What's new
Cho mình hỏi:Mình bay từ SG đi Houston quá cảnh tại Nariata. Lúc đầu bay thằng ANA air sau chuyển qua United Air, hành lý của mình hãng nó có chuyển giúp mình ko hay phải checkin hành lý 1 lần nữa?

Cho mình hỏi:Mình bay từ SG đi Houston quá cảnh tại Nariata. Lúc đầu bay thằng ANA air sau chuyển qua United Air, hành lý của mình hãng nó có chuyển giúp mình ko hay phải checkin hành lý 1 lần nữa?

Thông thường hành lý sẽ được phi trường chuyển sang máy bay mới.

Em vừa phỏng vấn tại Hà Nội, Passport được giữ lại và không thấy đưa cho tờ giấy xanh thần thánh thì không biết là có được không nhi?

Em mới xin visa canada thì được cấp 9 năm, anh chị cho em hỏi giờ xin visa du lịch Mỹ luôn có được k mấy anh chị ơi?
26t, độc thân, đi được singapore 2016, nhật 2017, thái lan 2018,
Sổ tk 500, nhà đất, công ty
Đã từng rớt visa du học canada 2 lần năm 2015.
Nếu giờ nộp hồ sơ thì sớm nhất khi nào có kq ạ?
Giấy tờ chuẩn bị có khó k ạ?

Em mới xin visa canada thì được cấp 9 năm, anh chị cho em hỏi giờ xin visa du lịch Mỹ luôn có được k mấy anh chị ơi?
26t, độc thân, đi được singapore 2016, nhật 2017, thái lan 2018,
Sổ tk 500, nhà đất, công ty
Đã từng rớt visa du học canada 2 lần năm 2015.
Nếu giờ nộp hồ sơ thì sớm nhất khi nào có kq ạ?
Giấy tờ chuẩn bị có khó k ạ?

Bạn đi Canada về rồi xin Mỹ dễ đậu hơn, xin Ca chưa đi mà xin tiếp Mỹ sẽ bị nghi ngờ sao xin để đó làm gì, trừ khi đi pv có cơ hội giải thích là muốn đi 2 chỗ gần nhau cho tiện, mà chắc không có nhiều thời gian nói đâu, họ hỏi nhanh lắm.

Các a/c cho em hỏi:
Em đang điền đơn visa cho em và mẹ. Em thig làm lần đầu còn mẹ thì bị từ chối 2 lần rồi ạ. 2 lần đó là có thư mời nhưnh lần này e tín làm du lịch tự túc thôi. Nhưng trong mục US contact ko biết nên điền ntn ạ? Nếu lần 1 thì điền tên hostel cũng đc nhưng mẹ em 2 lần trc có thư mời rồi mà giờ điền hotel thì e sợ lsq ngta sẽ hỏi. A/c cho e xin ý kiến vs ạ

Gia đình bạn có ở nhờ nhà người thân , quen bên Mỹ không? hay ỡ khách sạn . Ỡ đâu thì để địa chỉ chổ đó. Khai trung thực tốt hơn
Vấn đề là gia đình bạn khai DS-160 ra sao, và trả lời phỏng vấn thuyết phục được CO là gia dình sẽ rời khỏi nước Mỹ khi đi chơi xong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,536
190,108
Latest member
dhungld
Back