What's new
Re: Visa vào Mỹ

@hanoipho: Nếu là công ty Mỹ gửi giấy mời, thì trong giấy mời bạn bảo họ ghi rõ các thông tin sau: tên bạn, số hộ chiếu, ngày sinh của bạn, ghi rõ công ty đó đài thọ toàn bộ chi phí cho chuyến đi từ vé máy bay đến ăn ở, đi lại trên đất Mỹ, ngày đi ngày về, tên và chức vụ của người sẽ chịu trách nhiệm tiếp đón bạn ở Mỹ. Thư mời có thể kèm theo một bản lịch trình sơ bộ. Giấy mời này nên làm 2 bản: 1 bản gửi cho bạn và 1 bản gửi cho ĐSQ Mỹ. Tất nhiên nội dung thì giống nhau nhưng đại từ phải thay đổi cho hợp với người nhận và chủ thể của thư mời. Trong thư mời gửi cho ĐSQ Mỹ cần thêm 1 câu: vì vậy chúng tôi muốn apply a visa (1 lần, nhiều lần...) cho bà hanoipho!

Trong tờ khai DS-160 bạn cũng sẽ ghi đúng các thông tin liên quan như đã ghi trong giấy mời.

Không cần phải kèm theo vé máy bay hay booking khách sạn. Tuy nhiên bạn có thể lấy địa chỉ 1 khách sạn công ty định book cho bạn để làm địa chỉ lưu trú của bạn ở Mỹ.

Nếu có hợp đồng lao động/hợp đồng tư vấn/hay thỏa thuận công việc giữa bạn và công ty thì cứ mang theo phòng khi bị hỏi. Nhưng theo mình không cần nộp ngay từ đầu.

Bjan cứ yên tâm, apply visa ở ĐSQ Mỹ hiện nay là văn minh nhất quả đất và không có ý làm khó người Việt.

Các bác cho e hỏi là e đã có visa du lịch và sẽ hết hạn vào T12 năm nay. Do 1 số lý do nên có thể sẽ hoãn chuyến đi và sẽ phải gia hạn visa. E biết có thể gia hạn qua bưu điện nhưng chưa biết mức phí gia hạn và thời gian được hạn thêm. Bác nào biết chỉ em với ;)

Các bác cho e hỏi là e đã có visa du lịch và sẽ hết hạn vào T12 năm nay. Do 1 số lý do nên có thể sẽ hoãn chuyến đi và sẽ phải gia hạn visa. E biết có thể gia hạn qua bưu điện nhưng chưa biết mức phí gia hạn và thời gian được hạn thêm. Bác nào biết chỉ em với ;)

1. Thời gian còn dài quá, bạn chưa gì đã gia hạn chi? Vì thời hạn cấp lại / gia hạn là vào tháng mà bạn dự định xin lại. Tháng 11 hãy gia hạn!
2. Phí gia hạn / tái cấp vẫn là 160 USD, làm như bình thường , có thể 90% ko PV.
3.Thời gian gia hạn thì tùy thuộc vào loại Visa. Ví dụ B1/B2 thì hiện nay LSQ Mỹ cấp cho bạn tối đa chỉ 1 năm thôi.

Visa du lịch Mỹ- mong mọi người giúp đỡ!

Hi mọi người, mình mới tham gia diễn đàn, mình đang apply visa đi Mỹ tự túc, vì mình là nữ, độc thân, chưa đi du lịch nước ngoài lần nào nên sợ xin visa đi mỹ sẽ khó. Mong mọi người tư vấn giúp mình với!
Hiện tại mình có người bạn đã có visa và lịch trình đi Mỹ cuối tháng 7 này, bạn ấy tư vấn cho mình là xin visa để đi cùng nhóm bạn ấy. Mình đang lấn cấn ở chỗ là khi điền trong đơn ds-160, mình khai là đi theo nhóm bạn, lịch trình và thời gian theo thời gian đi của ng bạn mình... Tuy nhiên, mình thấy kg có thông tin nào để họ xác minh là mình sẽ đi cùng nhóm bạn ấy. Vì nhóm bạn mình đã có visa và mua vé. Nên mình kg biết khai như vậy ng ta có cho là mình gian dối, hoặc là mình cũng có thể khai 1 lịch trình và thời gian bất kỳ ( k cần trùng với thời gian của ng bạn mình vì k co ai xác minh?)
Vậy mình có nên khai theo như vậy hay tự lên cho mình lịch trình riêng??
Mình thấy trên này có nhiều bạn từng đi rất nhiều và có nhiều kinh nghiệm... Mong mọi người giúp đỡ mình, tư vấn giúp mình với!!
Xin cảm ơn rất nhiều!

Re: Visa du lịch Mỹ- mong mọi người giúp đỡ!

Mỹ thì cảm tính. Đôi khi, không cần tài chính nhiều, độc thân và hộ chiếu trắng, nó vẫn cho pass. Còn lúc nó khùng lên, có tất cả nhưng nó vẫn cho rớt. Do vậy, thiên hạ bảo là Mỹ nó theo cảm tính, nắng mưa thất thường là vậy.

Mình cũng đang lấp ló, để xin Visa Mỹ, nhưng đang đợi đậu Visa Canada mới dzám xin, vì trước đấy 10 năm, mình đã bị nó cho rớt tơi tả. Nên rất sợ Mẽo.

Bạn cứ tự tin, nhất 9 nhì bù. Đừng lo gì cả.

phỏng vấn mỹ cảm tính là đúng nhưng cũng phải dựa trên những căn bản đó bạn
nghề nghiệp ở vietnam, tài chính, ràng buôc, tiền sử đi những nước nào...thật ra hộ chiếu trắng thì cũng hơi phiêu đó bạn, tất nhiên là có người pass nhưng phải may mắn lắm.
điền ds160 rất quan trọng và khi phỏng vấn phải bám sát sườn của nó
lần đầu phỏng vấn visa mỹ rất quan trọng nếu pass thì rất tốt còn fail thì những lần sau người ta sẽ chú ý kỹ hơn hồ sơ của mình khi phỏng vấn lại
tuy nhiên tuổi trẻ là phải thử không thử sao biết
chúc bạn may mắn nhen.

1. Thời gian còn dài quá, bạn chưa gì đã gia hạn chi? Vì thời hạn cấp lại / gia hạn là vào tháng mà bạn dự định xin lại. Tháng 11 hãy gia hạn!
2. Phí gia hạn / tái cấp vẫn là 160 USD, làm như bình thường , có thể 90% ko PV.
3.Thời gian gia hạn thì tùy thuộc vào loại Visa. Ví dụ B1/B2 thì hiện nay LSQ Mỹ cấp cho bạn tối đa chỉ 1 năm thôi.

Thông tin của Khả Hãn đã cũ rồi. Hiên nay, nếu bạn có visa B1/B2 loại multi 1 năm thì trong vòng 4 (BỐN) năm sau khi visa đó hết hạn bạn vẫn đủ điều kiện apply visa mới mà không cần phỏng vấn, chỉ phải điền form online, đóng tiền (vẫn 160 USD) và gửi qua EMS, 2-3 ngày sau là nhận được visa mới. Bây giờ cũng không nói đến điều kiện bạn phải sử dụng visa (đã hết hạn) ít nhất 1 lần để vào Mỹ.

Có ai có kinh nghiệm vụ vé máy bay chỉ mình với:
Sắp tới mình đi Mỹ 2-3 tháng bằng visa B1/B2. Theo mình biết thì nếu đi ngắn hạn thì cần cả vé chiều về mới được xuất cảnh. Mà hiện tại kế hoạch về của mình chưa chắc chắn ngày cụ thể thì có cách nào để đặt vé rồi hủy free hay mất phí thấp để đủ điều kiện xuất cảnh ở đây và nhập cảnh bên kia rồi hủy sau ko mọi người ?

Hi mọi người, mình mới tham gia diễn đàn, mình đang apply visa đi Mỹ tự túc, vì mình là nữ, độc thân, chưa đi du lịch nước ngoài lần nào nên sợ xin visa đi mỹ sẽ khó. Mong mọi người tư vấn giúp mình với!
Hiện tại mình có người bạn đã có visa và lịch trình đi Mỹ cuối tháng 7 này, bạn ấy tư vấn cho mình là xin visa để đi cùng nhóm bạn ấy. Mình đang lấn cấn ở chỗ là khi điền trong đơn ds-160, mình khai là đi theo nhóm bạn, lịch trình và thời gian theo thời gian đi của ng bạn mình... Tuy nhiên, mình thấy kg có thông tin nào để họ xác minh là mình sẽ đi cùng nhóm bạn ấy. Vì nhóm bạn mình đã có visa và mua vé. Nên mình kg biết khai như vậy ng ta có cho là mình gian dối, hoặc là mình cũng có thể khai 1 lịch trình và thời gian bất kỳ ( k cần trùng với thời gian của ng bạn mình vì k co ai xác minh?)
Vậy mình có nên khai theo như vậy hay tự lên cho mình lịch trình riêng??
Mình thấy trên này có nhiều bạn từng đi rất nhiều và có nhiều kinh nghiệm... Mong mọi người giúp đỡ mình, tư vấn giúp mình với!!
Xin cảm ơn rất nhiều!

Theo mình bạn khó xin đấy. Nếu có thể thì bạn mua cái tour mà đi, xong xin extraday ở lại đi cùng bạn.... Hơi tốn tí nhưng đi được là ngon luôn!

Thông tin của Khả Hãn đã cũ rồi. Hiên nay, nếu bạn có visa B1/B2 loại multi 1 năm thì trong vòng 4 (BỐN) năm sau khi visa đó hết hạn bạn vẫn đủ điều kiện apply visa mới mà không cần phỏng vấn, chỉ phải điền form online, đóng tiền (vẫn 160 USD) và gửi qua EMS, 2-3 ngày sau là nhận được visa mới. Bây giờ cũng không nói đến điều kiện bạn phải sử dụng visa (đã hết hạn) ít nhất 1 lần để vào Mỹ.

Hình như bác CVN có nhầm lẫn gì rồi. Em có nói gì đến vụ 4 năm đâu?
Theo ý em viết là thế này: tháng 12/2015 bạn ấy hết hạn Visa, thì tầm tháng 11/2015 hãy xin là tốt nhất.
Phải vậy không bác CVN ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back