What's new
Re: Visa vào Mỹ

Chào mọi người, mình muốn mọi người cho lời khuyên cũng như góp ý cho mình

Tình hình của mình là như này

Nam,năm nay 27 tuổi, hộ khẩu Hải Phòng,độc thân.

Mình từng du học Bắc Kinh 2006-2009 thì về nước vì chơi chứ không học
2010 quyết định làm lại ,đăng kí học vào một trường cao đẳng bên US, học tiếng trước rồi mới vào học chính. Hè năm 2010 do quá nóng vội và nông nổi mặc dù đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ và thật thà. nhưng lúc PV mình ấp úng và có trả lời thì trả lời như 1 cái máy lập trình sẵn bằng TA===> Fail 3 lần trong 1 tháng....
2011 chuyển hướng sang làm lại ở thuỵ sĩ sau khi đã có bằng tiếng anh, mình học ngành quản lý Hotel và vừa tốt nghiệp tháng 1-2015.

Giờ mình đang xin đi thực tập bên US 1 năm cho CV đẹp để dễ xin việc, chỉ còn chờ giấy tờ Hotel bên kia gửi về là đi PV
Visa mình xin là dạng J1 ,mình đã có 1 năm kinh nghiệm làm bên Thuỵ Sĩ.

Mình muốn hỏi mọi người là thời gian này đặt lịch PV ở HN có khó không vì hợp đồng 15\7 mình bắt đầu làm rồi.( dạng của mình nếu không kịp có xin được lịch PV sớm không?

Và quan trọng nhất là mọi người đánh giá tỷ lệ được Visa của mình thế nào ạ?

PS: mình không có người thân nào bên US
Cảm ơn mọi người trước ạ

XIn chào. Em đang làm giúp cho người dì để đi phỏng vấn. Đã điền xong ds160, tới phần đăng kí để lấy lịch hẹn thì hệ thống báo thông tin của người này đã được đăng kí bằng một địa chỉ mail khác rồi ( có thể do trước đó dì em làm hồ sơ qua dịch vụ nên họ lấy mail của họ để đăng kí luôn). Bây giờ phải làm cách nào để có thể đăng kí lại bằng địa chỉ mail của mình ạ? Xin cám ơn.

XIn chào. Em đang làm giúp cho người dì để đi phỏng vấn. Đã điền xong ds160, tới phần đăng kí để lấy lịch hẹn thì hệ thống báo thông tin của người này đã được đăng kí bằng một địa chỉ mail khác rồi ( có thể do trước đó dì em làm hồ sơ qua dịch vụ nên họ lấy mail của họ để đăng kí luôn). Bây giờ phải làm cách nào để có thể đăng kí lại bằng địa chỉ mail của mình ạ? Xin cám ơn.

1. Bạn lấy lại pass được, và làm chỉnh sửa đơn DS 160 mới ( Code mới)
2. Bạn đăng ký 1 acc mới với địa chỉ mail mới

Mình xin nhờ các bạn tư vấn trường hợp của mình với. Ông xã mình định sẽ sang Mỹ tham dự hội thảo, học 1 khóa học ngắn ngày (công ty bên Mỹ cử đi) và kết hợp đi du lịch luôn, chắc tầm hơn 2 tuần. Mình muốn xin visa cùng ông xã để đi du lịch. Trường hợp của mình: hiện ở nhà trông con (con mình 16 tháng, bé sẽ ở nhà nhờ bà ngoại chăm), có sổ tiết kiệm 300 triệu, đã từng đi Anh, EU, Nga, Sing, Thái, Malay, Maldives. Ông xã mình sẽ đảm bảo về tài chính cho 2 vợ chồng (lương ông xã khá cao, có thêm sổ tk và nhà nữa). Bọn mình có hộ khẩu ở Hà Nội nhưng lại đang sống, làm việc ở HCM. Mình xin hỏi mấy câu sau:
1. Khả năng đậu visa của mình có cao không (vì hiện mình chỉ ở nhà chăm con, chưa đi làm, lại xin đi theo diện du lịch, trong khi ông xã là diện business). Liệu có cách nào xin visa kiểu người đi kèm chồng khi chồng đi dự hội thảo không nhỉ?
2. Ông xã mình có đi kiểu business và travel, thì khi xin visa nói chung sẽ khai báo là xin đi kiểu cả 2, hay chỉ business thôi?
3. Mình có buộc phải xin ở HN không, hay có thể xin ở HCM?
Xin cám ơn cả nhà ạ

Mình xin nhờ các bạn tư vấn trường hợp của mình với. Ông xã mình định sẽ sang Mỹ tham dự hội thảo, học 1 khóa học ngắn ngày (công ty bên Mỹ cử đi) và kết hợp đi du lịch luôn, chắc tầm hơn 2 tuần. Mình muốn xin visa cùng ông xã để đi du lịch. Trường hợp của mình: hiện ở nhà trông con (con mình 16 tháng, bé sẽ ở nhà nhờ bà ngoại chăm), có sổ tiết kiệm 300 triệu, đã từng đi Anh, EU, Nga, Sing, Thái, Malay, Maldives. Ông xã mình sẽ đảm bảo về tài chính cho 2 vợ chồng (lương ông xã khá cao, có thêm sổ tk và nhà nữa). Bọn mình có hộ khẩu ở Hà Nội nhưng lại đang sống, làm việc ở HCM. Mình xin hỏi mấy câu sau:
1. Khả năng đậu visa của mình có cao không (vì hiện mình chỉ ở nhà chăm con, chưa đi làm, lại xin đi theo diện du lịch, trong khi ông xã là diện business). Liệu có cách nào xin visa kiểu người đi kèm chồng khi chồng đi dự hội thảo không nhỉ?
2. Ông xã mình có đi kiểu business và travel, thì khi xin visa nói chung sẽ khai báo là xin đi kiểu cả 2, hay chỉ business thôi?
3. Mình có buộc phải xin ở HN không, hay có thể xin ở HCM?
Xin cám ơn cả nhà ạ

1. Theo mình là ok
2. Xin loại visa là B1/B2, trong đơn 160 ghi rõ du lịch theo chồng , chi tiết .....
3. Xin đâu mà thuận tiện nhất, rõ là ở HCM. Nếu ko lãnh sự sẽ hỏi: hiện đang trú tại HCM sao ra HN xin???

1. Theo mình là ok
2. Xin loại visa là B1/B2, trong đơn 160 ghi rõ du lịch theo chồng , chi tiết .....
3. Xin đâu mà thuận tiện nhất, rõ là ở HCM. Nếu ko lãnh sự sẽ hỏi: hiện đang trú tại HCM sao ra HN xin???

Cám ơn bạn rất nhiều nhé. Muốn bấm thanks chục lần luôn. Vậy ông xã mình cũng ghi là xin visa business kết hợp du lịch khi lsq hỏi à? Mà theo mình thấy, xin visa ở HN thời gian chờ pv có vẻ nhanh hơn, có 14 ngày, còn ở HCM mình xem thì những 68 ngày, nhiều người xin quá, ko biết xin ở HN có dễ hơn chút nào không nhỉ?

Cám ơn bạn rất nhiều nhé. Muốn bấm thanks chục lần luôn. Vậy ông xã mình cũng ghi là xin visa business kết hợp du lịch khi lsq hỏi à? Mà theo mình thấy, xin visa ở HN thời gian chờ pv có vẻ nhanh hơn, có 14 ngày, còn ở HCM mình xem thì những 68 ngày, nhiều người xin quá, ko biết xin ở HN có dễ hơn chút nào không nhỉ?

Chia sẻ thôi mà bạn, ko cần thanks nhiều vì muốn nhiều cũng chỉ có 1.

hồ sơ bạn chuẩn bị đầy đủ như LSQ yêu cầu, ngoài ra bạn cần thêm những giấy tờ chứng minh Ox bạn tham gia hội thảo tại Mỹ. Tốt nhất là hẹn PV chung 1 lượt cho đỡ mất công.

Chia sẻ thôi mà bạn, ko cần thanks nhiều vì muốn nhiều cũng chỉ có 1.

hồ sơ bạn chuẩn bị đầy đủ như LSQ yêu cầu, ngoài ra bạn cần thêm những giấy tờ chứng minh Ox bạn tham gia hội thảo tại Mỹ. Tốt nhất là hẹn PV chung 1 lượt cho đỡ mất công.

Tức là khi điền đơn thì ghi là đi theo nhóm thì pv sẽ được pv chung đúng ko bạn? Giấy tờ có cần bản dịch công chứng không, hay chỉ cần bản chính/bản copy thôi ạ?

Xin chào, nhờ các anh chị em có kinh nghiệm tư vấn em chút xíu.
Em vừa sang Nhật với chương trình học kết thúc vào gần cuối năm 2017. Em định apply visa Mỹ kiểu du lịch tự túc sẵn ghé thăm người thân vào dịp nghỉ đông. Em định apply ở lãnh sự quán tỉnh Wakayama. Trích ngang hồ sơ:
-- 2visa Schengen (1 lần đi theo thư mời để dự đám cưới người thân, 1 lần em tự xin để phượt C.Âu kèm lí do hộ tống cháu ruột (còn nhỏ) đi định cư C.Âu) . Cả hai lần đều đi về đúng ngày như đã điền trong đơn xin visa => hai khoản này không khai được trong hồ sơ DS160 --> kg biết lãnh sự có ngó tới không
-- Visa tạm trú Nhật theo chương trình học --> cùng tình trạng như trên

Một người bạn của em cũng đến nhật từ năm ngoái để đi học và xin visa du lịch mỹ kg thành công --> mất lửa hết sức
Anh chị em nào mang quốc tịch VN đã từng visa Mỹ tại Nhật cho em ít "tip" phỏng vấn vì đọc qua mấy chục trang em thấy visa Mỹ là "hên xui"??? Nếu kế hoạch xin tự túc không khả thi, người thân bên mỹ có thể viết thư mời được, nhưng em vẫn nghĩ thư mời rắc rối giấy tờ quá :(

Last edited:

Tức là khi điền đơn thì ghi là đi theo nhóm thì pv sẽ được pv chung đúng ko bạn? Giấy tờ có cần bản dịch công chứng không, hay chỉ cần bản chính/bản copy thôi ạ?

- Trong đơn 160 ghi rõ mục đích đi: đi chung với ai, làm gì.
- Sau đó vào web đăng ký lịch hẹn thì khai tiếp chung với ai.....
- Giấy tờ bản gốc, ko công chứng nha bạn.

Công nhận Visa Mỹ ít rườm rà, visa các nước khác phức tạp quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back