What's new
Re: Hỏi dịch vụ làm visa du lịch Mỹ có uy tín

Bản thân mình khg chứng minh đã được những mối rang buộc, thì làm sao người khác chứng minh cho ban được ? :T

Bạn phỏng vấn lâu chưa?

@meca: Mình phỏng vấn khoảng 3 năm trước rùi, mình hiểu cảm giác của bạn khi bị từ chối visa.
Trước đây, sau khi bị từ chối mình ghét cái lãnh sự số 4 Le Duẩn đến mức không đi qua đường đó luôn, đi vòng đường khác cho khỏi nhìn thấy cho đỡ tức…hix
Theo nhiều người nói, họ có hệ thống lọc thông tin, cái “ lọc” đó giúp họ có thể loại bớt hồ sơ mà không cần trả lời mình vì sao họ từ chối. Tuy nhiên, một số CO có lương tâm, khi có các trường hợp đặc biệt thì sẽ hỏi kỹ hơn, “thủ thuật” hơn để tìm sơ hở, nếu mọi thông tin họ có đủ để họ tin rằng “đương đơn sẽ quay về VN” thì họ sẽ cấp visa. Có thể mình rơi vào trường hợp này, mình bị phỏng vấn rất lâu, ông CO rất “ chuối” không dễ thương chút nào, vặn vẹo từng chi tiết, hỏi đi hỏi lại xem mình trả lời có mâu thuẫn không…Nhà mình tương đối rắc rối nên họ hỏi nhiều lắm, ô bên cạnh đã xong 3 người mình vẫn đứng đó…cuối cùng họ không trả lời là mình được cấp visa mà cho mình 1 tờ từ chối tạm thời để ” kiểm tra thêm thông tin” đau tim luôn…tuy nhiên, sau 2 ngày mình nhận được visa!
Họ cũng nói rằng mỗi CO có hạn mức cấp visa, không thể cho đậu 100% trong 1 ngày/ tháng/năm…, bởi vậy, có thể bạn chỉ bị xui xẻo thôi, cứ apply lại, có thể lần sau bạn gặp hên thì sao…

Re: Hỏi dịch vụ làm visa du lịch Mỹ có uy tín

Nhiều người cũng biết chứng minh công việc, tài chính và gia đình nhưng độc thân vẫn rớt đó bạn ơi, bây giờ lên mạng đọc ai cũng biết cái vụ chứng minh ràng buộc cơ bản như thế nào rồi nhưng mà như thế vẫn chưa đủ "đô" đâu, nên cần chỗ nào có sự sáng tạo để mạnh "đô" hơn đó bạn.

Re: Đậu Visa Mỹ - Độc thân, không giấy mời

Hình như HĐLĐ làm 3 năm quyết định đầu tiên, kế đến lịch sử du lịch kha khá -> được cấp.

@gina1999: chắc mình cố gắng đi thêm 1-2 nước nữa rồi sẽ apply lại xem thế nào. Vừa muốn pv lại vừa sợ rớt lần nữa xem như hết đường :)) Cảm ơn bạn đã làm mình có niềm tin hơn chút ^^ mà bây giờ thời của Trump cái gì cũng có vẻ khó hơn

Chị fox ơi, thanks chị nhé
Em định đi tết âm , tháng 11 em mới làm visa chị ạ nhưng fai tính làm sổ tk từ tháng 8. tầm 5000$ là ok chị nhỉ (hay phải 10000$ ạ)
Chị pass làm em thấy mình cũng tự tin hơn, có khi rơi vào 10% may mắn thì sao vì hoàn cảnh của em ntn:

1. Nữ single
2. Đi mới mấy nước ĐNA và Hàn, Taiwan , 1 năm e đi du lịch khoảng 3 lần . Nhưng chưa đi Châu Âu và ÚC
3. CV tại bank cũng trên 10 tr, ko có sổ đỏ j sất
-> em cũng có 1 chị bạn bên đó, tính lấy địa chỉ chị í nhưng thực tế có khi em chẳng ở đấy :D nhưng e sẽ định gặp chị í vài hôm
Em thấy chính ra US tưởng khó mà lại dễ nhỉ, các giấy tờ ko cần công chứng dịch thuật các thứ ạ
Em cũng chả cso nhu cầu ở mỹ, chỉ mong đi đc 2 tuần cho biết thôi, nhưng mà nghe nói dễ bị hỏi : sao m lại chọn mỹ chứ ko fai châu âu hay úc? e chưa nghĩ ra tl thê nào hehe
Đơn nghỉ phép mình cũng fai mang đi chị nhỉ? bên em xin nghỉ cũng phức tạp (lo nhỡ fail visa thì mình lại ko nghỉ nữa mà đi làm thì buồn cừoi nhỉ :D )

Tự tin lên nào!!!!

bạn ơi, mình cũng đang có kế hoạch đi Mỹ vs Can vào tết âm lịch đó bạn, cũng định tháng 11 nộp xin visa lun nhưng mà hoang mang quá k biết có nên khai người thân gì bên đó k ạ? mình định đi 3 chị em, 2 chị em ruôt và 1 chi bạn dì, trong đó 2 chị em mình không thể giao tiếp tieng Anh dc, chỉ có 1 chị duy nhất trong nhóm có thể giao tiếp bằng tiếng anh thôi, 3 chị em mình dự định qua đó rồi nhờ người thân đón và đưa đi chơi, mình đi 2 nước trong khoảng 3 tuần. 3 chị em mình độc thân hết, mình 28t, 1 chị 30 và 31

bạn ơi, mình cũng đang có kế hoạch đi Mỹ vs Can vào tết âm lịch đó bạn, cũng định tháng 11 nộp xin visa lun nhưng mà hoang mang quá k biết có nên khai người thân gì bên đó k ạ? mình định đi 3 chị em, 2 chị em ruôt và 1 chi bạn dì, trong đó 2 chị em mình không thể giao tiếp tieng Anh dc, chỉ có 1 chị duy nhất trong nhóm có thể giao tiếp bằng tiếng anh thôi, 3 chị em mình dự định qua đó rồi nhờ người thân đón và đưa đi chơi, mình đi 2 nước trong khoảng 3 tuần. 3 chị em mình độc thân hết, mình 28t, 1 chị 30 và 31[/QUOTE

Nghe thấy muốn join chung quá đê, mình 29t - sàn sàn tuổi nhau như này dễ hợp gout hơn, giao tiếp English đc, mà cái quan trọng là fail visa mất rồi uhuhu

bạn ơi, mình cũng đang có kế hoạch đi Mỹ vs Can vào tết âm lịch đó bạn, cũng định tháng 11 nộp xin visa lun nhưng mà hoang mang quá k biết có nên khai người thân gì bên đó k ạ? mình định đi 3 chị em, 2 chị em ruôt và 1 chi bạn dì, trong đó 2 chị em mình không thể giao tiếp tieng Anh dc, chỉ có 1 chị duy nhất trong nhóm có thể giao tiếp bằng tiếng anh thôi, 3 chị em mình dự định qua đó rồi nhờ người thân đón và đưa đi chơi, mình đi 2 nước trong khoảng 3 tuần. 3 chị em mình độc thân hết, mình 28t, 1 chị 30 và 31[/QUOTE

Nghe thấy muốn join chung quá đê, mình 29t - sàn sàn tuổi nhau như này dễ hợp gout hơn, giao tiếp English đc, mà cái quan trọng là fail visa mất rồi uhuhu

ôi sao fail thế bạn? :( mình cũng lo quá. đây là sdt của mình 0974.022.994 nếu có ai sắp đi trong time này thì mình cùng trao đôi để làm hồ sơ xin visa nhé

ôi sao fail thế bạn? :( mình cũng lo quá. đây là sdt của mình 0974.022.994 nếu có ai sắp đi trong time này thì mình cùng trao đôi để làm hồ sơ xin visa nhé

chắc do travel history của mình ít quá :( Case của mình lúc ấy là Engaged (đã đính hôn),mới đi 3 nước ĐNA và Hàn Quốc, lương 1000$, sổ tiết kiệm 6000$ mới gửi đc gần 2thang, không tài sản gì.
Vô chị C/O hỏi 3 câu: qua mỹ làm gì, làm cv gì, định đi bao lâu. Xong chị ấy gõ máy cạch cạch khoảng 5 phút, không hỏi gì thêm, mình cũng chưa có cơ hội show bất cứ thứ gì ra là bả báo tạch. Mình vô chào tiếng anh nhưng chắc C/O nghe không rõ nên pv tiếng việt, mình cứ thế trả lời tiếng việt luôn :( Mà xui cái nữa là C/O lật xem passport mình 2 lần đều bị dính 2 trang vào nhau nên không thấy được 8 cái dấu của 2 nước mình đã đi. Xui không tả đc, đi đc có lèo tèo vài nước mà còn bị thế. Nói chung, rớt nên nó cứ tiếc tiếc k cam lòng chứ trước khi pv mình cũng chỉ nghĩ 10% pass.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back