What's new
Re: Gia hạn visa Mỹ

Cho mình hỏi thêm vấn đề này. Mình xin du lịch Mỹ có 5 ngày lúc khai ở Bộ Nội An ở hải quan. Họ đóng mộc cho 6 tháng (visa thời hạn 1 năm, multiple), giờ nếu mình ở hơn 2 tháng rồi về. Sau này trước khi hết thời hạn visa khoảng hơn 2 tháng, mình định du lịch Mỹ tiếp tục, họ có cho vào không (vì quá thới hạn khai ở Bộ Nội An là 5 ngày, nhưng vẫn đảm bảo trước thời hạn lưu trú 6 tháng). Và làm như vậy sau này gia hạn vía có được không. Xin cảm ơn

đóng mộc 6 tháng là thời hạn bạn được lưu trú trong chuyến đi ấy. khi nào bạn đi lại lần nữa, họ sẽ đóng mộc lại thời hạn khác.
chỉ chú ý duy nhất 1 điều là ko được ở quá 180 ngày trong 1 năm.

Cho mình hỏi thêm vấn đề này. Mình xin du lịch Mỹ có 5 ngày lúc khai ở Bộ Nội An ở hải quan. Họ đóng mộc cho 6 tháng (visa thời hạn 1 năm, multiple), giờ nếu mình ở hơn 2 tháng rồi về. Sau này trước khi hết thời hạn visa khoảng hơn 2 tháng, mình định du lịch Mỹ tiếp tục, họ có cho vào không (vì quá thới hạn khai ở Bộ Nội An là 5 ngày, nhưng vẫn đảm bảo trước thời hạn lưu trú 6 tháng). Và làm như vậy sau này gia hạn vía có được không. Xin cảm ơn

Bạn chú ý trả lời câu hỏi: vì sao ở lại đến 2 tháng cho chuẩn và phù hợp là ok. BÁc audioman đi thường xuyên từng bị 1 lần hỏi tương tự đó.

Ủa, giờ bạn đang ở đâu rồi? Đi chơi vui ko ? :D

Các bạn cho tôi hỏi như vầy, năm nay gần 40t, có công việc tốt, thu nhập ổn định, có vị trí cao trong xã hội,passport tôi cũng đã đóng dấu rất nhiều nước phát triển, đã có visa Mỹ năm ngoái, đã đi Mỹ 2 lần, mỗi lần ở cũng 3 tuần rồi về, hiện nay tôi muốn Renew visa theo đường bưu điện nhưng tình trạng hôn nhân thì....02 vợ chồng đã ly dị ( đây là việc ngoài ý muốn.....năm ngoái khi đi phỏng vấn thì vẩn còn êm đẹp.....nhưng hiện nay thì như vậy ), vậy mấy bạn cho tôi hỏi là tôi có thể Renew visa bằng đường bưu điện được không? hay phải đi phỏng vấn....và không biết với tình trạng hôn nhân như vậy thì liệu LSQ có cấp lại visa cho mình không ? Cám ơn các bạn rất nhiều.

Các bạn cho tôi hỏi như vầy, năm nay gần 40t, có công việc tốt, thu nhập ổn định, có vị trí cao trong xã hội,passport tôi cũng đã đóng dấu rất nhiều nước phát triển, đã có visa Mỹ năm ngoái, đã đi Mỹ 2 lần, mỗi lần ở cũng 3 tuần rồi về, hiện nay tôi muốn Renew visa theo đường bưu điện nhưng tình trạng hôn nhân thì....02 vợ chồng đã ly dị ( đây là việc ngoài ý muốn.....năm ngoái khi đi phỏng vấn thì vẩn còn êm đẹp.....nhưng hiện nay thì như vậy ), vậy mấy bạn cho tôi hỏi là tôi có thể Renew visa bằng đường bưu điện được không? hay phải đi phỏng vấn....và không biết với tình trạng hôn nhân như vậy thì liệu LSQ có cấp lại visa cho mình không ? Cám ơn các bạn rất nhiều.
Không ảnh hưởng gì bác ạ.

Re: Visa vào Mỹ

2 vợ chồng mình và con gái mình ( cháu 4 tuổi) có ý định xin visa vào cuối năm nay, để đầu năm sau đi tự túc, mình khai form thì muốn xin luôn Mutiple mỹ có được không( để đỡ mất công xin lại nếu muốn đi tiếp)?
- hiện tại 2 vợ chồng mình có đi vài nước như Nga, sing, HK, TQ, Thai, và visa Mutiple Nhật vẫn còn hạn đến 2017. Tài chính, ngân hàng, bds chứng minh các thứ k vấn đề gì. Nếu trường hợp có con gái đi khó quá thì 2 vợ chồng đi thôi, còn trường hợp xin được cả cho con gái đi thi đi cùng luôn. Còn thằng cu nhỏ 8 tháng ở nhà. Các bạn cho mình lời khuyên có nên cho con gái đi cùng luôn không? (mình cũng xd tư tưởng là không được visa thì thôi không quan trọng, di du lich thoi mà)
A chị nào đi trước thấy khả năng e xin được Mutiple luôn không? hay chỉ được Single thôi ?
mình cảm ơn

Last edited:
Re: Visa vào Mỹ

Visa du lịch Mỹ là cấp multiple thời hạn 1 năm luôn mà bạn, ko cần phải điền xin single hay multiple

Không phải ai cũng được cấp Visa 1 năm multi đâu bạn nhé! Có người vẫn chỉ được cấp visa B1/B2 single.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back