếp visa du lịch vào Mỹ (tại Úc)hả? Hồ sơ cần những gì? Bạn có thể chia sẻ để mỗi người biết không? Vì mình cũng muốn nộp hs du lịch Úc và từ Úc nộp tiếp du lịch Mỹ, nhưng không biết có được không. May quá, đọc được chia sẻ của bạn, hy vọng bạn sẽ cung cấp 1 vài thông tin để các phượt cùng hiểu. Thanks bạn.

Ban Khanhkhoa oi,
tu
Minh sang Uc theo dien du hoc, tranh thu dot nghi dong ben Uc dinh di du lich My. Hai me con ben Uc da xin visa roi, nhung muon xin cho con gai o nha di nua nen minh muon ve VN apply visa My cho con gai de cung di.
Vi khong phai minh di du lich Uc nen ko the cho ban tu van gi hon. Nhung minh co kinh nghiem xin visa di My tu Uc. Neu ban nao quan tam thi minh se chia se.

P/S: Cả nhà có ai từng như mình (có visa đi Mỹ rồi nhưng muốn về Vn xin cho con visa đi cùng) thì tư vấn giúp mình nhé. Vì thời gian nghỉ đông bên Úc có hơn tháng nên mình không biết về xin visa cho con có kịp để đi chơi không nữa.
Cảm ơn cả nhà nha.

Chào cả nhà,

Mình dự định đi du lịch Mỹ khoảng cuối tháng 8, đầu tháng 9 nên muốn nhờ cả nhà tư vấn dùm mình. Kg biết là khi trước kho pv và lúc khi đi thì nên cách nhau bao lâu? Và nếu lúc mình khai form là thời gian dự định đi nhưng nếu muốn đi trễ hơn hay sớm hơn có ảnh hưởng đến việc xin visa lần sau của mình hay kg? Theo mọi người bảo là người immagration ở bên US là người quyết định thgian mình ở lại, vậy nếu thay đổi lịch trình như vậy có tốt hay kg?

Trường hợp của mình là:

1. Nữ, sn 85, độc thân vui tính, có giấy phép kinh doanh (buôn bán nhỏ), có sở hữu 1 căn nhà nhỏ thôi ^^
2. Đã từng đi: Sing, Malay, Cam, Thái, HongKong, TQ, Nhật (mới đi hồi tháng 12), Đi Châu Âu (vửa đi tháng 4 vừa rồi)
3. Kg có thân nhân ở Mỹ.

Mình thì muốn đi tự túc để dễ dàng thgian của mình shoppng (vì nghe nhiều người bảo ở US rẻ hơn mốt vài nước)

Cám ơn cả nhà trước nha ^^

Thường khi bạn xin visa thì họ cho từ ngày bạn xin luôn chứ không phải từ thời điểm bạn định đi. Nghĩa là bây giờ bạn xin thì họ sẽ cho bạn từ tháng 6 năm nay đến tháng 6 sang năm chứ không phải từ tháng 9.

Khi đã có visa 1 năm nhiều lần ra vào thì tùy bạn đi lúc nào, bao nhiêu lần, trong khoảng thời gian hiệu lực visa, không ảnh hưởng gì đến lần xin visa của bạn lần sau, miễn là bạn không ở quá thời gian mà hải quan cho bạn (thường là 6 tháng), và không ở quá hạn visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back