What's new
Re: Visa vào Mỹ

Chào bạn khanhkhoa,

Theo mình biết thì họ chỉ đóng duy nhất 1 con dấu vô Mỹ thồi, còn ra khỏi nước Mỹ thì không có đóng dấu ra, vì hồi đầu tháng 9/2014 này mình bay qua Los Angeles nhập cảnh, cô nhân viên hải quan chỉ hỏi mình vào Mỹ làm gì, mình nói là đi thăm bà dì và du lịch 6 ngày thôi, lúc đó có con nhỏ em họ làm ngoài sân bay Los đứng ngay hải quan mình chỉ ngay là thăm mẹ của nó và ở nhà của nó luôn, sau đó Nhân viên này đóng dấu nhập cảnh cho mình và đóng thêm dấu cho mình ở Mỹ đến hết 28/2/2015 và đóng giáp lai vô Visa Mỹ trong Passport+Tờ khai nhập cảnh.
Sau khi xuất cảnh khỏi Mỹ, làm thủ tục tại quầy Check-in của hãng hàng không xong, đi ngay vào quầy scan body+hành lý xách tay, chứ không có đóng dấu xuất cảnh hay là đóng dấu ra khỏi Mỹ gì hết. Con nhỏ em họ làm trong sân bay nói là hãng hàng không sẽ tự động gửi danh sách hành khách bay ra khỏi Mỹ và clear xuất cảnh với Hải quan Mỹ.
Vì vậy trong Passport của mình chỉ có duy nhất 1 con dấu nhập cảnh Mỹ ở đến ngày 28/2/2015 thôi, không có con dấu xuất cảnh khỏi Mỹ đâu.

Theo mình biết thì họ chỉ đóng 1 dấu vô và ra khỏi nước Mỹ thôi. Nếu bạn đi Liên bang thì họ chỉ quẹt hộ chiếu và cho qua, chứ không đóng dấu nữa. Chúc bạn vui!

Cảm ơn thông tin của bạn, như mình mình nói là "theo mình biết" qua thông tin của 1 người bạn đi du lịch về cho biết, chứ mình chưa đi Mỹ bao giờ, nên cũng không rõ.

Theo mình biết thì họ chỉ đóng 1 dấu vô và ra khỏi nước Mỹ thôi. Nếu bạn đi Liên bang thì họ chỉ quẹt hộ chiếu và cho qua, chứ không đóng dấu nữa. Chúc bạn vui!

- Đóng 1 dấu vào: đúng.
- Nếu bạn đi Liên bang thì họ chỉ quẹt hộ chiếu và cho qua: sai. Mình bay từ San Jose đến Minnesota, Minnesota đến Newark Liberty, Newark Liberty đến Norfolk..... RỒi lái xe o tô từ Norfolk đến tận New York có ai đóng con dấu nào cho mình đâu :(
- Từ tháng 5/2014 ( hình như nhoen): chỉ đóng dấu vào, không đóng dấu ra nước Mỹ:D

Bạn KhảHãn ơi, nếu bạn đi xe thì nó là như vậy, còn nếu bạn đi máy bay thử xem, mình nói đúng hay sai? Bạn phán mình sai như thánh vậy đó. Cái gì cũng phải kiểm chứng thông tin đa chiều bạn ah. Bạn mình mới vừa đi về nó nói, khi bạn đi liêng bang thì bọn Hải quan Mỹ sẽ cầm Hộ chiếu của và quẹt qua máy quét rồi cho qua, chứ khogn6 đóng mộc gì vào.

Còn đi xe thì nói gì nữa trời?!

Thanks tất cả các bạn đã chia sẽ về vấn đề mình hỏi. Nếu chỉ đóng 1 dấu duy nhất ở phi trường đầu tiên mình tới thì ok rồi. Sau này nếu xin visa lại thì cũng có cách trả lời ( nếu bị kêu lên phỏng vấn lại, vì vừa rồi khi xin visa mình khai trong đơn là sẽ ở nhà người thân ở bang này, nhưng thật tình thì mình kg qua bang đó mà đi bang khác chơi với bạn bè thôi)

Không có chuyện đó đâu bạn. Bạn đi trong nước Mỹ cũng giống như bạn đi giữa Hà nội và HCM thôi

Bạn KhảHãn ơi, nếu bạn đi xe thì nó là như vậy, còn nếu bạn đi máy bay thử xem, mình nói đúng hay sai? Bạn phán mình sai như thánh vậy đó. Cái gì cũng phải kiểm chứng thông tin đa chiều bạn ah. Bạn mình mới vừa đi về nó nói, khi bạn đi liêng bang thì bọn Hải quan Mỹ sẽ cầm Hộ chiếu của và quẹt qua máy quét rồi cho qua, chứ khogn6 đóng mộc gì vào.

Bạn Khả Hãn nói đúng đó, khi vào Mỹ thì an ninh kiểm tra và đóng dấu vào hộ chiếu, khi ra khỏi Mỹ thì an ninh họ chẳng thèm xem hộ chiếu của bạn, cứ thế mà ra khỏi Mỹ. Còn đi trong nội địa băng máy bay họ cũng xem không đóng dấu

Mọi nguoi cho mình hỏi tối qua do tò mò mình đã điền form d160 thử xem bắt khai những gì . Đúng là ko có cái ngu nào giống cái ngu nào ? tự nhiên sign chữ kí và nhập mã bảo vệ chi ko biết nên ra mã vạch luôn.huhuhu.trong khi khai mình đã khai sai địa chỉ người thân bên mỹ và năm sinh của ông xã. ( vì nhập đại cho nhanh ) Nhưng ko đặt lịch hẹn pv gì hết. Vậy thì sau đó hệ thống có tự động xóa đơn mình đã khai ko ( vì ko đặt lịch pv và đóng tiền) hay lãnh sự quán đã lưu lại hết Thông tin của mình ? Lỡ sau tết này mình tính đi thì apply thiệt , tưởng mình khai gian dối nữa lại ảnh hưởng hồ sơ mình chắc chết mất ? mọi người ai biết thì nói mình biết hay có cách nào xóa đơn này ko chỉ mình với. Đa tạ mọi người ạ

Các bạn cho mình hỏi, mình đi công tác ở Mỹ ngắn ngày và kết hợp đi chơi nên định mang cả con đi cùng. Con mình chưa có hộ chiếu riêng mà gắn chung trong hộ chiếu của mẹ. Mình có cần làm hộ chiếu riêng cho bạn ý không? Nên nộp hồ sơ xin visa của cả hai mẹ con cùng một lúc hay nên xin cho mình trước rồi xin cho bạn ý? Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều

Các bạn cho mình hỏi, mình đi công tác ở Mỹ ngắn ngày và kết hợp đi chơi nên định mang cả con đi cùng. Con mình chưa có hộ chiếu riêng mà gắn chung trong hộ chiếu của mẹ. Mình có cần làm hộ chiếu riêng cho bạn ý không? Nên nộp hồ sơ xin visa của cả hai mẹ con cùng một lúc hay nên xin cho mình trước rồi xin cho bạn ý? Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều
Nếu bạn đã gắn chung hộ chiếu của con trong hộ chiếu của bạn thì cứ thế xin visa cho 2 mẹ con cùng một lúc. Nếu thuận tiện hơn thì tách hộ chiếu riêng cho bé, khi xin visa nên xin cả 2 cùng 1 lúc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back