What's new
Re: Visa vào Mỹ

Trường hợp của chị rất khó xin lai visa do trong hệ thống mạng visa đã noted lại rồi nên khi khi bật hồ sơ chị thì viên chức lãnh sự tự động từ chối chị thôi. Chị đừng nghe mọi người tư vấn apply lại sẽ tôn phí trừ một vài ngoại lệ khác thôi.

Trường hợp của chị rất khó xin lai visa do trong hệ thống mạng visa đã noted lại rồi nên khi khi bật hồ sơ chị thì viên chức lãnh sự tự động từ chối chị thôi. Chị đừng nghe mọi người tư vấn apply lại sẽ tôn phí trừ một vài ngoại lệ khác thôi.

Chị thanhthuy123 vẫn còn cách :

1.xin visa du lịch Canada rồi từ Canada vào Mỹ. Đi bằng đường bộ có thể ko cần visa Mỹ, vì biên giới Canada-Mỹ ko có kiểm soát gắt gao như biên giới Mexico-Mỹ.

2.Xin visa du lịch Canada rồi từ Canada xin visa vào Mỹ, dễ hơn xin từ VN cả trăm lần. Đi bằng đường hàng không bắt buộc phải có visa Mỹ.

Chào các bạn,

Mình đọc tin, thấy LSQ Mỹ tạm thời ngưng cấp Visa vào Mỹ.
http://younhac.com/forum/showthread.php?t=138743

Vậy không biết khi nào mới nộp hồ sơ được nữa, vì bạn mình muốn nộp để tháng 10 này đi.
Ngoài ra, không biết việc tạm ngừng này có ảnh hưởng đến việc cấp Visa du lịch Mỹ sắp hết hạn, dạng re-new lại không ?
Do trục trặc hệ thống thôi, chắc ko vấn đề gì quá to.

Cam ơn bạn vansumo nhiều lắm nhé,
Tuổi mình la U50...rớt hoài nãn luôn đó

Trường hợp visa đi Mỹ đã bị trượt tất cả 5 lần, bây giờ xin lại visa bình thường như mọi lần. Tuy nhiên bạn cần làm việc với 1 văn phòng luật sư về xuất nhập cảnh Hoa kì. Nếu không thì khó. Theo mình thì có nhiều cách. Bạn nên đặt hẹn trực tiếp đại sứ để claim và contact trực tiếp với An Ninh Nội địa mỹ để được released thông tin. Cách cuối này là cách cuối cùng

Mình chia sẻ một chút nhé!
Mình vừa phỏng vấn sáng 12.8 và trưa ngày 14/8 (hôm qua) đã nhận được visa.
Do đó chắc là chỉ trục trặc một chút thôi
:)

Trường hợp visa đi Mỹ đã bị trượt tất cả 5 lần, bây giờ xin lại visa bình thường như mọi lần. Tuy nhiên bạn cần làm việc với 1 văn phòng luật sư về xuất nhập cảnh Hoa kì. Nếu không thì khó. Theo mình thì có nhiều cách. Bạn nên đặt hẹn trực tiếp đại sứ để claim và contact trực tiếp với An Ninh Nội địa mỹ để được released thông tin. Cách cuối này là cách cuối cùng

Làm việc với luật sư cũng vậy ah bạn ơi, phí tiền, không có thằng luật sự nào đảm bảo bạn có visa đâu, có visa hay ko dựa trên cảm tính của CO hết. Claim với đại sứ và liên lạc trực tiếp với bộ An Ninh Nội Địa Mỹ lại càng nhảm nhí, nghĩ mình là vip hả. Dân đen mà làm như bộ trưởng, thủ tướng.

Bạn nói nghe sao dễ dàng quá. Mình hỏi LS ở Canada họ nói, du lịch qua đây rồi xin Visa qua Mỹ rất khó. Và tỷ lệ đậu là 1- 2 % thôi. Vì nó sẽ nghi ngờ, tại sao không xin visa ở VN rồi qua đi luôn? Còn đường bộ như bạn nói chẳng khác nào là vượt biên và ở bất hợp pháp?

1.xin visa du lịch Canada rồi từ Canada vào Mỹ. Đi bằng đường bộ có thể ko cần visa Mỹ, vì biên giới Canada-Mỹ ko có kiểm soát gắt gao như biên giới Mexico-Mỹ.

2.Xin visa du lịch Canada rồi từ Canada xin visa vào Mỹ, dễ hơn xin từ VN cả trăm lần. Đi bằng đường hàng không bắt buộc phải có visa Mỹ.

@Poweryang: mình thấy bạn được visa Multi Entry. Cho mình hỏi làm sao để đề nghị LSQ họ cấp visa Multi vậy? Trong form DS-160 mình ko thấy có chỗ nào ghi chú cả

Các bạn khác nếu biết thì chỉ cho mìh với nhé. Cảm ơn trước hen :)

cả 2 lời khuyên này đều có vấn đề:
1. Người VN xin visa Mỹ từ Canada còn khó hớn trúng sổ số.
2. Nếu vào Mỹ bất hợp pháp thì nên ở lại Mỹ luôn vì nếu khi đi ra khỏi Mỹ thì tôi không biết chuyện gì sẽ xẩy ra tại sân bay hay biên giới (hên xui) nếu thoát thì cũng sẽ chính thức vào xổ của FBI và INS.

Nhưng cũng không cần lo nhiều, nhà tù bên Mỹ điều kiện sống tốt hơn mấy cái hostels cho dân phượt bụi. Theo báo cáo mới đây của Tiểu Bang New York thì chi phí cho 1 tu nhân ở đây khoang $60 nghìn đô la một năm.

Last edited:

@Poweryang: mình thấy bạn được visa Multi Entry. Cho mình hỏi làm sao để đề nghị LSQ họ cấp visa Multi vậy? Trong form DS-160 mình ko thấy có chỗ nào ghi chú cả

Các bạn khác nếu biết thì chỉ cho mìh với nhé. Cảm ơn trước hen :)

Cái này tùy thuộc vào khi phỏng vấn và lịch trình dự định đi. nếu bác nói vời họ là bác có ý định đi Canada hoăc đi du thuyền tới Caribe chẳng hạn thì họ sẽ cho multiple entry visa. Thường thì họ cho người VN visa co giá trị trong 6 thang hoặc 1 năm, ít khi lâu hơn. Nhưng có một số nước khác thì có khi được visa tơi 5 năm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back